ดู: 933|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว อัพไซส์หน้าอกใหม่ ให้ชีวิตไฉไลกว่าเดิมค่ะ By BI_Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smilekatve เมื่อ 2015-1-22 14:54

ตัดสินใจอยู่นานค่ะ ว่าจะทำการรีวิวดีมั้ย แต่เราอยากเล่าให้เพื่อนๆฟัง เผื่อว่าใครที่กำลังมีความคิดจะทำศัลยกรรมหน้าอก จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลค่ะ  คือเราเป็นคนที่หน้าอกเล็ก เรียกได้ว่าแบนเป็นไม้กระดานเลยค่ะ แล้วเราทำงานเป็นพริตตี้กับ MC ค่ะ บางครั้งเวลาออกงานใส่เสื้อผ้าไม่สวยเลย เพราะเราไม่มีหน้าอกค่ะ แล้วเราไม่ชอบออกกำลังกาย มันเลยยิ่งไม่กระชับ ยิ่งทำให้ดูแย่ไปใหญ่เลยค่ะ ปกติต้องโกยต้องดันจนเหนื่อยใจ แล้วก็เจ็บด้วย เจ็บจนเราไม่อยากจะโกยอีกแล้ว เราเลยคิดที่จะทำหน้าอกเลยค่ะ  ตามรูปเลยค่ะ หน้าอกเราเล็กมาก

ก่อนเราจะตัดสินใจทำเราก็คิดอยู่นานค่ะ พยายามหาข้อมูลต่างๆ รวมทั้งปรึกษาเพื่อน ๆ ถึงใครจะว่าเราไปทำศัลยกรรมเราก็ไม่สนใจค่ะ สิทธิ์ของเรา จนได้พี่ที่เป็นพริตตี้ด้วยกันนี่แหละค่ะได้ยินเราคุยกับเพื่อนว่าจะทำหน้าอกแล้วเขาเคยทำ ตอนนั้นดีใจมากๆถึงจะแอบคิดว่าไม่น่าเชื่อว่าพี่เขาจะทำ ฮ่าๆ เพราะอกพี่เขาดูธรรมชาติมาก พี่เขาก็แนะนำให้เราลองไปคุยกับคุณหมอที่คลินิกเดียวกับที่พี่เขาเคยทำชื่อ BI_Clinic ค่ะ อยู่แถวเกษตร นวมินทร์ ตอนแรกก็ลังเลค่ะ แต่พี่เขายืนยันว่าเข้าไปปรึกษาเขาก่อนได้ ถ้าไม่ทำก็ไม่เป็นไร เขาไม่ได้ซีเรียส เราก็เลยลองไปดู ไหนๆก็จะทำแล้ว ถ้ามัวแต่ไม่กล้าไปก็ไม่ได้ข้อมูลอะไร

แต่พอได้มาที่  BI_Clinic ความกลัวก็เปลี่ยนเลยค่ะเพราะคุณหมอที่นี่ใจดีมาก เราถามเยอะมาก แต่คุณหมอก็อธิบายให้เราฟังอย่างชัดเจน บอกขั้นตอนการทำอย่างละเอียดยิบ เพื่อให้เรารู้เลยว่าถ้าเราอยากจะทำหน้าอกให้ใหญ่ขึ้นเราจะต้องเจอกับอะไรบ้าง คุณหมอบอกหมดเลยค่ะ เอาแฟ้มมาให้เราดูด้วย อธิบายให้เราฟังถึงข้อดีข้อเสีย แล้วยังบอกเราด้วยว่าหลังทำแล้วไม่ใช่ว่าแผลหายแล้วจบนะ เราต้องดูแลต่อ บางคนจะคิดว่าทำแล้วผ่าแล้ว หน้าอกใหญ่แล้วจบ ไม่ใช่นะคะต้องคอยนวดไม่ให้เกิดพังผืด ยอมรับเลยค่ะว่าตอนได้ฟังคุณหมอพูดเราถูกใจมากๆ เพราะเป็นคำแนะนำที่ดีและจริงใจจริงๆ เลยตัดสินใจจองคิวทันทีเลยค่ะ  ซึ่งคิวที่ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เอาวะ!!!!มีเวลาเตรียมใจอยู่อีก 2 อาทิตย์ ฮ่าๆ  

มาถึงวันผ่าตัดค่ะ ขั้นตอนการทำก็ต้องมีการวางยาสลบ ก่อนวางยาสลบคุณพยาบาลก็ให้กำลังใจว่าไม่ต้องกลัวค่ะ สงสัยจะกลัวเราเปลี่ยนใจวิ่งกลับบ้านก่อน ฮ่าๆ ตอนนั้นก็แอบตุ้มๆต่อมๆ เพราะเกิดมาก็ยังไม่เคยผ่าตัดเลย แต่ก็พยายามคิดว่ามาถึงขั้นนี้แล้ว จะกระโดดลงจากเตียงวิ่งหนีก็อายเขาแย่ คุณหมอเหมือนจะรู้ว่าเรากลัว ก็ยิ้มให้เราแล้วบอกไม่ต้องกลัวนะ หมอจะทำให้ดีที่สุด โหวว! ได้ฟังอย่างนี้ก็ใจชื้นขึ้นมาเลย ก็บอกตัวเองว่า เอาน่า! เพื่อความสวยต้องกล้าๆหน่อย ของเราคุณหมอเลือกใส่ซิลิโคนใต้รักแร้ค่ะ เพราะว่าเจ็บน้อยกว่าและไม่ต้องกลัวว่าใครจะเห็นแผล เราเน้นว่าอยากให้ทำออกมาแล้วดูเป็นธรรมชาติที่สุด  หลังผ่าตัดฟื้นขึ้นมาก็มีผ้าพันไว้ รู้สึกปวดๆระบม แต่คุณพยาบาลก็คอยพูดคุยให้เรารู้สึกดีตลอดเวลาค่ะ คุณหมอให้เรานอนที่คลีนิกหนึ่งวันค่ะ บอกเลยว่าพนักงานและพยาบาลที่นี่น่ารักมากๆค่ะ เราปลื้มมาก

ก่อนจะกลับบ้านคุณหมอและพยาบาลก็แนะนำโน่นนี่เรามากมาย เราประทับใจมาก แล้วที่สำคัญ ได้หน้าอกใหม่ที่ถูกใจ แต่เราปฏิบัติตามที่หมอบอกอย่างเคร่งครัดนะคะ ทานยาครบถ้วน พอสิบวันก็เริ่มเข้าที่เข้าทาง ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ เราปลาบปลื้มมาก พี่ที่คอยหางานพริตตี้ให้เราก็ชมค่ะ เพราะถ้าเราดูดีขึ้นมันก็หมายถึงงานเราจะเยอะขึ้นและรายได้ที่มากขึ้นด้วย คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้มค่ะ บอกเลย

ใครที่กำลังหาข้อมูลไม่ต้องกังวลนะคะ ลองปรึกษาคุณหมอที่ BI_Clinic  ได้ค่ะ จะได้สวยด้วยและปลอดภัยด้วย เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่กำลังจะทำทุกคนนะคะ ^^
ปล.รูปเราให้คลินิกถ่ายให้ค่ะ จะให้เพื่อนถ่ายก็อาย ^^เห็นตอนนี้คลินิกมีโปรโมชั่นผ่อน 0% 10 เดือนอยู่นะคะ
สวยจังเลยค่เ ราคาเท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-22 15:08:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
xxpenguinxx ตอบกลับเมื่อ 2015-1-22 14:54
สวยจังเลยค่เ ราคาเท่าไหร่คะ

ของเค้าแปดหมื่นกว่าบาทจ้า
ทรงสวยมากเลยคะ
สวยคับ ตอนนี้ดีขึนยังเอ่ย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-4 10:39:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
vhero ตอบกลับเมื่อ 2015-1-26 14:11
สวยคับ ตอนนี้ดีขึนยังเอ่ย

ดีขึ้นมาแล้วค่ะ กำลังหัดนวดอยู่เลย
สวยนะ แต่อกห่างไปนิดอะ แต่ก็สวยกว่าเดิมเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้