ดู: 4534|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอกดูมได้ ไม่มีรอยแผล ^_^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pango` เมื่อ 2014-12-6 23:30

สวัสดีค่าา ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน เค้าชื่อ แป้ง ส่วนตัวมีความตั้งใจอยากทำศัลยกรรมอยู่ 2 อย่างในชีวิต อย่างแรกนี่จมูก และอีกอย่างคือหน้าอก แต่ !! ทุกคนรอบข้างจะค้านเรื่องจมูกตลอด เอาจริงๆ แป้งจมูกโด่งอยู่แล้ว ถ้าคนไม่รู้จักจะชอบทักว่าทำจมูกที่ไหนมา จนรู้สึกว่ายังไม่ทำจมูกก็ได้ เพราะมันแต่งหน้าช่วยให้ดูมีสันจมูกได้ แต่โนมนี่สิ่!! คือต้องใส่ชุดชั้นในที่มีฟองน้ำตลอด ( แป้งนี่แฟนพันธุ์แท้ชุดชั้นใน Doom Doom เลยนะจะบอกให้ ) วันไหนไม่ใส่ฟองน้ำคือไม่มั่นใจเลย แฟนก็ชอบแซวแบบยืมฟองน้ำไปล้างรถหน่อย หยาบคายที่สุดดด T T แต่คือใครมองดูก็รู้ว่ามันคือฟองน้ำอะ

สุดท้ายเลยตัดสินใจหาข้อมูลการทำโนมอย่างจริงจังเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว เข้าไปดู IG กับ Socialcam ของ net idol , Pretty นมโตๆ ดูรูปดูรีวิวใน Pantip กะ Dungdong ว่าเค้าไปทำที่ไหนกัน ที่ไหนทำสวย มีปัญหาอะไรมั้ยแล้วจดชื่อคุณหมอ กับชื่อคลินิก หาข้อมูลลแล้วโทรไปถามข้อมูล ประมาณ 10 คลินิก ( ไม่เยอะไปใช่มั้ยย ฮี่ๆ )

บางที่แค่คุยโทรศัพท์ก็ตัดออกจากช้อยเลย เพราะจะไม่ได้เจอหมอก่อนทำ ถ้าจะคุยกับหมอคือต้องเป็นวันที่จะผ่าตัด ( คิดในใจ หมอจะรู้ได้ไงว่าใส่ซิลิโคน ขนาดเท่าไหร่ ใส่แบบไหน อะไรคือความมั่นใจว่าโนมช้านจะออกมาสวย และ ชีวิตช้านจะปลอดภัยละเนี่ย ) ที่แย่ไปกว่านั้นคือบางคลินิกโทรไปไม่มีคนรับสาย ทั้งเบอร์มือถือ และเบอร์คลินิก และไม่มีการโทรกลับ แป้งเลยตัดออกไปเหลืออยู่ 5 คลินิก ที่โทรไปสอบถามแล้วพนักงานพูดจาดี ฟังแล้วมั่นใจว่าปลอดภัยไม่ว่าจะเป็นชื่อเสียงของคุณหมอ ซิลิโคนที่ใช้ หรือวิธีวางยา เลยเลือกนัดไปปรึกษา 3 ที่ แถวทองหล่อ และ รัชดา

สุดท้ายถึงเวลาต้องเลือก ก็มาเปรียบเทียบ ข้อดีข้อเสียของแต่ละที่
คลินิกที่แรกไม่เลือกเพราะ การให้คำปรึกษาของคุณหมอไม่ชัดเจน แป้งถามอะไรก็แล้วแต่คนไข้จะเลือก เอิ่มคือถ้าต้องให้เลือกเองแล้วจะมาปรึกษาหมอทำไม ราคาก็หลักแสนนะ

คลินิกที่สอง ก็ราคาเกือบแสน คุณหมอคุยดีแนะนำดี แต่มาสะดุดตอนสุดท้ายที่คุยกับพนักงานแป้งถามเรื่องซิลิโคนว่าใช้ยี่ห้ออะไร เค้าแนะนำมา 2 ยี่ห้อ เปนของฝรั่งเศส กับ อเมริกา แต่ไม่มียี่ห้อที่หมอที่แรกแนะนำ เราเลยถามหายี่ห้อนั้น พนักงานก็บอกว่า อ้อมีคะ แป้งเลยลองถามต่อว่ามีบัตรรับรองซิลิโคนให้มั้ย พนักงานบอก มีแต่ให้คนไข้ไม่ได้คะ เพราะต้องส่ง ให้บัญชีทำอะไรสักอย่างนี่แหละ ทำให้ไม่เลือกทำที่นี่เพราะรู้สึกไม่มั่นใจเรื่องซิลิโคนเลย บ่องตรง !!

คลินิกสุดท้ายที่รัชดา ที่นี่มีความแตกต่างจากที่ไปมาหลายอย่าง ตั้งแต่หน้าเคาร์เตอร์ซักประวัติอย่างละเอียด วัดความดัน ชั่งน้ำ หนักส่วนสูง ให้เปลี่ยนชุดคลุมนั่งรอหมอในห้องส่วนตัว (แต่ไปที่อื่นเปลี่ยนชุดแล้วมานั่งรวมข้างหน้ากับลูกค้าคนอื่น) และเป็นคลินิกเดียวที่เข้าปรึกษาแล้วคุณหมอมีการวัดหน้าอก แล้วประเมินซิลิโคน แต่ที่อื่น ประเมินไซส์ซิลิโคนด้วยสายตาคุณหมอ ( หรือหมอจะมีจิตสัมผัส แบบมองปุ้บรู้ปั้บฮี่ๆ ) แต่แป้งชอบความละเอียดของหมอที่รัชดาทำให้มั่นใจว่าน่าจะสวยและปลอดภัยพนักงานที่นี่ใส่ใจดูแลดีมาก เอาซิลิโคนมาให้ลองใส่

อ้อลืมบอกไปที่นี่ใส่ซิลิโคนทางใต้ราวนมและสามารถใส่ซิลิโคนที่หัวนมด้วยนะ
แป้งเลือกใส่ซิลิโคนที่หัวนมราคาแพงกว่าใส่ใต้ราวนม เพราะแป้งไม่อยากมีแผลบริเวณเต้านมเลยเลือกใส่ซิลิโคนทางหัวนม
วางเงินมัดจำไว้หมื่นนึง ละนัดวันเลย ( ได้คิวอีก5วัน )

มาถึงวันที่รอคอยสักที...งดน้ำ งดข้าว ความรู้สึกเช้าวันผ่าตัดคือหิวมว๊ากกกก 555+ มาถึงคลินิก จ่ายเงินส่วนที่เหลือและเซ็นเอกสารเรียบร้อยก็มีพยาบาลจ่ายยาให้ พร้อมกับซิลิโคนของเค้าา

แล้วพนักงานก็พาขึ้นไปเปลี่ยนชุดรอคุณหมอที่หน้าห้องผ่าตัด
ก่อนคุณหมอจะมาก็ แอบถ่ายหน้าอกตัวเองไว้ เป็นที่ระทึกอยู่ด้วยกันมาตั้งนาน บ๊ายบายนะน้องไข่ดาววว

เสริมหน้าอก.jpg (47.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

รบกวน ขออนุญาตดูแผลได้มั๊ยคะ
สวยมากค่า แอบอิจฉาผิวด้วยย สวยมากเลยค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-12 17:13:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เอาภาพมาอัพเดทค่ะ อิอิ

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-31 13:00:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PINT0` ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 15:25
ทำหมอเทพได้ 4 เต้าเลยคะเนี่ย

แรว๊งง

ทำหมอเทพได้ 4 เต้าเลยคะเนี่ย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-19 17:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดทค้าา ตอนนี้แผลหน้าอกเริ่มหายเกือบ 100% แล้วค่ะ
เลยใส่ บิกินี่ มาอวดกันสักหนึ่งรูปป

pango` ตอบกลับเมื่อ 2014-12-16 16:59
ฮ่า ๆ ทำที่ไหนมาคะ

ทำกับหมอทรงยศเหมือนกันค่า
แต่อยากทำที่หัวนมเหมือนแป้งงะ เสียจุย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 16:59:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ladies.puiiz ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 18:40
โอ้ะะ มาเห็นกระทู้นี้ช้าไป T^ T อยากทำบ้างง
อิจฉาที่สุดดดดดดดด กรี๊ดสามที

ฮ่า ๆ ทำที่ไหนมาคะ

เซกซี่มว้าก เกิดกิเลศ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค้า มา ๆ > w < แล้วจะฟิน  โพสต์ 2014-12-19 17:49
pango` ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 11:22
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาคอมเม้นน้าๆ ^_^
ไว้จะเอาภาพมาฝาก ...

โอ้ะะ มาเห็นกระทู้นี้ช้าไป T^ T อยากทำบ้างง
อิจฉาที่สุดดดดดดดด กรี๊ดสามที
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 14:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Punkever ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 12:25
โอ้ววว...ราคา ต่างกัน ครึ่ง ครึ่ง เบยยยยย !!!

ช่ายย ราคาเท่าตัวเลยค่ะ แต่แป้งว่าคุ้มน้าไม่มีรอยแผลกวนใจ ใส่บิกินี่ก็สวยย > w <
ไว้จะเอารูปมาอวดดดนะคะ ฮี่ ๆ
โอ้ววว...ราคา ต่างกัน ครึ่ง ครึ่ง เบยยยยย !!!

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 11:22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาคอมเม้นน้าๆ ^_^
ไว้จะเอาภาพมาฝากเรื่อยๆ นะคะ ช่วงนี้วุ่น ๆ นิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามาตอบค่า

มีอะไรสอบถามมาได้เลยน้า เดี๋ยวแป้งจะเข้ามาตอบบ

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 10:38:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Punkever ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 17:03
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ

แต่นี่ใส่ซิลิโคน ใต้หน้าอก นะ

แนะนำค้า เต้านมไร้รอยแผล ฮี่ๆ
ใต้ราวนมอยู่ 75K ทำหัวนมราคาเท่าตัวเลยค่ะ 150,000 บาทจ้าา

ราคาเท่าไรค่ะ   ดีจังเลยนะค่ะไม่มีรอยแผลเป็นด้วย
ตอนนี้ก็ไม่ใช่น้องไข่ดาวแล้ว กลายเป็นน้องซาลาเปาแล้วอิๆๆ

ขอบคุณนะคะ ราคาทำหน้าอกทางหัวนมของแป้ง 150,000 บาทค้ะ  โพสต์ 2014-12-15 11:25
เพิ่งรู้ว่ามีใส่ทางหัวนมได้ด้วย ราคาเท่าไหร่เหรอคะ

150,000 บาทค่ะ ไม่ไร้ความรู้สึกด้วยนะ จะบอกก > <  โพสต์ 2014-12-15 11:23
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ

แต่นี่ใส่ซิลิโคน ใต้หน้าอก นะ

เสียดาย น่าจะใส่ที่หัวนม เหมือนคุณแป้ง

เต้านมไม่มีแผลเลยยย....สวยๆๆๆ

ปล. ไว้จะแนะนำเพื่อนๆ คนอื่นหมอหมอทำที่หัวนมด้วย

ว่าแต่ราคา แพงกว่ากันเยอะไมีอ่า
เราก็อ่านรีวิวของคนไข้ของคุณหมอมาเยอะ
สิ่งที่ทุกคนพูดเหมือนกันคือคุณหมอละเอียดมาก
ดูแลคนไข้ดีมากๆ จนทุกวันนี้เรารักคุณหมอไปแล้ว
ทั้งๆที่ ไม่เคยเข้าไปปรึกษา แต่พอคิดว่าอยากจะทำอะไร
ก็จะคิดถึงที่ ดรีม คลีนิก เป็นที่แรก

หายากนะคะ ดูแลคนไข้ด้วยตัวเอง ให้คำปรึกษาก่อนผ่าตัด
ขนาดล้างแผลคุณหมอยังมาทำเอง อันนี้ปรื้มแทน จขกท เลย

ขอบคุณรีวิว นะคะ... กำลังเก็บตัง จะไปดูดไขมันกับคุณหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณหมอดูแลดีจริงๆปลื้มปริ่ม > <  โพสต์ 2014-12-11 09:54
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-7 15:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tomtamboss ตอบกลับเมื่อ 2014-12-7 02:55
คลีนิก ชื่ออะไรค่ะ สวยจังเลย

คลินิกดรีม กับคุณหมอทรงยศค้า

สรุปทำที่คลินิกไหนคะ ทรงสวยดีค่า พอดีตัว

ขอบคุณนะคะ แป้งเลือกทำคลินิกรัชดาค่า ฮิๆ  โพสต์ 2014-12-7 15:29
คลีนิก ชื่ออะไรค่ะ สวยจังเลย

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2014-12-7 15:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้