ดู: 32055|ตอบกลับ: 149
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เห็นคนมีปัญหาเรื่องจมูกก็มากช่วงนี้..ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคะว่าที่ทำกระทู้นี้ขึ้นมา..เนื่องจากอยากจะแชร์ประสบการณ์
ที่เราได้รับมาให้เป็นวิทยาทานแก่ผู้อื่นที่อยากจะทำจมูกค่ะ..ซึ่งตอนนี้เราได้ผ่านจุดนั้นมาแล้ว..แต่เราก็ยังจำได้ทุกอย่าง

ปล. ไม่ได้อยากจะโจมตีหรืออะไรนะคะ..แต่อยากแชร์ประสบการณ์แก่ผู้ที่มีปัญหาและกำลังจำทำจมูกค่ะ...

เรื่องมีอยู่ว่า  เราเคยทำจมูกครั้งแรกที่คลีนิคแถวแยกแคราย(เมื่อราว 2 ปีก่อน) ราคร 8000 บาทสำหรับเรา
ตอนนั้นเราคิดว่าช่างเป็นที่ทำที่ถูกจริงและก็ดังอีกต่างหาก (แน่นอนว่าตอนนั้นเราไม่ได้หาข้อมมูลเกี่ยวกับสิ่งนี้เลย) เราก็ไปทำที่นี่
ทำมาใหม่ๆ..บวมมาก...มากๆๆๆๆๆ....ซึ่งเราบอกหมอว่าขอโด่งแบบธรรมชาติ...การทำมาไม่มีปัญหาอะไร..จนกระทั่งผ่านไป 3 เดือน..
เราโดนเด็กน้อยเอาหัวโหม่งใส่ข้างจมูก (ประหนึ่งหน้าตรูเป็นลูกฟุตบอล)...ความเจ็บไม่ต้องบรรยายค่ะ...แต่จมูกตอนนั้นก้ไม่มีปัญหาอะไร..
จนเข้าเืดือนที่ 4 ..เรารู้สึกว่าขาของซิลี่ที่ปลายจมูกมันเอียงค่ะ..แล้วปลายแหลมๆที่ขามันก็ทิ่มที่ปลายจมูก..ทำให้ปลายจมูกนูนและแดง
เหมือนมีสิวอักเสบอยู่ที่ปลายจมูก และบริเวณจมูกก็เริ่มบวมเป็นระยะๆโดยไม่ทราบสาเหตุ....แบบว่าเดือนนึงบางทีจู่ๆมันก็จะบวมขึ้นมา
เหมือนเพิ่งทำจมูกได้ 5 วัน.....แล้วประมาณ 2 วันมันก็จะหายไป...เป็นแบบนี้อยู่ 3 เดือนที่เราเพิกเฉยปล่อยอาการแบบนี้ทิ้งไว้..
จรในที่สุด..เข้าเดือนที่ 7 กว่าๆของการทำจมูก..เราก็ตัดสินใจอยากจะแก้จมูก...โดยเข้าไปหาข้อมูลในเน็ท..ก็ไปเจอเว็บไซด์หนึ่ง..
ซึ่งเจ้าของเว็บไซด์เค้าไได้ไปทำจมูกจากที่ร้านตรงสถานีบางจากมา..ซึ่งเค้าบอกว่าแทบไม่บวมไม่ช้ำเพราะหมอมีเทคนิคในการ
ดูเอาเลือดและน้ำเหลืองระหว่าการผ่าตัดออกมาทำให้ช้ำบวมน้อยมาก....และก็กล่าวเพิ่มเติมว่า..หมอเค้าดูโหงวเฮ้งจากที่ใบหน้าเพราะ
ท่านได้ศึกษาทางด้านนี้มา..จึงสามารถทำจมูกให้เหมาะกับใบหน้าได้......แถมเค้าทิ้งท้ายไว้อีกว่า..ถ้าไปแก้ตอนนี้..แล้งอ้างชื่อจากเว็บนี้
จะฟรีค่าแก้.....เอาซิคะงานนี้...ข้อเสนอช่างแสนเร้าใจจนดิฉันอดใจไม่ไหว...ก็เลยตัดสินใจไปที่คลีนิคนี้...

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

หายไวๆๆนะ ตอนนี้จมูกเราก็บางแต่ไม่บวมไม่ใส   จิตตกเหมือนกัน
สวยงามคลีนิคป่ะคะ เอียงหลายเคสมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อ่านแล้วตื่นเต้นจังเลยค๊า   ของหนูก้อจะเอาออก แต่เอาออกแบบปกตินะค่ะไม่ได้อักเสบหรือบวมอะไร  แต่มันเจ็บๆอ่ะค่ะเหมือนมีอะไรมากดทับตรงดั้ง  ปวดหน่วงๆ  อยากได้จมูกเดิมๆกลับมากลัวมีปัญหาภายหลังแล้วแก้ยากอ่ะค่ะ   ไม่รู้จะเหมือนเดิมหรือป่าว  เครียดด  ค่ะ อ่านของพี่แล้วพี่สุดยอดจิงๆค่ะ  ตื่นเต้นเร้าใจ     
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 16:09:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chanchai_k เมื่อ 2011-3-14 13:27
จิตตกเหมือนกัน.. ผมตอนนี้มันแดงๆ ตรงปลายจมูก... เครียด ...

แดงตรงปลายเหรอคะ?..ทำมานานแค่ไหนละคะ..
ตอบกระทู้ whitevanilla ตั้งกระทู้

อ่อๆ ขอบคุลจร้า :)
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 16:16:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย angle_devil เมื่อ 2011-3-15 00:11
ตอบกระทู้ whitevanilla ตั้งกระทู้

อยากรู้เกี่ยวกับข้อมูลป ...

หมอ ศ. ก็คือ หมอศิริพรชัย น่ะค่ะ..
บางคนไปทำกับท่านก็ออกมาดี..แต่บางคนไปก็...เอ่อ...
ลองหาข้อมูลหมอท่านอื่นควบคู่ด้วยก็ดีค่ะ..จะได้มีทางเลือกมากๆ..
แต่ถ้าปักใจชอบทรงที่หมอท่านทำ...ก็ลองดูก็ได้ค่ะ..แห่ะๆ
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 16:14:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ann109 เมื่อ 2011-3-15 00:05
มีประโยชน์มากเลยค่ะ เรื่องแดงบวมอะไรนี่เป็นสัญญาณอ ...

ชะ..บางวันดี..บางวันทั้งบวมทั้งแดงเหรอคะ??..
ถ้าเป็นแบบนี้ไปรีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ..
ยุบๆบวมๆแบบยุบหนอพองหนอแบบนี้..น่าเป็นห่วงค่ะ..

อยากรู้เกี่ยวกับข้อมูลปัญหาการเสริมจมูกของหมอแต่ละท่านอ่ะค่ะ
ตอนนี้ได้คิวหมอ ศ แร้วอ่ะ จะมีปัญหาป่าวค่ะ
ตอบกระทู้ piglet_ps ตั้งกระทู้

หมอ ศ นี่ที่ไหนค่ะ
มีประโยชน์มากเลยค่ะ เรื่องแดงบวมอะไรนี่เป็นสัญญาณอักเสบทะลุใช่ไม๊ค่ะ 3 เดือนละ บางวันก็ดี บางวันก็บวมแดง แง๊...
ขอบคุณมากนะคะ มีประโยชน์มากๆ ขอให้สวยวันสวยคืนเลยนะคะ
จิตตกเหมือนกัน.. ผมตอนนี้มันแดงๆ ตรงปลายจมูก... เครียดครับ...
จะทำอังคารนี้แล้ว โอย อ่านแล้วจิตตกไปมากเลยค่ะ เริ่มชักจะไม่อยากทำแล้วสิ เครียดดดดด
เป็นกระทู้ที่ให้ประโยชน์และประสบการณ์มากๆเลย อ่านแล้วอึ้ง จริงๆคะ แต่พูดได้คำเดียวว่าเจ้าของกระทู้เก่งมาก อดทนมากที่ผ่านมาได้ ณ จุดๆนี้ เป็นกำลังใจให้นะค๊า สู้ต่อไปค๊า
สุดยอดเลยค่ะ หญิงแก่รง สู้ๆ
สู้เค้าน่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
กระทู้นี้เป็นประโยชน์มากครับ สำหรับผู้สนใจหาข้อมูล
ว่าต้องศึกษาให้ดี และเลือกหมอให้ดี
อ่านแล้วหวาดเสียว และน่ากลัวครับ แต่ก็เอา
ไว้เป็นอุทาหรณ์ได้ดี
ดันครับ อยากให้คนอ่านกันเยอะๆ
ทามงายดี  เราโทจองคิว ไปกับหมอ ศ ไปเมือวานเอง
อ่านไปขนลุกไปจะไปทำอยู่ต้องเบรคกับการอ่านเรื่องนี้จริงๆสู้มากๆเลยหมดเงินมากมายตอนนี้เป็นไงบ้างคะอยากรู้สวยหรือกลับมาปกติรึยังหายไวๆๆค่ะเอาใจช่วยอ่านน้ำตาคลอเลย
อ่านแล้วเจ็บใจแทน
หมอน่ะหมอแบบนี้คงงานเข้าอีกไม่นาน
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้