ดู: 2270|ตอบกลับ: 7

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวฉีด filler เสริมหน้าอก 250 cc by หมอแก้ว @Amed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ว่างๆเลยจะมารีวิวฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก เพิ่งไปฉีดมาเมื่อไม่กี่เดือนนี่เอง
ที่ Amed Clinic สาขาทองหล่อ ค่ะ ทำแล้วปลื้มใจมากๆเพราะ มัน ใหญ่ มาก! 55 ไม่ได้พูดเล่นนะคะเดี๋ยวรอดูรูปได้เลย
ต้องเกริ่นก่อนว่าที่คิดไปทำเพราะว่าเป็นคนตัวเล็กค่ะ แน่นอนว่าหน้าอกก็เล็กค่ะ 55 เริ่มทำงานมาได้ปีกว่าละ
แต่ว่าด้วยตำแหน่งหน้าที่การงานมันต้องมีความน่าเชื่อถือมากๆ แล้วเราเป็นคนตัวเล็ก สัดส่วนทื่อๆ ดูเหมือนเด็กมากๆเลย
เวลาไปประชุมคุยงานกับลูกค้าที่เค้าเป็นผู้ใหญ่มากๆ มันก็ดูไม่น่าเชื่อถืออ่ะค่ะ เลยอยากจะเสริมหน้าอกให้ใหญ่ขึ้น ดูเป็นสาว
มีสัดส่วนหน่อย ดูเป็นเหตุผลที่อ่อนด้อยมาก แต่ไม่ได้ล้อเล่นนะคะ เห็นภาพแล้วจะบอกว่าทำเห๊อะ 55

นี่ภาพก่อนฉีดฟิลเลอร์ เสริมหน้าอก ค่ะ

เป็นไงคะ ดูภาพหน้าตรงแล้วจะไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ แต่ถ้าใส่ชุดอ่ะแบนมาก ไม่สวยเลย เสริมฟองน้ำแล้วเสริมฟองน้ำอีก
พอหันข้างปุ๊บ ชัดเลยมั้ย 55 ก่อนทำเราไปศึกษาหาข้อมูลมาเยอะมากๆ อ่านรีวิวตามเว็บอย่างมีดหมอ ดั้งโด่ง มาโชว์ดอทคอม
หาข่าว แล้วก็ลองปรึกษาเพื่อนที่เคยทำ คือเราจะมีเพื่อนเป็นสาวประเภทสองเยอะ ตั้งแต่เรียนมหาลัยละ
(คณะที่เราเรียนไม่ว่าที่ไหนๆก็น่าจะเยอะ 55) ก็เลยไปปรึกษาเพื่อนที่เคยไปทำมาว่าเออเป็นยังไง เจ็บมั้ย ทำที่ไหนดี
ก็มีบอกมาหลายที่ ก็เลยลองเอามาเปรียบเทียบดู ให้เพื่อนช่วยเลือกด้วย สุดท้ายก็ตัดสินใจว่าจะไปทำที่ Amed Clinic ค่ะ
เพราะน่าเชื่อถือ แถมมีเพื่อนมาทำแล้วหลายคนด้วย มันบอกมาว่าหมอเก่งชัวร์ไม่มั่วนิ่ม
เราไป Amed Clinic สาขาทองหล่อค่ะ เข้าไปรอไม่นานก็ได้พบกับคุณหมอ ชื่อ หมอแก้วโกสินทร์ คงสุทธิ์ ก็พูดคุยปรึกษาก่อนเบื้องต้น
ว่าจะทำอะไรยังไง เราอยากฉีดฟิลเลอร์เพราะเสริมซิลิโคนกลัวเจ็บ หมอแก้วก็แนะนำว่าฉีด 200 cc ก็พอ
เพราะเราก็ไม่ได้อกแบนขนาดนั้น หมอเคยเจอคนที่แบนกว่านี้อีก (ควรภูมิใจสินะเรา55) แล้วตอนนั้นมีโปรโมชั่นพอดี
ฉีดฟิลเลอร์ 200 cc จะได้แถมฟรีอีก 50 cc ด้วย (มาเล่าให้เพื่อนฟังทีหลังมันบอกคุ้มมาก รู้งี้ไม่ชิงทำก่อน55)
เราก็โอเคเลยค่ะ สรุปว่าฉีดฟิลเลอร์ข้างละ 250 cc ค่ะ วันไปทำตื่นเต้นมากเลยค่ะ แบบถ่ายรูปตัวเองก่อนทำไว้ด้วย
เพราะจะได้แบนเป็นวันสุดท้าย (เหมือนเจมี่ บูเฮอร์ 55) เข้าไปเจอหมอแก้วคนเดิมค่ะ ขั้นตอนการทำไม่ซับซ้อนเลยค่ะ
หลังจากทำความสะอาดบริเวณหน้าอกแล้ว ก็ทายาชาทิ้งไว้ค่ะ รอจนออกฤทธิ์หมอแก้วก็เสริมหน้าอกให้ค่ะ ใช้เวลาไม่นานประมาณ 1 ชั่วโมงได้
พอฉีดเสร็จคุณหมอก็จะนวดๆคลึงๆปั้นทรงหน้าอกให้สวยค่ะ

รูปหลังฉีดฟิลเลอร์เสร็จเลยค่ะ หน้าอกใหญ่สมใจเลย 55

แต่หลังจากทำนี่หมอแก้วแนะนำว่าต้องใส่ชุดชั้นในที่ไม่มีโครงลวดหรือสปอร์ตบราก่อนนะคะ และก็มีการจ่ายยาทาให้ทานด้วยค่ะ
ตัวยาที่ได้มาก็จะมี แก้ปวด ลดบวม และ ฆ่าเชื้อ ค่ะ อันนี้ทางคุณหมอแนะนำให้ทานให้หมดนะคะ ตามที่ทางคุณหมอจ่ายยามาให้

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 10:15:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทิ้งท้ายรูปหน้าอก แบบจัดเต็มให้ดูค่ะ เป็นรูปเปรียบเทียบก่อนกับหลังฉีดฟิลเลอร์

ตอนเห็นหน้าอกใหม่ปลื้มใจมากค่ะ เพราะมันใหญ่มาก คิดในใจกลับบ้านไปต้องโละเสื้อในเก่าๆทิ้งหมดเลย
แล้วไปซื้อใหม่ค่า 55 คิดไม่ผิดเลยที่เลือกฉีดฟิลเลอร์ เพราะไม่เจ็บ ไม่ต้องพักฟื้นนาน
ต้องขอบคุณหมอแก้ว และ Amed Clinic จริงๆค่ะที่เนรมิตหน้าอกสวยๆให้ คราวนี้ที่เพื่อนๆทำงานต้องอึ้ง 55  
แล้วเดี๋ยวจะไปทำ  ยิงเลเซอร์ หัวนมฟรี ด้วย แถมมาในคอร์สนี้ จะมารีวิวอีกที นึงนะค่ะ  รอกันค่ะ
โพสต์ 2014-11-27 11:02:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลย มีรอยช้ำแดงๆนิดหน่อยเองเนอะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-1 16:59:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Mamueng ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 11:02
สวยจังเลย มีรอยช้ำแดงๆนิดหน่อยเองเนอะ

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2014-12-23 13:23:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกเสริมมาแล้วกำลังน่ารักเลยอ่ะ ใส่เสื้อผ้าน่าจะกำลังสวยพอดี
โพสต์ 2014-12-24 00:02:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยคะ
โพสต์ 2015-2-2 13:56:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมหน้าอก มาเท่าไหร่ค่ะ หน้าอกเป๊ะขึ้นเยอะเลย
โพสต์ 2015-2-6 10:39:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกใหญ่ขึ้นและดูตึงขึ้นด้วยเลยค่ะ ทำ 250CC ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้