ดู: 19854|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก+แก้จมูกกับหมอเกมส์ BB Clinic (เบี้ยวอีกแล้ว)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 8300cc เมื่อ 2015-3-8 04:24

วันนี้จะมีเล่ารายละเอียดการทำจมูกครั้งแรก และครั้งที่ 2 ของเรานะจ๊ะ เข้าเรื่องเลยละกันเนอะ
เราทำจมูกครั้งแรกตั้งแต่วันที่ 24 สิงหาคม 2557
ได้คิวแบบงงๆ คือเพื่อนเราเล่าว่าหมอเกมส์นี่ทำจมูกสวย คนทำเยอะ แล้วแบบคิวยาวมากนะ
แกได้คิวถือว่าโชคดีมาก เราก็รีบตกลงแล้วโอนค่ามัดจำทันที 3000 บาท
จากนั้นเค้าก็ส่งข้อมูลมาให้ จนใกล้จะถึงวันทำ ก็ตื่นเต้นนะ ช่วงนั้นยังไม่ปิดเทอม
ต้องเจียดเวลาบินไปกรุงเทพ (บ้านเราอยู่นครพนม)
ก่อนถึงวันนัด 1 วันทางเจ้าหน้าที่ก็โทรมาบอกเวลาว่าเราต้องเข้าไปคลินิก 10 โมงเช้า
พอถึงวันนัด เจ้าหน้าที่ในคลินิกก็โทรมาตาม เราก็แอบแว๊บกินข้าวเช้านิดนึง
เพราะเพื่อนบอกเดี๋ยวระบมจะกินไม่ได้นะ เลยกินๆๆ เลทไป10 นาที
พอไปถึงเค้าก็ให้อ่านรายละเอียด แล้วก็ให้เซ็นสัญญาอะไรบางอย่าง (ไม่ทันอ่านจริงๆดูรีบๆ)
แล้วก็ให้เราเลือกแบบว่าจะเอาโด่งมาก หรือแบบธรรมชาติ ซึ่งตัวเจ้าหน้าที่เองก็มาจับๆจมูกเรา
แล้วบอกว่าเนื้อเยอะนะคะ ทำโด่งๆได้ แต่ปลายจมูกสั้น และแกนใหญ่ เราก็เลือกแบบธรรมชาติไป เป็นอันเสร็จ
แล้วก็มาเลือกราคาซิลิโคน มีตั้งแต่ 13650 - 35650 โดยประมาณ ตัวเราเองเลือก 20650 บาทไป
จากนั้นก็มาชำระเงินก่อนที่เค้าจะพาเราขึ้นไปเตรียมตัว ล้างหน้า ใส่หมวกคลุม-เสื้อคลุม
แล้วก็คุยๆเรื่องยาที่ต้องกิน ต้องทา การประคบเย็น การนอนหลับโดยท่านั่งบลาๆ ซักพักก็มีคนพาไปห้องผ่าตัด
คุณหมอเค้าก็ถามว่าอยากได้ประมาณไหน เราก็บอก อยากได้โด่งกว่านี้นิด ไม่ต้องยาวมาก ไม่ชอบหยดน้ำ
หมอก็โอเค แล้วเค้าก็ให้เรานอน จัดแจงท่า มัดมือแล้ววางยาสลบให้เรา จำได้ประโยคสุดท้าย หายใจเข้าลึกๆนะคะ แล้วก็วูบไปเลย

ภาพก่อนทำ สดๆก่อนเข้าห้องผ่าตัดเลยจ้าา

หลังทำเสร็จทันที

ทำเสร็จจะมีพยาบาลพยุงเรามีนั่งพักที่ห้องตรงข้ามเลย เราก็นั่งซับเลือดไป ส่องกระจกไป

อันนี้กลับถึงห้องพักแล้ว ผ่านไป 3 ชั่วโมงหลังจากผ่าตัดเสร็จ

อันนี้วันที่ 3 บินกลับบ้านที่นครพนมแล้วจ้า (ยังไม่เห็นความเบี้ยวเท่าไหร่มั้ง)

มาถึงวันที่เอาพลาสเตอร์ออก (เค้าบอกว่าเอาออกได้วันที่ 4 ถ้าจำไม่ผิด)

โอ๊ะโอ มันเบี้ยว นี้คอเอียงด้วย มันเลยเบี้ยวไปกันใหญ่ แล้วหน้าแหกมาก ล้างหน้าไม่สะอาด สิวมาเต็ม อนาถใจสุดๆ วินาทีนั้น

อีกรูป

อันนี้ครบ 7 วัน เราก็ส่งรูปนี้ไปให้เจ้าหน้าที่ดู (ในไลน์) เจ้าหน้าที่บอกให้รีบเข้ามาคลินิกด่วน แต่เราไปไม่ได้ ติดเรียน โคตรจะซวย

จะเห็นได้ว่าจมูกเราเบี้ยวไปทางหัวคิ้วด้านซ้ายตลอด แต่ช่วงนั้นยังไม่ว่างไปหาหมอ เลยลากยาวไปเรื่อยจนถึงเดือนกันยายน
เนื่องจากทางคลินิกเองรับประกันแก้ให้ฟรีหากเบี้ยวภายใน 3 เดือน เราเลยไปปรึกษาหมออีกรอบ
เข้าไปถึงคลินิกช่วงปลายเดือนกันยายน เราเองช่วงนั้นปิดเทอม แต่ยังอยากไปเที่ยวตจว. เลยนัดแก้ไปวันที่ 19 ตุลาคม
เค้าก็โอเค ทำบัตรนัดให้ แล้วเราก็ไปเที่ยวสบายใจเฉิบแบบเบี้ยวๆต่อไปอีก 2 อาทิตย์
ถึงวันนัด เราก็ไปเลทอีกแล้ว เนื่องจากไม่มีคนพาไปต้องพึ่งพี่แท็กซี่ ไปถึงเจอเพื่อนร่วมชะตากรรม จมูกเบี้ยว มาหาหมอเกมส์ แก้พร้อมกันวันนั้นเลย
หลังจากนั้นหมอก็บอกว่า จะลดโด่งนะ โด่งไปเลยเบี้ยว เราก็โอเค เพราะจริงๆไม่ได้อยากพุ่งขนาดนี้อยู่แล้ว
แล้วก็ตามสเต็ปเดิมเลย หายใจเข้าลึกๆ แล้วก็วูบ ...
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-8 04:24:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 8300cc เมื่อ 2015-3-8 04:35

รอบนี้เราไม่ตื่นเต้นอะไรเลย แล้วก็ไม่คิดเรื่องเจ็บด้วย แค่คิดว่าจะทำไงดี มันจะไม่เบี้ยว
ใจจริงคืออยากให้มันตรงๆ ไม่ต้องโด่งมากก็ได้ เอาแค่พอประมาณ จะให้ผ่าอีกกี่รอบก็ได้ (ถ้าฟรี) ขอแค่มันอย่าเบี้ยวแบบนี้เลย
หลังทำเสร็จ รอบนี้ปวดกว่ารอบแรก เลือดไหลค่อนข้างเยอะ เรานั่งแท็กซี่กลับห้องคนเดียวด้วย
ค่อนข้างลำบาก แต่ต้องทน เพื่อความสวย (สวยไม่เสร็จตลอดๆ)

ภาพหลังทำตอนกลับถึงบ้านประมาณ 2 ชม. บวมเป่ง น้องบอกหน้าพี่เหมือนมดตะนอยเลยพี่

แล้วหลังจากนั้นก็บวมจนตาแทบปิด เราก็ประคบเย็นตลอดนะ ประคบจนปวดหัวแทบจะหวัดกิน คือมันเย็นมาก
ผ่านไปหลายวันก็ไม่กล้าเอาพลาสเตอร์ออก เพราะเพื่อนบอกว่ามันช่วยได้นะ เฝือกนี้ใส่ไว้ 7 วันค่อยถอด เราก็เชื่อๆ ตามนั้น

ครบ 7 วันแล้ว แกะพลาสเตอร์ออก โอ้ว แม่ เจ้า เบี้ยวอีกแล้วใช่มั้ย ด้านขวาด้วยใช่มั้ย

พอเห็นเยี่ยงนั้นเราก็รีบแต่งตัวไปหาหมอตามนัดเลย แต่พอไปถึง หมอติดเคสอยู่ เราก็เลยนั่งคุยกับพี่ๆพยาบาลที่หน้าห้องแทน
พี่เค้าบอกว่าอาจจะคิดไปเองนะคะ เพราะนี่7 วัน มันยังไม่ค่อยยุบ ให้รอดูซัก 1 เดือน เราก็ยังไม่แน่ใจ นั่งรอจนหมอออกมาคุยด้วย
หมอก็บอกว่า มันไม่เบี้ยวนะครับ อาจเป็นเพราะยังไม่ยุบ จริงๆถ้ามันเบี้ยวหมอเห็นปุ๊บหมอจับดัดเลย ถึงหนูจะเจ็บแค่ไหนก็ต้องดัด เพราะไม่งั้นต้องผ่าใหม่อีกรอบ3
เราก็บอก ไม่เบี้ยวจริงเหรอ เค้าเลยบอกให้เราใช้หัวแม่มือสองข้างจับตรงเบ้าตาแล้วลองคะเนดูว่ามันเท่ากันมั้ย (เราก็ดูไม่ออกจริงๆ)
จนในที่สุด เราก็ยอมกลับบ้าน แล้วก็ไปฝึกงาน ไม่มีเวลาว่างมาหาหมออีกเลย
จนถึงวันนี้ จมูกเราเบี้ยวแบบเห็นได้ชัด ใครๆก็ทักว่า จมูกเบี้ยวอีกแล้วเหรอ รอบนี้ไปทางขวานะ รอบแรกหนักกว่านี้ รอบนี้ยังดีกว่ารอบแรก
บอกตรงๆโคตรจะเสียเซลฟ์ ที่เล่ามาทั้งหมดไม่ได้จะโทษหมอเกมส์และคลินิกแต่อย่างใด
แต่อยากเล่าประสบการณ์การเบี้ยวถึง 2 ครั้ง สองครา ให้เพื่อนๆได้เก็บไว้ตัดสินใจก่อนทำ

ภาพสุดท้าย เปรียบเทียบ ครั้งที่ 2 > ครั้งที่ 1 > ไม่ได้ทำ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-8 04:31:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 8300cc เมื่อ 2015-3-8 04:41

ปัจจุบันเอาผมม้ามาปิดตรงหัวคิ้ว ช่วยชีวิตไปก่อน แต่ก็ยังเห็นอยู่ดี

แล้วก็เวลาถ่ายรูปต้องเอียงๆเข้าไว้ หันข้างตลอด ไม่งั้นจะเห็นชัดมากๆ

หมอเกมส์เค้าดีนะ ใจดี เทคแคร์ดี มือเบาดี เหลาออกมาก็ถูกใจเราดี พี่ๆพยาบาลก็ดูแลดี
เจ้าหน้าที่ก็ดี ดีทุกคนเลย แต่ว่าเราคงดูแลตัวเองไม่ดีพอ นั่งหลับจนปวดก้นกบก็แล้ว ทำตามทุกอย่างที่บอกก็แล้วมันก็ยังเบี้ยว
เราก็คงได้แต่เก็บเงินไปผ่าเอาซิลิโคนแท่งนี้ออกแล้วล่ะ คงไม่อยากมีดั้งแล้ว
มีแล้วเบี้ยว ไม่มีดีกว่าเนอะ

ขอบคุณที่เข้ามาดูนะคะ

ใครพอมีที่เอาซิลิโคนออกแบบไม่แพงมากแล้วทำดีดีมาแนะนำก็บอกด้วยจะดีมากเลย
นาทีนี้ไม่ต้องการมีสันจมูกแล้ว และเสียดายเงิน 20000 กว่าๆที่เสียไป ไหนจะเวลาอีก เรียกได้คำเดียวว่า พลาดจริงๆจ้า
คลินิคไม่รับผิดชอบหรอ ลองไปปรึกษาที พอสส์คลินิคซีคอนดูไม๊คะ เราว่าจะไปเสริมจมูกที่นั่น หาข้อมูลมาสักพักแล้ว คุณหมอทำสวยอยู่ค่ะ ราคาไม่แพง ลองไปถามดูนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paengram เมื่อ 2015-3-8 12:09

เค้าเพิ่งเสริมที่บีบียูเหมือนกันเค้าเสริมสิลิโคนเกาหลีหมอวิทูสินีค่าใช้จ่ายทั้งหมด 8,550 บาท หมอมือเบามากไม่ช้ำเลยแค่บวมอย่างเดียว วันที่ 2 เค้าก็สระผมแล้ว

สู้ๆน่ะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-8 14:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รับผิดชอบจ้า เค้าไปแก้มาแว้ว นี่คือรอบ 2 แล้ว แล้วมันเกินประกันแล้ว ก็เลยขี้เกียจจู้จี้ กะจะไปเอาออกละ พอๆ 555
รอบแรกเบี้ยวซ้าย
รอบ 2 เบี้ยวขวา
รอบ 3 จะไปเอาออกกกกกกกก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-8 14:24:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paengram ตอบกลับเมื่อ 2015-3-8 12:07
เค้าเพิ่งเสริมที่บีบียูเหมือนกันเค้าเสริมสิลิโคนเก ...

ถ้าของเค้าไม่เบี้ยว เค้าจะดีใจมากๆเลย แต่มันเบี้ยวงะ เรื่องอื่นไม่มีปัญหาเลยจิงๆนะ 5555
เป็นเพราะว่า นอนตะแคงหรือมีมือไปโดนรึเปล่าค่ะ ถ้าให้ดี ควรนอนหงายเป็นเดือนจะดีที่สุดค่ะ เราทำกับหมอชัยรัตน์
ที่บีบียูนี่แหละ ทรงสวย ถูกใจ หมอใจดี  ตอนแรกว่าจะทำกับหมอเกมส์ แต่พี่เจ้าของบอกหมอเกมส์ทำปลายทู่ไม่สวย ลุกสาวเขาทำกับหมอชัยรัตน์ เขาเลยแนะนำหมอชัยรัตน์ให้เรา หมอชัยรัตน์ รีวิวไม่เยอะเท่าหมอเกมส์ แต่ทำออกมาสวยถูกใจเรามาก ยังไงฝากติดตามรีวิวเราด้วยน๊าาา
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
ลองไปปรึกษา ที่ กังนัมคลินิก ดูสิคะที่นี้ทำสวยมากๆคะ
คุณหมอเก่งมากๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-9 00:52:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Cawaiikae ตอบกลับเมื่อ 2015-3-8 21:46
เป็นเพราะว่า นอนตะแคงหรือมีมือไปโดนรึเปล่าค่ะ ถ้าให ...

เราระวังมากกว่าครั้งแรกค่ะ ครั้งแรกคือนอนบนที่นอน ใช้หมอนหนุนคอ
พอเอียงแล้วไปแก้เลยตัดสินใจนั่งหลับบนโซฟา ไม่ได้นอนตะแคงตามที่เค้าแนะนำ
ส่วนตัวคิดว่าเป็นเพราะเนื้อจมูกมันเยอะเลยดันซิลิโคนให้เอียงไปฝั่งใดฝั่งหนึ่ง
ตอนนี้ก็ไม่ได้ซีเรียสมาก เพราะมีแพลนจะไปเอาออกค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-9 05:01:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tinapolla ตอบกลับเมื่อ 2015-3-8 12:02
คลินิคไม่รับผิดชอบหรอ ลองไปปรึกษาที พอสส์คลินิคซีคอ ...

ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวจะลองคิดดูอีกที ตอนนี้เฟลมากมาย อยากไปเอาออก 5555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-9 05:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jansuda3 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-8 23:18
ลองไปปรึกษา ที่ กังนัมคลินิก ดูสิคะที่นี้ทำสวยมากๆคะ
คุณหมอเก่งมากๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า ตอนนี้เฟลอยู่ ขอเวลาตัดสินใจอีกนานๆๆๆๆ
8300cc ตอบกลับเมื่อ 2015-3-9 05:01
ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวจะลองคิดดูอีกที ตอนนี้เฟลมากมาย อยากไปเอาออก 5555

หาข้อมูลเยอะๆค่ะ จะได้ไม่เจ็บตัวหลายที ยังไงแก้จมูกรอบนี้ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-14 23:36:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tinapolla ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 16:54
หาข้อมูลเยอะๆค่ะ จะได้ไม่เจ็บตัวหลายที ยังไงแก้จมูกรอบนี้ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ว่าจะไปเอาออกแล้วค่อยเริ่มใหม่อีกทีปีหน้าค่ะ ช่วงนี้พักก่อน ความจริงคือเราไม่เจ็บเลย เฉยๆมาก แต่ขี้เกียจระวังตัว แล้วยังเรื่องอาบน้ำ เรื่องทำความสะอาดผิวอีก ยุ่งยากชะมัด
ปรึกษาหมอเฉลิมดูดีไหมค่ะ อยากสวยอย่าเพิ่งท้อนะ เราเพิ่งไปแก้กับหมอเฉลิมมา รอลุ้นตอนแกะพลาสเตอร์ ออกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้