ดู: 772|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] จมูกกำลังจะทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมอจาตุรงค์(หาดใหญ่)มา1ปี ปรากฎว่าชิลิโคนทะลุ
แทบบร้าเรยคะตอนนี้ กำลังจะไปแก้ที่กทม.
ก่อนหน้านั้นเคยไปขอพบคุณหมอ แต่คุณหมอไม่เข้า เราเอาจมูกให้พี่เค้าดู แล้วถามว่าเราจะแก้จมูกทำหยดน้ำได้มั้ย พี่เค้าบอกว่า"""ทำไม่ได้จมูกจะทะลุอยู่แร้ว ตอนนั้นเราไม่เอะใจเรื่องทะลุเรย. ก้อศึกษาจากที่อื่นไปเรื่อยๆ ปากดว่า""""มองใต้ฐานจมูก จมูกแดงคล้ายจะทะลุออกมาเห็นเส้นเลือดชัดเจน....เราเครัยดมากที่ทำกับคุณหมอ. ตอนนี้เรากำลังจะไปแก้จมูกใหม่ที่กทม. ราคาประมาณ90000฿ เฮ้ออออเราเซรงมาก้เรย!!!!!!!!!
โพสต์ 2015-3-6 17:18:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สมัครมาตอบเลยค่ะ เป็นคนหาดใหญ่เหมือนกันแต่ใช้ชีวิตอยู่กทม แก้แพงจังเลยค่ะ คุณหมอที่จะไปแก้ให้คำปรึกษาว่าอะไรบ้างค่ะ
โพสต์ 2015-3-6 18:16:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมทะลุคะ นี่กำลังหาข้อมูลจะไปเสริมอยู่เลยค่ะ ฟังแล้วชักลังเล จะเสริมดีไม๊เนี่ย แงๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-6 18:35:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยคิดเหมือนกันคะว่าจะเจอเคสนี้เรยในชีวิต เส้ามากก^^ผิดหวัง ทำครั้งแรกไม่ศึกษาก่อนเจอแจ็ดพอคเรย
จมูกยังไม่ทะลุนะคะ แต่ตรงหัวจมูกมีอการแดงใสๆ ถ้าดูดีๆจะเห็นเส้นเลือดฝอย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-6 18:43:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้กำลังปรึกษาคุณหมอที่เมโกะอยู่ค่า จองคิวทำเดือนหน้า ราคายังไม่บอกนะคะ เพราะไม่ทราบว่าจะต้องทำอะไรบ้าง แต่ถ้าทำเส็ดแร้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ คนไหนที่อยุ่หาดใหญ่ลองหาข้อมูลให้ดีๆๆนะคะ เจอแบบเคสของเรานั่งปวดใจมากเรย. เพราะเราคิดว่าเจอคุณหมอที่เก่งแร้วชะอีก^^..เชรงเรยคะ
โพสต์ 2015-3-6 22:28:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมพึ่งไปคุยกับ gulikoe มา เค้าก็ทะลุเหมือนกันอะครับ การเสริมจมูกนี่ต้องเลือกหมอให้ดีจริงๆ ตอนแรกผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติทั่วไปเห็นเสริมกับเกือบทุกคน เยอะมากๆ แค่ต่างหมอก็ต่างสไตล์ แล้วแต่ว่าคนจะชอบแบบไหน ปรากฎว่าถ้ามันทะลุเนี่ย หน้าเรากลายเป็นแผลไปตลอดชีวิตเลย น่ากลัวมากๆ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้หายไวๆนะครับ ถ้าไปทำที่ไหนแล้วดีก็ช่วยอัพเดทให้ผมรู้ด้วยนะครับ ผมอยากทำมากๆ แต่กลัวจริงๆ เห็นคนทำมาดีก็เยอะ ปัญหาก็มี....
โพสต์ 2015-3-6 22:30:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ๋อ ขอแชร์นะครับ เท่าที่ผมศึกษามา คือ ถ้าผิวจะทะลุให้รีบไปเอาออกนะครับ เพราะถ้าทะลุแล้วมันจะเป้นแผลเป็นนะครับ

อันนี้ผมอ่านมา อาจจะเข้าใจผิดก็ใด้ยังไงเช็คข้อมูลดีๆอีกทีก่อนนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-6 23:00:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าตอนนนี้นัดคิวหมอที่เมโกะเรียบร้อยแร้วคะ ราคาแก้จมูกคร่าวๆอยุ่ที่60000ค่า เราทำใหม่หมดเรย เดือนหน้าเราก้อขึ้นไปแก้แร้วค่า ยอมเสียค่าเครื่องบินหลายรอบ ดีกว่าทนแก้กับหมอที่หาดใหญ่ เข็ดแร้วคะ!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-6 23:01:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเราแก้แร้วจะลงรูปตอนที่แก้จมูกกับคุณหมอแร้วก้อตอนที่จมูกมีอาการเหมือนจะทะลุให้ดูนะคะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้