ดู: 635|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สอบถามเรื่องวันนัด Follow up ดูจมูกคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ คือเราไปทำจมูกมาเมื่อวันที่ 5 ม.ค. 58 ค่ะ แล้วคุณหมอนัด Follow up ครบ 1 เดือน เมื่อวันที่ 5 ก.พ.

และจะนัดอีกทีตอนครบ 3 เดือน วันที่ 19 มี.ค.58 ค่ะ

ตามที่เราเข้าใจคือครบ 1 เดือน  วันที่ 5 ก.พ.   ครบ 2 เดือน 5 มี.ค.  ครบ 3 เดือน 5 เม.ย. แบบนี้ถูกต้องมั้ยคะ

แต่ทางคลินิก นัดเรา ครบรอบ 3 เดือน ในวันที่ 19 มี.ค. (เรื่องวันเราเลือกเองค่ะ แต่เดือนทางคลินิคจัดให้) ซึ่งมันยังพึ่งแค่ 2 เดือนเองไม่ใช่หรอคะ

หรือเราเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าคะ ทางคลินิคนับเดือนที่ทำคือ เดือนม.ค. ไปด้วยเป็น 3 เดือน แบบนี้หรอคะ

เราได้โทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ทางคลินิค และอธิบายให้ฟังเหมือนด้านบนแล้วค่ะ แต่เค้าก็ถามกลับมาแค่ว่า แล้วเดือน มีนาคมหายไปไหนล่ะคะ

คือเรากำลังสับสันอ่ะคะ ว่าตกลงเค้านับยังไง แต่ถ้าจะให้ไปตามนัดเดือนมีนา เราไปได้ไม่มีปัญหาอยู่แล้วค่ะ เพียงแค่กลัวว่ามันจะไม่ครบ 3 เดือน แล้วนัดคราวหน้ามัน

จะผิดไปเรื่อยๆน่ะคะ  

ใครเข้าใจยังไง รบกวนช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้