ดู: 18239|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] รอยช้ำที่ดั้ง หลังเสริมจมูกมา 1 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
ทำไมยังคงมีรอยช้ำที่ตรงดั้งจมูก (ขาแว่น) หลังเสริมจมูกมา 1 เดือน ไม่ยอมหายสักทีค่ะ
เราคิดว่านะ หลังจากการเสริมจมูก จะทำให้เนื้อบางลง และยิ่งทำได้แค่เดือนเดียว เนื้อด้านในยังไม่แข็งแรงดีเลย
เราว่าน่าจะเปลี่ยนจากการสวมแว่น มาเป็นการใส่คอนแทกเลนส์ ก่อนจะดีกว่านะ

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะ ยังไงลองโทรปรึกษาหมอดีกว่านะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-11 20:16:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้ใส่แว่นนะคะ แต่หมายถึงรอยช้ำบริเวณนั้นที่ยังไม่ยอมหายสักทีหนะค่ะ ประมาณ 1 ซม. ว่าจะลองใช้บัวหิมะทาดู ดีมั้ยค่ะ? กลุ้มใจจังค่ะ เพราะมันดูจะหยุดอยู่แค่นี้ไม่ยอมจางลงเลย ;(
เราก็เป็นจ๊ะ นี่เดือนจะ 2เดือนแล้ว เราว่าจะหายช้าหรือเร็วอยู่ที่คนนะ

เพื่อนเราทำหลายคน ก็แตกต่าวกันไปอะจ้า แต่เราค่อยๆจางแล้วจาก อาทิดแรกๆอะค่ะ อย่าพึ่งนอยให้เวลามันหน่อย

เคยได้ยินบางคนเขียวหลายเดือนมากๆๆเลยอะค่ะ เดียวก็จางไปเอง อิอิ
อ้าว.. เข้าใจผิด sorry ka อิอิ
อยากเห็นจังเลยค่ะว่าช้ำแบบไหน  ยังไงลองลงรูปดูนะคะ
เราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ยังมีรอยช้ำใต้ตาอยู่ นี้ก็จะ 3 เดือนแ้ล้ว...แง้ แง..
ไม่รู้ว่าจะหายช้ำเมื่อไร..ต้องแต่งหน้าหนาตลอดเลย..
คิดไปคิดมาไม่น่าทำเลยอ่ะ...
ของเรา ดั้งไม่ช้ำเลยค่ะ ใต้ตา ก็ไม่ดำเลย ตั้งแต่ทำมา จนถึงตอนนี้ ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ตอนนี้ ก็ 20 วันแล้วค่ะ แค่มีเจ็บๆ ตรงปลาย นิดสสสสสสส เดียว  ไม่ตึงด้วยค่ะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=14615&highlight=
ดูได้จากที่นี่ค่ะ ทำกับหมอ หมอศิริพรชัย
เป็นเหมือนกันเลย มีรอยช้ำเหลืองๆตรงดั้ง 9วันแล้วไม่เบาลงเลย แต่ตรงตาไม่มีแล้ว
แอบนอยต์เหมือนกันค่ะ นี่จะสองเดือนแล้วยังมีแดง ๆที่ปลายอยู่ด้วยค่ะ แต่ก็ดีขึ้นเยอะค่ะ แต่ของเราไม่ค่อยสวยอยากแก้อ่ะ แงแงแง
ของเราทมาไม่เป็นนะ   5 วันก็เริ่มจ้างแล้ว  เพราะจริง ๆ เป็นแค่วันที่ 4 5 เท่านั้น่ะ  
ของเรา 6 เดือนแล้วก็ยังไม่หายช้ำตรงดั้งเลย
ยังช้ำเหมือนกันค่ะ ทั้ง2ข้างระหว่างดั้ง เป็นรอยช้ำสีม่วงค่ะ แอบกลุ้มใจตอนแรกมันหายไปแล้ว แต่อยู่ดีมันก็กลับมาช้ำมันหมายความว่าไงอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Ofarim เมื่อ 2010-9-9 01:47
เราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ยังมีรอยช้ำใต้ตาอยู่ นี้ก็จะ  ...

คุณคะ พึ่งเห็นโพสนี้ เห็นวันที่ตั้งแต่ ปี 2010 ละ เลยอยากรู้ว่าใต้ตาคุณหายช้ำรึยังคะ เราพึ่งไปทำจมูกมา ได้สามเดือน แต่รอยช้ำยังไม่หายแถมกลายเป็นสีดำอีก เลยอยากถามคนที่เคยเป็นอะคะ ว่ามันจะหายไม๊คะ ทำยังไงดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ กลุ้มมาก

แสดงความคิดเห็น

ต้มไข่แล้วห่อผ้าเอามาประคบมันจะหายเร็วขึ้นนะค่ะ ลองทำดู  โพสต์ 2013-5-8 01:24
บอกเรยคะว่าไม่หาย นานหลายปีเรยคะ ต้องเลเซอเท่านั้นค่ะ มันเกิดจากผิวเราบาง เส้นเลือดฝอยแตกหลังการผ่าตัด ยังไงมันก้อมะหายคะ ใช้เวลานานเรย ทางที่ดีเลเซอร์ลบรอบแดงเรยค่ะ ของเราจางลงละ เปนมาตั้งแต่แก้จมูกเรยค่ะ เซ็งค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Dahli เมื่อ 2013-5-8 00:48
บอกเรยคะว่าไม่หาย นานหลายปีเรยคะ ต้องเลเซอเท่านั้นค ...

ค่าเสียหายเลเซอร์ลบรอยแดงเท่าไหร่ค่ะ ไปฉีดคาบ้อกซี่ที่ขามาสามเดือนละรอยยังไม่หายเลย เป็นรอบปื้นๆ จากแดงเป้นดำๆล่ะ สงสัยจะเป็นแบบคุนDahli เศร้าาา

แสดงความคิดเห็น

ครั้งละ2000คะ30ช๊อด  โพสต์ 2013-5-17 02:30
ต้นฉบับโพสต์โดย vazabii เมื่อ 2013-5-16 01:51
ค่าเสียหายเลเซอร์ลบรอยแดงเท่าไหร่ค่ะ ไปฉีดคาบ้อกซ ...

ขอบคุณค่ะ เป็นไงค่ะรอยหายมั้ย หรือจางลง
เราก็เป็นอ่ะ ! รอยช้ำๆตรงหัวตาอ่ะทั้งสองข้างเลยยยย

เราทำมาได้ 21 วันเองค่ะ กว่าจะหายเป็นปีๆเลยหรออ TT
เจ้าของกระทู้ รอยช้ำหายยังคะ. ตอนนี้เราเป็นอยู่ นอยมากกก
Dahli ตอบกลับเมื่อ 2013-5-8 00:48
บอกเรยคะว่าไม่หาย นานหลายปีเรยคะ ต้องเลเซอเท่านั้นค ...

สอบถามหน่อยนะคะ พอดีเสริมจมูกมาอ่ะค่ะ1 เดือนเเล้ว ยังไม่หายช้ำเลยค่ะ ตรงมุมตา ของสันจมูก อยากทราบว่าเลเซอร์ตัวไหนคะถึงจะหาย ตอนนี้เครียดมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้