ดู: 471|ตอบกลับ: 2

[ปากบาง] ปรึกษาปัญหาปากบางครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตามชื่อกระทู้เลยครับ  อยากปรึกษาเกี่ยวกับสิ่งที่เกิดขึ้นหลังทำปากบางครับ
คือของผมไปทำปากบนมาได้ 4 วันละ (วันนี้วันที่ 4 )  คือหลังจากที่ทาวาสลีนเพื่อป้องกันไม่ให้ปากแห้งแล้วเนี่ย
รู้สึกว่ามันมีคราบขาวๆ เหมือนปากมันลอกอ่ะครับ  ไม่ทราบว่ามันคือปกติของคนศัลยกรรมปากรึป่าว แต่ตอนเอาตัตตอนบัตจุ่มน้ำเกลือเช็ดมันก็ออกนะครับ
แต่มันแสบๆ ตามรอยเย็บด้วย  กังวลมากกลัวแผลมันจะไม่แห้งแล้วอักเสบ  รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ปล. ปากยังบวมๆ อยู่เนี่ยถือว่าปกติไหมครับ  กังวลกลัวปากมันจะไม่หายบวมอ่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
ปล. อีกที  มีวิธีไหนที่ทำให้ปากหายบวมเร็วๆ ไหมครับ
โพสต์ 2014-12-15 21:53:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทาวาสลีนจะทำให้ไหมจมตอนตัดไหมจะเจ็บนะค่ะ ทนปากแห้งนิดหน่อย แนะนำให้ดื่มนำ้มากๆแทนดีกว่า
ใช้หลอดดูดอ่ะค่ะ ใช้คัตตอนบัตชุบน้ำเกลือทำความสะอาดวันละครั้ง แสบก็ทนนิดนึง เอาหนังที่ลอกออกไป
เสร็จแล้วเช็ดให้แห้ง
ปล. ปากบวมเป็นเรื่องปกติค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆยุบลงเอง  
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 23:16:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mkii ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 21:53
ทาวาสลีนจะทำให้ไหมจมตอนตัดไหมจะเจ็บนะค่ะ ทนปากแห้ง ...

ขอบคุณมากๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้