ดู: 1811|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] [รีวิวเสริมจมูก] หมอยุทธ์ V-COON (เป็นเคสแก้ฟิลเลอร์ค่ะ) วันที่ 5/1/58

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนที่จะตัดสินใจมาทำที่นี่ ก็ได้ติดต่อกับพี่ไอซ์ค่ะ เพื่อจองวันที่จะแก้จมูก
พี่ไอซ์บอกหลังปีใหม่คลีนิกเปิดตั้งแต่วันที่ 5 ม.ค เป็นต้นไป ก้อเรยตัดสินใจ
จองวันที่ 5 เรยค่ะ ปูมาถึงคลีนิก 8.00 พอไปถึงก้อมีเจ้าหน้าที่ข้างหน้าเคาเตอร์เพื่อกรอกประวัติ
และรับคิว วันนั้นปูได้คิวที่ 3 ค่ะ สักพักก้อมีเจ้าหน้าที่เรียกให้เข้าไปคุยกับหมอ
เรื่องทรงจมูกว่าอยากได้แบบไหน พอเสร็จแล้วปูก้อนั่งรอสัก 2 ชั่วโมง
สักพักก้อมีเจ้าหน้าที่เรียกไห้ไปล้างหน้าเตรียมขึ้นเขียง
1. กินยาพารา 2 เม็ด
2. ล้างหน้าด้วยยาฆ่าเชื้อ 3 รอบ
3. นั่งรออีกประมาณ 5 นาที
ปูเข้าห้องเวลาประมาณ 11.15 น. รู้สึกว่ากลัวมากๆ สั่นไปหมด
แต่ดีที่เจ้าหน้าที่คอยให้กำลังใจตลอด รู้สึกประทับใจ
พอได้เข้าห้องผ่าตัดก้อขึ้นไปนอนบนเตียง รู้สึกกลัวโครตๆ
สักพักหมอยุทธ์ก้อฉีดยาชาประมาณ 6 เข็ม
รู้สึกว่าไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ ชิวมากๆ ตอนฉีดไม่เจ็บเท่าไหร่
เจ็บตอนที่ยาเข้าไปในเนื้อจมูก เจ็บจื้ดๆ แต่โอเคถือว่าไม่เจ็บมาก
สักพักหมอเริ่มเหลาซีลิโคน เพราะรอให้จมูกชาด้วย
จากนั้นก้อได้แต่จินตนาการว่าหมอกำลังทำอะไรอยู่
สักพักใหญ่ๆก้อเสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง 15 นาที
เพราะปูต้องขูดฟิลเลอร์ด้วย หมออาจจะต้องใช้เวลานานนิดนึง
พอเสร็จแล้วหมอก้อให้ดูกระจก ปูก้อมีความรู้สึกว่าโด่งมาก ปลายก้อสูงด้วย
หมอกลัวว่าจะปวด เรยฉีดยาชาให้อีก 1 เข็ม รวมทั้งหมด ยาชา 7 เข็ม
ของปูเป็นเคสแก้ฟิลเลอร์ หมอเรยใส่เฝือกให้ เพื่อไม่ให้ซีลิโคนเอียง
เพราะฟิลเลอร์อาจจะทำให้จมูกเอียงได้ง่ายกว่าเคสปกติค่ะ.
พอเสร็จแล้วก็ลงมารับยาแล้วก้อกลับบ้านเรยค่ะ.
ก่อนกลับบ้านเจ้าหน้าที่แจ้งว่า สามารถนอนตะแครงได้ตามปกติค่ะ

ภาพก่อนทำนะคะ ภาพนี้ฉีดฟิลเลอร์มาประมาณ 6-7 เดือนค่ะ.

ภาพนี้ก่อนขึ้นเขียงค่ะ.

อันนี้คือภาพหลังทำประมาณ 20 นาที

อันนี้คือภาพตอนพักฟื้น รู้สึกว่าไม่เจ็บค่อยเจ็บ บวมนิดหน่อยค่ะ.

ภาพนี้ประมาณวันที่ 5 ถอดเฝือกออกเอง รู้สึกเริ่มรำคานแล้ว อยากเห็นจมูกแล้วว่าจะโด่งไหม?

ภาพนี้ 7 วัน มาตัดไหมแล้วค่ะ. เจ็บนิดหน่อย เพราะไหมมันฝังเข้าไปในเนื้อ.

ภาพนี้ประมาณ 3 อาทิตย์ (ล่าสุด)

อันนี้เปรียบเทียบ ก่อนทำ - หลังทำค่ะ.

โด่งมากอ่ะพี่.....อิจฉาจังหมอลำเอียง ทำให้หนูไม่พุ่งเลย
โด่งพุ่ง!!!! มากเลยค่ะ ชอบๆๆๆสวยดีค่ะ
สิลิ.โคนอะไรค่ะ ราคาเท่าไหร่ ชอบอะโด่งพุ่งมากๆๆๆ
โด่งพุ่งมากเลยครับ
เป็นสันหล่อมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้