ดู: 2044|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] Review ทำคิ้ว 3 มิติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย daeunni เมื่อ 2015-3-21 11:28

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ดา เอารูปรีวิวที่ทำคิ้วมาให้ดูกันค่ะ
ก่อนอื่นเลยจะทำคิ้วทั้งทีก็ต้องหาข้อมูลเยอะเหมือนกัน
เพราะไม่อยากได้ที่เป็นปื๊ดๆๆ ดำๆเหมือนที่เห็นเพื่อนๆหลายคนทำมา
ดาอยากได้แบบที่ดูเป็นธรรมชาติที่สุดค่ะ พอดีไปเดินเล่นที่ K-village แล้วเห็นร้านรับปรึกษาศัลยกรรมเกาหลีชื่อ Recell37 ค่ะ
เลยลองเข้าไปดู คือราคาใช้ได้เลยค่ะ 14,000 โอ้โห ตกใจ เพราะปกติราคาทำคิ้วไม่น่าถึงขนาดนี้ใช่มั้ยคะ
โชคดีตอนนั้นเค้าลด 30% อยู่ เลยได้ราคา 9,800 มา ค่อยยังชั่วหน่อยค่ะ เพราะตอนแรกมีงบให้ไม่เกิน 10,000 ค่ะ
อันนี้เค้าเรียกว่าเป็น Permanent makeup หรือศัลยกรรมกึ่งถาวร ที่เหล่าดาราเกาหลีฮิตมาก
แบบหน้าสดแต่ยังสวย ทำไง คือเป็นกระแสมากๆจริงๆค่ะ

มาดูกันเลยว่าเป็นยังไงบ้าง

ก่อนทำนี่คิ้วรกมากเลยค่ะ 5555
พอทำออกมาแล้วธรรมชาติมาก
ชอบมากกกกกก เพราะไม่เป็นดำๆปื๊ดๆ เหมือนของทั่วไป
น้องๆที่ร้านน่ารักมากๆค่ะ ดูแลดี น้องล่ามก็เก่ง ลืมบอกไปว่าคุณหมอเป็นคนเกาหลีนะคะ
เค้าจะเป็นคนออกแบบให้ ถ้าเราอยากได้ยังไงก็บอกน้องล่าม แล้วน้องล่ามจะช่วยคุยให้

อ่อ เพิ่งแวะไปที่ร้าน ไปเติมสีมาใหม่ ช้ำใจมาก ที่ Recell เค้าบอกว่าตอนนี้เค้าลดอยู่ถึง 60%
เหลือแค่ 5,600 เองค่ะ จะเป็นลมมมมม กรี๊ดดดดด ร้องไห้หนักมากกกก

ไว้ถ้าคราวหน้าไปทำอะไรมาอีก จะมารีวิวให้ดูอีกครั้งนะคะ
สวยอ้ะะะะะะะะะะะ

ทรงก้สวย สีก้สวย ชอบบบบบบ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-21 19:09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ที่นี่คุณหมอเค้าช่วยดูให้ด้วยว่าทรงเหมาะกับหน้าเรามั้ย
ถ้าไม่เหมาะเค้าก็บอกเลยนะคะ แล้วสีดีมาก เป็นธรรมชาติ ถูกใจเรามากจริงๆค่ะ
สวยมากเลยค่ะ เดี๋ยวจะลองไปดู
ขอบคุณที่มาใช้บริการของทาง Recell37 นะคะ
ยินดีให้บริการเสมอค่ะ ^^
preawny ตอบกลับเมื่อ 2015-3-22 16:21
สวยมากเลยค่ะ เดี๋ยวจะลองไปดู

ลองเข้ามารับคำปรึกษาก่อนได้นะคะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ ^^
ให้คุณหมอออกแบบรูปทรงคิ้วได้ฟรีนะคะ
อยู่ถาวรเลยเลยช่ายมัยค่ะ?
christina ตอบกลับเมื่อ 2015-3-24 19:58
อยู่ถาวรเลยเลยช่ายมัยค่ะ?

อยู่ได้ประมาณ 3 ปีค่ะ สามารถแก้ทรงได้ง่ายกว่าและดูเป็นธรรมชาติกว่าแบบถาวรค่ะ
สวยดีค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดี
ไปทำที่ Recell มาเหมือนกันค่ะ  ทรงสวยเป็นธรรมชาติแตกต่างจากที่อื่น สวยค่ะ
เด่ว อาทิตย์หน้า ครบ 2 อาทิตจะไปรีทัชเติมสีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้