ดู: 7641|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ รับทรัพย์ กับคุณหมอมนัส เมโกะคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaewza_zzz เมื่อ 2015-1-29 15:00

ก่อนที่จะตัดสินใจมาทำจมูก ก็ได้ศึกษาหาข้อมูลมาหลายปี จากเว็บบ้างจากคนรอบข้างบ้าง คือบางคนก็ทำออกมาดีบางคนก็ทำออกมาไม่ดี ใครทำออกมาดูดีก็เหมือนโชคดีไป ที่จริงก็อย่างทำมาตั้งนานแล้วตั้งแต่ตอนเรียนมหาลัยละ แต่ติดอยูตรงที่ว่า อยากจะทำให้ดีที่สุด แพงไม่ว่าขอให้ดีที่สุด ก็เลยใช้เวลาตัดสินใจหาข้อมูลอยู่นาน เราไม่ได้คัดเลือกจากชื่อเสียของคลีนิค แต่คัดเลือกจากชื่อเสียงของคุณหมอ จากทั้งหมดที่รู้จักเหลือ5 จาก5เหลือ2 จาก2เหลือ1เดียวในใจ5555 ก็คิดว่าราคาและสไตล์เนียะละที่เหมาะสมที่สุดกับเรา หลังจากทำแล้วก็มีคนทักว่าสวยขึ้น แฟนก็บอกว่าสวยขึ้น บางคนคือดูไม่ออกว่าทำมา แต่จะดูว่าสวยขึ้น คือชอบตรงนี้ เราว่าถึงราคาจะค่อนข้างสูงไปหน่อย แต่จมูกจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิตนะ ไม่เหมือนกับการซื้อรองเท้ากระเป๋านะคร้าที่จะเปลี่ยนได้บ่อยๆ ก็เลยอยากให้คิดดีๆ เราทำมาก็อยากจะทำแค่ครั้งเดียวจบ คือทำมาก็ต้องเสริมให้ชีวิตเราดีขึ้น ไม่อยากให้ต้องมากังวล กลัวนั่นนู้นนี้ ก็เลยตัดสินใจเลือกคุณหมอมนัส เมโกะคะ
สรุปแล้วกันนะ แพงมัย แพง!! คุ้มมัย คุ้มนะ คัยที่มีกำลังเราก็อยากจะแนะนำนะ คุณหมอยังบอกอีกว่าถ้ามีปัญหามาหาหมอได้ตลอดถ้าหมอยังมีชีวิตอยู่ (คือดูแลกันชั่วชีวิตเลยทีเดียว) ประทับใจมาก ตลอดระยะเวลา1เดือนคุณหมอนัดดูอาการทุกอาทิตย์ เราเองยังแปลกใจจมูกเราก็ไม่มีไรละนะรอยุบอย่างเดียวแต่คุณหมอก็ยังนัดพบอยู่เลื่อยๆ คือดูแลดีมาก เงินที่เสียคิดว่าจ่ายให้กับค่าจมูกอย่างเดียวนะ แต่สิ่งที่ได้คือ จมูกใหม่ ความสบายใจ ความมั่นใจ ความสะอาดทันสมัยของคลีนิค ความดูแลใส่ใจของคุณหมอ เราว่าคุ้มนะ

จากการที่ได้ตัดสินใจมาเป็นเวลาหลายปี หาข้อมูลอยู่เนิ่นนาน ก็ได้ตกลงปรงใจกับคุณหมอท่านนี้ คุณหมอมนัส พอได้เข้าไปปรึกษาครั้งแรก ก็รู้เลยว่าจะทำกับคุณหมอท่านนี้แหละ คุณหมอน่ารักมาก พี่ๆที่คลีนิคก็ดูแลดีมากๆคะ เราได้คิวผ่าตัดวันที่ 31ธันวาพอดี (จมูกใหม่ต้อนรับปีใหม่) รับทรัพย์ตั้งแต่ต้นปีจริงๆนะ ทำเสร็จวันรุ่งขึ้น มีคนเอาเงินมาให้แล้วหลังจากนั้นก็โชคดีเรื่องเงินมาเรื่อยๆ (ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะ) นัดจ่ายเงินก่อน1วัน วันที่31เราก็ไปที่จตุจักร ไปถึงพี่พยาบาลก็พาเข้าห้องทำความสะอาดรู้จมูก และให้กินยา ซักพักคุณหมอก็มาคุยถามว่าอยากให้หมอช่วยเรื่องอะไรเราก็บอกคุณหมอว่าคุณหมอจะทำอะไรให้บ้างคะ คุณหมอบอกว่า หน้าเราดูแข็งๆ บานและเหลี่ยม เอิ่มมม จะไม่เสริมโด่งมากจะทำให้หน้าเหมือนกระเทย ถ้าโด่งมากจะทำให้ตาลึกดูดุ ใส่หยดน้ำ ตะไบ และตัดปีกนิดหน่อยจะดี เราก็เชื่อหมออะคะ พอคุยเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด พี่พยาบาลก็มาฉีกยาชา ตอนนี้แหละ นำ้ตาไหลพลากเลยจร้า แต่รู้เลยว่าพี่พยาบาลมือเบามาก  หลังจากนั้นซักพักก็ไม่รู้สึกละ ระหว่างที่ฉีดยาก็มีพี่พยาบาลคอยจับมือตลอด (เหมือนค่อยให้กำลังใจอยู่ข้างๆทำให้รู้สึกเหมือนจะบอกเราว่าจะทำให้ดีที่สุดนะไม่ต้องกลัวนะ) หลังจากนั้นเราก็หลับเลยจร้า ของเราทำ3 ชั่วโมงกว่าเลยมั้ง พอรู้สึกตัวอีกทีเริ่มเจ็บๆนิดหน่อย คิดในใจไหนคัยบอกทำครึ่งชั่วโมงเสร็จ เมื่อไหร่จะเสร็จซักที แต่ก็อดทนอีกนิดเพื่อความสวย พอทำเสร็จคุณหมอให้ดูกระจกบอกชอบไหมบอกตามตรงดูอะไรไม่ออกเลยคะ บอกคุณหมอรู้จมูกไม่เท่ากันคะ คุณหมอบอกว่ามันยังบวมอยู่ คิดในใจคุณหมอหลอกป่าววะ กลัววๆๆๆ เสร็จพี่พยาบาลก็มาแปะเฝือกหลังจากนั้นนัดล้างแผลทุกวัน คือบ้านใกล้ไง 7วันตัดไหม 14วันตัดไหมที่ปีก หลังจากตัดไหมหมอนัดทุกอาทิตย์เพื่อดูอาการ ของเราไม่ช้ำเลยแค่บวมและหายเร็วมากเพื่อนที่ทำงานทักว่าเร็วมากอาทิตย์เดียวยุบเลยคุณหมอมือเบามาก ตอนนี้ยังตุ่ยๆอยู่นิดหน่อย คือก็ดูไม่บวมละแต่คุณหมอบอกว่าจะยุบลงอีกนิดหน่อย ชอบมากคะ แฟนที่ว่าปากแข็งไม่เคยชมเราเลยซักครั้งก็ยังบอกว่าดูดีขึ้นดูสวยขึ้น555555 ส่วนรูจมูกตอนนี้ก็เท่ากันดีแล้วคะ
☺️จะสวยหรือไม่สวยเราว่าส่วนหนึ่งก็ต้องมาจากพื้นฐานเดิมด้วยนะคะ ของเราแต่เดิมทั้งบานและฐานค่อนข้างใหญ่ ในรูปของเราทำมา3อาทิตย์แล้ว คุณหมอบอกว่าปลายจะคมขึ้นอีก ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะมารีวิวให้ดูใหม่นะคะ
ก่อนทำ

หลังทำ 3 อาทิตย์ค่ะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-29 15:10:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จอย_จอย ตอบกลับเมื่อ 2015-1-29 11:35
ค่าเสียหายเท่าไรค่ะ

ของเราเสริมใหม่ราคา 100,000
ตะไบ 60,000
ตัดปีก 60,000
ตกแต่งปลาย 60,000

รวม 280,000 บาทค่ะ
เคสเราเหมือน จขกท มากค้ะ รูจมูกไม่เท่ากัน อาจจะยังบวมอยู่รอลุ้นหายบวมค้ะ แต่จมูก จขกท สวยมากเลยนะค้ะเข้ากับหน้ามากๆ
สวย เข้ากับหน้ามากเลยค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-3 11:52:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ririn11 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-12 09:26
สวยมากค่ะ ดูเข้ากับหน้าดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-3 11:52:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noree45 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-10 14:23
ทำออกมาดูธรรมชาติมากเลยค่ะ สวยๆๆ

ขอบคุณค่ะ
สวย เข้ากับหน้ามากเลย
สวยสมราคาค่ะ หน้าดูมีมิติขึ้นมากๆ
เห็นรีวิวคุณหมอคนนี้เยอะจังเลยครับ ฝีมือสุดยอดจริงๆ แต่เห็นราคาผมคงต้องเก็บต่อไป........
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูเรียวขึ้นด้วย
สวย ดูดีขึ้นมากเลย
ทำกับคุณหมอมนัสเหมือนกันเลยค่ะ สวยมากๆเลย ทรงสวยรับกับใบหน้า เซ็กซี่ค่ะ
สวยมากเลย ดูธรรมชาติ เข้ากับหน้าดี
ศิษย์คุณหมอเดียวกันค่ะ สวยมากๆๆ
จมูกพุ่งสวยเรยนร้าาาเนี่ย สวยๆๆๆๆ
หายบานไปเยอะเลย ขอรูปหลายๆมุมหน่อยซิคะ
โด่งสวยดีจังค่ะ
สวยค่ะ เข้ากับหน้ามากๆ
สวยมากค่ะ ดูเข้ากับหน้าดีค่ะ
ทำออกมาดูธรรมชาติมากเลยค่ะ สวยๆๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-10 13:20:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mymee12 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-5 13:14
สวยเลยค่ะ หน้าดูมีมิติขึ้นมาก

ขอบคุณค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-9 17:15:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
MaxzyMac ตอบกลับเมื่อ 2015-2-3 10:45
หน้าดูคมขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้