ดู: 821|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีดโบท็อกซ์มา 3 อาทิตย์แล้วค่ะ มีคนทักว่าหน้ากลมขึ้นนะ TvT

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่อยากหน้าเรียวบ้าง
ตอนแรกเราไปร้อยไหมก้างปลาคะ ที่คลินิกแถวๆสยาม
เจ็บมาก หวังว่าหน้าจะเรียว หมดไป 3 หมื่นค่ะ ผลออกมาหน้าไม่เห็นเรียวเลย แงๆ
แถมไม่มีความแตกต่าง หมอบอกว่า "กล้ามเนื้อที่กรามแน่นมากนะ น่าจะฉีดโบท็อกซ์ดีกว่า
หน้าเล็กแน่นอน" (เอิ่ม หมอบอกช้าไปไหมค้าาา)

เราก็เลยเริ่มศึกษาเริ่องโบท็อกซ์ เลยตัดสินใจว่า
ไม่กล้าฉีดที่ถูกๆค่ะ กลัว เลยจัดเต็มที่คลินิกเดิม โบท็อกซ์อเมริกา 100 ยูโลด!!!! ( 2 หมื่นจ้าา)
หวังฉีดลดกราม ลดริ้วรอยหางตา ลดรอยหน้าผาก เหลือเศษๆ ก็ฉีดยกกระชับหน้าตามแนวกรามด้วย
หลังฉีดเราทำตามหมอบอกทุกอย่าง กลัวไม่ได้ผลค่ะ เพราะฉีดมาแพง

3 วันผ่านไป กล้ามเนื้อแน่นๆที่กรามหายไปเลยค่ะ กรี๊ดมาก หน้าฉันจะเล็กแล้ว
หน้าผากเริ่มตึกค่ะ รอยหายไป ย่นหน้าผากยากขึ้น เราเริ่มดีใจอ่ะ

แต่ 2 สัปดาห์ผ่านไป หน้าไม่เล็กเลย เรารู้สึกยิ้มยากขึ้น เหมือนยิ้มไม่สุด ยิ้มแปลกไปเลย
พอสัปดาห์ที่ 3 ไปหาแก๊งเพื่อนที่ไม่เจอนาน มีแต่คนทักว่า "หน้ากลมขึ้นนะ"

เรางี้แซ๊ดมากกกก แงงงงงงง ใครเคยมีประสบการณ์ฉีดโบท็อกซ์ ช่วยมาบอกหน่อยได้ไหมคะ ว่าเราควรทำไงดี
เสียงเินไปครึ่งแสน เพื่อให้คนทักว่าหน้ากลมขึ้นนะ เสียใจอ่ะ เราไม่ได้อ้วนขึ้นนะ ฮือออ
เราก็ฉีดค่ะ ของ Allergan ของเมกา ราคาถูกกว่าด้วยนะ เราหน้ากลมๆหน่อย พอฉีดเสร็จจะเข้าที่จริงๆเดือนนึงค่ะ หน้ามันเรียวได้ใจอ่ะ อิอิ หมอเขาฉีดไงอ่ะทำให้ดูหน้ากลม ลองหาที่ฉีดใหม่ก้ดีนะคะ สู้ๆค่ะ

เราเลือกฉีดนาโบตะก็ดีนะคะ เห็นคลินิกบอกเป็นของเกาหลีกับอเมริกาค่ะ
เห็นผลไวอยู่ค่ะ
หน้าเราเล็กลงแล้วแต่ที่หน้ากลมอาจจะเป็นเพราะแก้มเราเยอะหน้าเลยดูกลมไปแก้มก็ไม่ใช่ปัญหาแค่ฉีดเมโสเฟตแก้มก็ลดลงแล้วค่ะที่ศักติคลินิกก็มีเทคนิคใหม่มาทำให้แก้มเล็กลงในครั้งแรกที่ทำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้