ดู: 2065|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้น แบบชั้นหนา ชัดเจนสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mognakaf เมื่อ 2015-1-6 22:41

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคนนะครับ

ชื่อ มอคค่า นะครับ ซึ่งขอเรียกแทนตัวเองว่าม็อกละกัน

วันนี้จะมารีวิวภาพก่อนหลังทำตาให้ชมกัน

สำหรับคนที่ มีตาสองชั้นอยู่แล้ว แต่อยากจะระเบิดให้เห็นกันตั้งแต่ 100 เมตรเลยทีเดียว ๕๕๕

อันดับแรกเรามาแสกนหนังตาของม็อกกันก่อนเลยดีกว่าครับ

จะเห็นได้ว่าตามันแบบแล้วแต่วันจริงๆ วันไหนจับฉลากได้ก็เห็นสองชั้น วันไหนได้ใบแดงตาแมร่งก็ตกมาซะงั้น

ซึ่งหลังๆมานี้ส่วนมากม็อกจะเจอแต่แบบหนังตาตกตลอด

ก็เลยเป็นที่มาของการอยากที่จะไปศัลยกรรมตาในครั้งนี้

ซึ่งจุดประสงค์หลักๆที่ม็อกต้องการและคิดว่าไม่ค่อยพอใจกับที่เป็นอยู่คือ

1. ตาตก อยากได้ชั้นตาหนาๆ เอาแบบมองเห็นตั้งแต่ 100 เมตรแรกกันไปเลย หึหึหึ
2. อยากได้หัวตาตวัดลงแบบสวยๆ ให้มันดูเรียวขึ้นไป
3. แก้หางตา เนื่อกจากม็อกจะรู้สึกว่าตามันจะแลดูตกๆ ถึงจะไม่มากนักแต่มันบ่งามอ่ะนะ ๕๕๕

แล้วจู่ๆ เพื่อนก็โยนใบโฆษณาทำตา ณ ที่แห่งหนึ่งให้มา ซึ่งในที่นี้ม็อกขอปิดชื่อไว้ก่อนนะครับ

เนื่องจากการทำตาในครั้งนี้มีสิ่งที่ม็อกผิดหวังอย่างมากกับคลินิคนี้อยู่ T.T

แต่เรื่องนั้นพักไว้ก่อนละกันนะครับ เรามาดูตาใหม่กันดีกว่าาาาา

ซึ่งวิธีที่ม็อกเลือกใช้คือการเย็บสามจุดนะครับ

เริ่มกันที่ วันที่ 1 หลังจากไปทำตามา (แอบซ่าขับรถต่อไปเที่ยวเชียงใหม่)
ตาบวมได้ใจกันไปเลย

ตามมาติดๆกับ วันที่ 3 คือแบบถ่ายสู้แสงไม่ไหวอ่ะนะ วันนั้นขึ้นดอย ซ่าป่ะหละ

ต่อด้วย วันที่ 4 ขอรับ (โปรดโฟกัสที่ตา หาใช่การแต่งหนาไม่ โทษทีมือหนักไปหน่อย ๕๕๕)

ทีนี้เรามาค่อยๆดูกันแบบตาต่อตากันเลยดีกว่าครับ ว่าจะเป็นยังไง

อันนี้เป็นแบบ before-after 1 day นะครับ

ส่วนอันนี้เรียงลำดับตามเวลาที่ระบุเลยจ้าาาา

ยังไงวันนี้ม็อกขออัพเดทแค่นี้ก่อนละกันนะครับ

เดี๋ยว จะค่อยๆทยอยเอามาลงจนถึง ณ ตอนนี้เลย ซึ่งสุทธิแล้วก็ 1 เดือนพอดีเด๊ะ!!!

see u again Jub Jub
ทำที่ไหนคะ   กำลังจะไปทำบ้างอะ  ??  
รอชมรูปตา 1 เดือนนะคราบ คงจะงามไม่น้อย อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้