ดู: 2032|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Preview<มโนถึงดั้งสวยๆ>แรงบันดาลใจในการเสริมจมูกเกาหลีแท้กับคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ กับคลินิคในฝันค่า (Episode1)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gkim เมื่อ 2015-4-9 17:49

สวัสดีค่า สมาชิกชาวดั้งโด่งที่น่ารักทุกคน^^ ชื่อคิม อายุ 24 ปีนะคะ เราแอบซุ่มหาข้อมูลเงียบๆอยู่ในเว็บนี้มา4-5ปีตั้งแต่สมัยเข้าเรียนมหาลัยใหม่ๆเลยค่ะ เหตุผลง่ายๆ เหมือนกับเพื่อนๆชาวดั้งโด่งเลยก็คือ “อยากสวยขึ้น และจะไม่หยุดสวยค่ะ” อิอิ วันนี้เลยได้ฤกษ์เปิดตัวเนื่องจากคิมได้สมัครเข้าร่วมโครงการเสริมจมูกเกาหลีแท้ โดยคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ ศัลยแพทย์และCEO ประจำ Dream clinic ท่านเป็นศัลยแพทย์ไทยคนแรกและคนเดียวที่จบการศัลยกรรมจมูกเฉพาะทางจากประเทศเกาหลีโดยตรง ยิ่งทำให้มั่นใจได้ว่า ถ้าอยากสวยตามมาตรฐานเกาหลีก็ไม่จำเป็นต้องบินไกลไปถึงเกาหลีแล้วค่ะ เพราะเรามีคุณหมอทรงยศผู้เชี่ยวชาญท่านนี้อยู่ ซึ่งคิมกำลังรอประกาศผลผู้โชคดีในเร็วๆนี้อยู่ค่ะ เลยขออนุญาตมาพรีวิวรูปก่อนทำศัลยกรรมและแรงบัลดาลใจที่ทำให้อยากพัฒนาเปลี่ยนแปลงรูปลักษณภายนอกของตัวเองให้ดีขึ้น แม้เรื่องราวของคิมอาจจะดูไม่เป็นสาระสำหรับใครบางคนมาก แต่คงจะเป็นประโยชน์ต่อใครที่เกิดมาเพื่อตามล่าหาความฝันกับเรื่องใดๆก็ตามในชีวิตอยู่ไม่มากก็น้อย  เอาล่ะค่ะ ดื่มน้ำกันมาเยอะแล้วก็ซดเบียร์กันต่อเรย  เย้ย! ไม่ใช่ มาเริ่มเข้าเนื้อหากันบ้างนะคะ

“สิ่งที่ทำให้มีแรงบันดาลใจที่อยากจะเสริมจมูกกับ Dream clinicก็คือ อาชีพในฝันค่ะ หลายๆคนก็คงอยากมีใบหน้าที่สวยงามเพื่อเป็นใบเบิกทางให้มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน คิมเป็นคนหนึ่งที่ตั้งใจอยากหาเลี้ยงครอบครัวให้อยู่สุขสบาย โดยเป็นเสาหลักของครอบครัวแทนพี่สาวที่จากไปอย่างไม่มีวันกลับ น่าน้อยใจที่หน้าตาแสนธรรมดา บวกกับฉายาลิงจั๊กๆ  ที่เพื่อนตั้งให้ของตัวเองยังไม่เคยดลใจกรรมการให้ผ่านเข้าไปถึงรอบที่ได้แสดงถึงทัศนคติภายในที่แท้จริงได้เลย  3ปีกว่าแล้วที่พยายามทุ่มเทให้กับสิ่งที่ตัวเองรักและใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็ก มีความหวังอยู่เสมอว่าซักวันความฝันจะต้องเป็นความจริง นั่นก็คือ อาชีพแอร์โฮสเตส คิมไม่เคยคิดท้อแท้หรือล้มเลิกความฝันเลยซักนิดแม้จะมีใครต่อใครบอกว่ามันเป็นไปได้ยากก็ตาม  เพราะคิมเชื่อว่าถ้าเรากล้าที่จะฝันก็ต้องกล้าที่จะทำให้เป็นจริงให้ได้ ส่วนตัวคิดว่าความปรารถนาที่จะสวยดูดีของผู้หญิงเป็นเรื่องธรรมชาติ แต่เราจะสวยอย่างไรให้มีคุณค่าและสามารถสร้างประโยชน์ให้กับผู้อื่นได้ด้วยนั้นเป็นเรื่องที่ท้าทายมากกว่า  เหมือนกับคนเราที่เกิดมามี 2 มือ โดยมือที่ 1 มีไว้เพื่อให้ตัวเองได้พึ่งพา ส่วนมืออีกข้างก็มีไว้เพื่อช่วยเหลือผู้อื่น ดังนั้นการเสริมจมูกก็ไม่ต่างกับการที่เราพัฒนามือที่ 1 เพื่อให้มีความมั่นใจและมีความสามารถมากพอที่จะทำให้มือที่2 ของเรากล้าที่จะยื่นมือออกไปทำสิ่งที่สวยงามให้ชีวิตผู้อื่นได้เช่นกัน” มีใครอยากเป็นมือที่สามไม๊คะ?. #จบแล้วค่ะดราม่าโลกสวยของนู๋ลิง เอ้ย! นู๋คิม

ใครมีความสนใจที่อยากจะเห็นพัฒนาการของดักแด้ตัวนี้ที่รอคอยจะได้โบยบินเป็นผีเสื้อแสนสวยกะเค้าบ้างในซักวัน  
รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้านล่างได้ตามสบายเลยนะคะว่า
-นอกจากจมูกแล้วคิมควรปรับปรุงส่วนไหนเพิ่มเติมอีกดีคะ ? เต็มที่เลยนะคะเพื่อนๆ>,<
-ใครพอมีคำแนะนำให้กับรูปทรงจมูกของคิมได้ จะขอบคุณมากกๆเลยค่า
-หรือเข้ามาแล้วอ่านไม่จบไม่ว่ากันนะคะ  แค่ยิ้มให้กันซักนิดก็ดีใจมากแล้ว

ถ้าดรีมคลินิคได้มอบความไว้วางใจเลือกคิมเป็นผู้ชนะได้เสริมจมูกแบบเกาหลีแท้แบบฟรีๆจริงๆ ไว้คิมจะกลับมารีวิวหลังทำให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งที่สนใจอยากทำจมูกกับDream Clinicได้เก็บไว้ศึกษาดูกันนะคะ  ใครใจดีช่วยบอกหน่อยนะคะว่าอยากรอดูกันไม๊ เดี๋ยวปูเสื่อให้ค่า

สุดท้ายนี้คิมเชื่อว่าถ้าเราอยากสร้างความแตกต่างในเชิงบวกให้กับชีวิตคนอื่น เราควรเริ่มจากความกล้าที่จะสร้างความแตกต่างในเชิงบวกให้กับชีวิตเราเองก่อนและศัลยกรรมความงามไม่ใช่แค่เรื่องไร้สาระ แต่เป็นเหมือนเครื่องประดับทัศนคติภายในของเราให้เจิดจรัสอย่างมีคุณค่าต่อตัวเองและผู้อื่นได้มากกว่าที่เราเป็นอยู่ในวันนี้ค่ะ  

ขอขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจและแรงสนับสนุนจากทุกคนซึ่งมีค่าต่อคิมมากค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-9 17:43:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gkim เมื่อ 2015-4-9 21:33

ขึ้นแล้วเย้ๆ ตั้งกระทู้ครั้งแรก หากมีข้อผิดพลาดประการใด ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ^_^
สู้ๆนะค่ะ จขกท. อ่านแล้วโมเม้นจขกท.น่ารักดีนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-10 10:15:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
applecake ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 08:41
สู้ๆนะค่ะ จขกท. อ่านแล้วโมเม้นจขกท.น่ารักดีนะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คุณapplecake
จัดฟันก็สวยแล้วค่ะ จมูกมีอยู่แล้ว
จขกท โครงหน้าคล้ายเราเลยค่ะ พอเราจัดฟัน มันจะช่วยดึงหน้าด้านล่าง(เรียกไม่ถูก) เข้าไป ทำให้จมูกชัดขึ้นค่ะ

สู้ๆนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-13 15:09:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
acat ตอบกลับเมื่อ 2015-4-13 10:29
จัดฟันก็สวยแล้วค่ะ จมูกมีอยู่แล้ว
จขกท โครงหน้าคล้า ...

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณacat:) สำหรับกำลังใจและคำแนะนำ^^
ไว้จะลองไปพิจารณาดูนะคะ
สวยอยู่แล้วนะคะ แต่ถ้าจะเอาให้เป๊ะ ทำดั้งให้แคบลง ไม่ต้องโด่งขึ้นแล้ว แล้วเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู หน้าจะจิ้มลิ้มสไตล์ซองเฮเคียวเลยค่ะ ทราบมาจากคุณหมอที่ไปปรึกษา เพราะมีดั้งแล้ว แต่ฐานกว้างเหมือนกันเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-15 10:53:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
daran82 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-13 23:07
สวยอยู่แล้วนะคะ แต่ถ้าจะเอาให้เป๊ะ ทำดั้งให้แคบลง ไ ...

ขอบคุณคุณ daran28 มากมากเลยนะค๊า สำหรับคำแนะนำที่ดีๆ^^
ยังไงถ้าได้ทำก่อนจะมาโพสต์ให้ดูนะคะ โชคดีค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-19 15:23:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
daran82 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 20:05
ยังไงถ้าได้ทำก่อนจะมาโพสต์ให้ดูนะคะ โชคดีค่ะ

ขอบคุณมากนะคะคุณdaran28 ขอให้ทำออกมาได้ปลอดภัย สวยสมใจสุดๆนะคะ โชคดีเช่นกันค่า

จขกท น่ารักอยู่แล้วนะคะทำแล้วต้องน่ารักแน่ๆ เลย
เอาใจช่วยนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-25 10:21:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
annie. ตอบกลับเมื่อ 2015-4-23 12:51
จขกท น่ารักอยู่แล้วนะคะทำแล้วต้องน่ารักแน่ๆ เลย
เอาใจช่วยนะคะ

คุณannieมากมากนะคะ กำลังใจเต็มร้อยเลยค่ะ

น่ารักมากคับ อย่าลืมมาอัพเดทบ้างนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้