ดู: 7096|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวศัลยกรรม ตัดปีกจมูก กับหมอแก้วโกสินทร์ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
อยากมาแชร์ประสบการณ์ตัดปีกจมูกค่ะ...เรื่องมีอยู่ว่าพอใจในดั้งของตัวเองแล้ว
คือเป็นคนไม่ได้ชอบให้จมูกโด่งพุ่งจนเกินไปเราว่ามันดูปลอม เลยไม่ได้สนใจจะคิดเสริมจมูกแต่อย่างใด
แต่ที่ไม่ค่อยชอบจมูกของตัวเองคือเป็นคนจมูกบานเกินไปค่ะ และมันดูไม่โอเคเลย
ทำให้องค์ประกอบโดยรวมของใบหน้าเราดูแปลกๆ ประจวบกับมีคนทักว่าจมูกบานทรัพย์จะไหลออก
เก็บเงินเก็บทองไม่ค่อยอยู่ ซึ่งตอนแรกเราก็ไม่เชื่อนะคะแต่หลังๆมาลองสังเกต ก็เห้ยยย...มันจริงนี่หว่า
เลยตัดสินใจที่จะไปตัดปีกจมูกค่ะ ตอนแรกๆ ที่คิดจะทำบอกเลยว่ากล้าๆ กลัวๆมาก
เพราะเป็นคนไม่ชอบทำอะไรให้ตัวเองเจ็บตัว แต่คิดไปคิดมาเพื่อเงินๆ ทองๆ ก็เอาว่ะ แค่ตัดปีกจมูกเองก็ไม่เห็นเป็นไรเนอะ
พอตัดสินใจได้ ก็บ้าคลั่งหาข้อมูลเลยค่ะทำที่ไหนดี คือเรื่องราคาบอกเลยค่ะไม่ได้สนใจขอแค่ปลอดภัย และคุณหมอฝีมือดีเป็นพอ
เพราะพักหลังๆ อ่านข่าวเจอเรื่องศัลยกรรมผิดพลาดเยอะอยู่เหมือนกัน ซึ่งเราก็ไม่อยากเป็นแบบนั้น
จนไปเจอรีวิวอันหนึ่งค่ะอ่านแล้วโอเค และเห็นรูปก่อน-หลัง ตัดปีกจมูกแล้วสวย แผลก็ไม่น่ากลัวเลยสนใจที่นี่เป็นพิเศษค่ะ
ที่ๆ เราสนใจคือ เอเมด คลินิก  รู้สึกหมอที่เห็นในรีวิวที่เค้าเขียนถึงจะเป็นหมอแก้ว เราก็เลยโทรไปสอบถามที่ call center ดู
ก็มีถามๆ เรื่องราคาเท่าไหร่อะไรยังไง ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าตัดปีกจมูก 15000.- เราก็คิดเอ่อไม่แพงเนอะ
เลยจองทำการตัดปีกจมูกเลยค่ะ ก็บอกไปว่าสนใจทำกับหมอแก้ว ซึ่งตอนแรกเจ้าหน้าที่แจ้งว่าคิวหมอแก้วแน่นมาก
อาจจะต้องรอตรวจสอบอีกทีว่าจะได้คิววันไหน เราก็โอเคค่ะวางสายไป ผ่านไปประมาณครึ่งชม.ได้ เจ้าหน้าที่ call center ของ
เอเมด คลินิก โทรกลับมาแจ้งว่าเราได้คิวตัดปีกจมูกวันที่ 8ตุลาคม บ่าย2 เค้าก็ถามค่ะว่าเราสะดวกหรือป่าว
เราก็เลยแจ้งไปว่าสะดวกก็ล๊อคคิวเอาไว้เลย

ณ วันที่ 8 ตุลาคม...
ถึงวันที่นัดไว้ว่าจะมาตัดปีกจมูกค่ะ เรามาถึงที่เอเมด คลินิก สาขา สีลม ก่อนเวลาประมาณ ครึ่งชม.ได้
ระหว่างรอจะถึงคิวก็มีการกรอกประวัติตามปกติ พอบ่าย2 ก็ได้เข้าพบหมอแก้วเลยค่ะ ก็มีการพูดคุยเล็กน้อยเนื่องจากเราแค่ตัดปีกจมูก
คุณหมอก็มีการดูว่าตัดปีกจมูกประมาณไหนถึงจะเหมาะกับเรา ซึ่งคุณหมอแก้วแนะนำว่าตัดให้มันงุ้มเข้า แต่ไม่ใช่ดูเหมือนตั้งใจนะ
แต่...จะแต่งให้ดูธรรมชาติ เราฟังก็โอเคค่ะ จากนั้นก็มีการฉีดยาชาบริเวณปีกจมูกของเราค่ะ และทิ้งไว้ประมาณ 45นาทีได้
ความรู้สึกตอนนั้นคือหมอแก้วกำลังผ่าตัดบริเวณปีกจมูกที่ไม่จำเป็นกับเราออก และทำการเย็บด้วยไหมละลาย
ระยะเวลาในการทำก็ประมาณ 30-45นาที หลังจากนั้นก็เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

มาดูรูปหลังตัดปีกจมูกกันดีกว่าค่ะ

ปล.มีแต่หลังทำนะคะ เนื่องจากจมูกบานน่าเกลียดบอกเลยไม่กล้าโชว์

หลังจากเสร็จแล้วทางคุณหมอแก้วแนะนำว่าหลังจากตัดปีกจมูกให้เรานอนหมอนสูง และ ประคบผ้าเย็นเบาๆ
เพื่อลดอาการบวมหลังการผ่าตัด และก็แนะนำไม่ให้น้ำโดนแผลเพราะอาจจะติดเชื้อได้ค่ะ และก็มีให้ยามาให้ทานด้วยนะคะ
พวกยาทานที่ทางคุณหมอสั่งจ่ายก็แก้ปวด ลดบวม และ ยาฆ่าเชื้อ คุณหมอย้ำว่าลดบวม กับ ยาฆ่าเชื้อให้ทานให้หมด
แต่แก้ปวดถ้าไม่รู้สึกปวดแล้วก็ไม่ต้องทานก็ได้ค่ะ และด้านล่างเป็นรูปยาทั้ง 3 ตัวที่คุณหมอจ่ายให้เรามาทานหลังตัดปีกจมูกค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-25 11:44:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kapookpreaw ตอบกลับเมื่อ 2014-11-25 10:38
มีรอยช้ำแค่นิดหน่อยเองนะคะ ดูโอเคมากๆเลยอ่ะ

ใช่ค่ะ ^^
แถบมองไม่เห็นแผลเลยนะค่ะ   
สวยดีค่ะ ดูเป็นธรรมชาติ  เสียดายที่ไม่มีรูปก่อนทำ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 14:14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kapookpreaw ตอบกลับเมื่อ 2014-11-26 10:46
น่าจะมีรูปก่อนทำ เพื่อเปรียบเทียบนะคะ แต่แผลดูดีมากๆเลย

ก่อนทำแบบไม่กล้าโชว์จริงๆ ค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ
หมอเย็บข้างในหรือข้างนอกค่ะ เราอยากทำบ้างเบ็ดเสร็จ 15,000 บาทเหรอค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-11 16:36:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mingmomo ตอบกลับเมื่อ 2014-12-1 22:09
หมอเย็บข้างในหรือข้างนอกค่ะ เราอยากทำบ้างเบ็ดเสร็จ 15,000 บาทเหรอค่ะ

เย็บด้านในค่ะ ทั้งหมด 15000.-
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kikkewjubpy เมื่อ 2014-12-11 17:24

ขอถามข้อสงสัยคะ แผลตัดปีก พึงทำได้3วัน ล้างแผลเองได้เลยไหมคะ หรือต้องรอ ตัดไหมก่อน
คือเรา พึงทำมาวันที่9 เสร่อไปล้างแผลเองตอนช่วงเย็น และล้างมาตลอด 2วันที่ผ่านมา เหมือนจะ
มีหนองจุดเล็กๆ ปวดจิตมากคะควรหยุดล้าง รอครบ7วันค่อยล้างดีไหมคะ. ขออภัยถามยาววเกิน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-16 17:55:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kikkewjubpy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-11 17:21
ขอถามข้อสงสัยคะ แผลตัดปีก พึงทำได้3วัน ล้างแผลเองได้ ...

เราว่าไปพบแพทย์ก่อนก็ดีนะคะ น่าจะให้คำปรึกษาที่ดีกว่าเรา
แต่เบื้องต้นอยากให้หยุดเอาน้ำล้างเลยค่ะ เพราะช่วงแรกๆ ห้ามแผลโดนน้ำ
ขอดูแผลที่ตัดปีกชัด ๆ หน่อยได้ไหมค่ะ พอดีตอนนี้สนใจอยากตัดมากเลยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-22 17:18:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-16 20:10
ขอดูแผลที่ตัดปีกชัด ๆ หน่อยได้ไหมค่ะ พอดีตอนนี้สนใจอยากตัดมากเลยค่ะ

ดูจากรูปด้านบนได้เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้