ดู: 1042|ตอบกลับ: 4

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] อยากดูดไขมัน แต่ไม่อยากโดนวางยาสลบ มีที่ไหนแนะนำบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้สนใจอยากดูดไขมันค่ะ เนื่องจากก่อนหน้านี้พยายามลดมาทุกวิธีทางแล้ว
คือมันก็ลดนะแต่ไม่ค่อยเห็นผลดีเท่าที่ควร เลยตัดสินใจว่าจะดูดไขมันเนี่ยแหละ แต่ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยค่ะ
ว่าดูดไขมันเนี่ยเค้ามีแบบไหนบ้าง? และที่ไหนเด่นๆ เรื่องดูดไขมันบ้าง? คือ...กล้าๆ กลัวๆ ที่จะทำนะคะ
เพราะก่อนหน้านี้เคยมีข่าวว่าดูดไขมันและเสียชีวิตเพราะเกี่ยวกับยาสลบเนี่ยแหละค่ะ และถ้าเราจะดูดไขมันจริงๆ
สามารถเลี่ยงไม่ใช้ยาสลบได้ป่าวเอ่ย? แต่ถ้าถามตอนนี้ก็มีสถานประกอบการณ์ที่สนใจอยู่เหมือนกันนะคะ ก็ 2ที่นี้ คือ
เอเมด คลินิก กับ เดอะมาสเตอร์ เราได้ถามแล้วคือเลี่ยงไม่ใช้ยาสลบก็ได้ค่ะ แต่เราแอบอยากขอความเห็นเพิ่มเติมอีกนิดนึง
สำหรับคนที่เคยทำทั้ง 2ที่นี้ว่าอันไหนโอเคกว่ากันค่ะ รบกวนด้วยนะคะ (ถามยาวไปนิดนึง 5555)
โพสต์ 2014-12-4 12:35:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอคำตอบด้วยคร้ะ
โพสต์ 2014-12-4 12:55:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Q: ว่าดูดไขมันเนี่ยเค้ามีแบบไหนบ้าง?

เท่าที่ทราบมี 4 แบบนะเจ้าคะ ไม่รู้ว่ามีมากกว่านี้หรือเปล่า แหะๆ
แต่ที่ดีที่สุดน่าจะเป็นการดูดไขมัน VASER Liposelection เจ้าค่ะ

Q: ถ้าเราจะดูดไขมันจริงๆ สามารถเลี่ยงไม่ใช้ยาสลบได้ป่าวเอ่ย?

ได้ค่ะ การดูดไขมันด้วยเวเซอร์ (Vaser) ที่ดรีมคลินิกใช้เป็นยานอนหลับทางสายน้ำเกลือค่ะ หรือเรียกว่า ( IV Sedatation ) เจ้าค่ะ

ลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมดูก่อนนะเจ้าคะ การดูดไขมัน(Vaser)
http://www.clinicdream.com/service/vaser-liposelection
โพสต์ 2014-12-4 16:49:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำจมูกที่ The art clinic นะค่ะ ตอนทำเราได้ถามหมอเรื่องดูดไขมัน หมอบอกว่าใช้ยาชา ไม่ใช้ยาสลบค่ะที่นี่ และใช้เครื่อง Bodytite หมอบอกว่าเห็นผลตั่งแต่ครั้งแรกที่ทำค่ะ ลองโทรสอบถามได้นะค่ะ ที่ The art clinic เราจำเบอร์ไม่ได้ แต่มีไลน์ ID:theartclinic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้