ดู: 951|ตอบกลับ: 4

[อื่นๆ] REVIEW :: เลเซอร์ ยกหนังตา โดยไม่ต้องผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pook.pooks เมื่อ 2014-11-4 11:27

สวัสดีค่ะ วันนี้ปุ๊กจะมาแชร์ประสบการณ์ เกี่ยวกับการอัพหน้าค่ะ
ตัวปุ๊กเอง อายุเยอะแล้วค่ะ ปัญหาความหย่อนคล้อยก็เริ่มถามหาโดยเฉพาะรอบดวงตามีปัญหาหนักมากๆค่ะ ปุ๊กกลุ้มใจมากกับริ้วรอยที่มาตามกาลเวลา  บวกกับเคยลองทำ Hifu กับที่อื่น (ปุ๊กขอไม่เอ่ยนะค้ะ) แล้วไม่เห็นผล ไม่เวิร์คเลยค่ะ  เคยปรึกษาคุณหมอที่อื่นเรื่องการผ่าตัดริ้วรอยหางตา แต่ก็ได้รับคำตอบว่า  รอยย่นที่หางตา ผ่าตัดก็ช่วยอะไรไม่ได้

ทีแรกก็ถอดใจไปแล้ว คิดว่า คงแก้ไม่หายแน่ๆ คงต้องยอมรับว่าเราแก่แล้วสินะ T_________T
จนมีเพื่อนแนะนำผิวดีคลีนิคมาให้  เพื่อนๆบอกว่า รุ่น ๆเราทำมาหลายคนแล้วหน้าสวยเลย เห็นผลชัดเจน ดิฉันเลยลองไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะก็คิดว่า ถ้าครั้งนี้ไม่หาย ไม่ดีขึ้น คงไม่เสียตังค์ทำอีกแล้ว พอที !!!

แต่ปรากฎว่า คุณหมอแนะนำให้ทำ  HIFU  Ultherapy & Lift ค่ะ ราคาแค่ 25,000  ทำครั้งเดียว  เห็นผลดีมาก ๆ  HIFU  Ulthera ของผิวดีไม่เหมือนกับของที่อื่นที่
ปุ๊กเคยทำมา  ปุ๊กสังเกตได้จาก HIFU หน้าตาเครื่องที่ทำและยี่ห้อต่างกันค่ะ   ปุ๊กคิดว่าของผิวดีเห็นผลมากกว่าถึง 90%   หน้าตาปุ๊กดีขึ้นแบบชัดเจน เดี๋ยวปุ๊กจะเทียบรูปให้ดูชัด ๆนะค้ะ (แอบภูมิใจตัวเองนิดนึงค่ะขออวดหน่อย)

( นี่คือภาพหลังทำทันทีค่ะ )

หลังทำ hifu ทันที.jpg

( นี่คือภาพหลังทำไปแล้ว 4 เดือน )

ทีแรกปุ๊กก็ไม่แน่ใจว่า เลเซอร์ที่ทำมาจะอยู่ได้นานแค่ไหน  ก็เลยรอดู ระหว่างที่รอปุ๊กก็ไม่ได้ทำเลเซอร์ตัวอื่น หรือทำอะไรเลยค่ะ  รู้สึกตกใจเหมือนกันค่ะ ว่าโอ้โห อยู่ได้นานขนาดนี้เลย

ตัวปุ๊กเองรู้สึกประทับใจมาก เลยอยากมาแชร์ให้เพื่อนๆ ที่อายุเริ่มเยอะแล้วเหมือนปุ๊กลองอ่านดู จะได้มีความหวังค่ะว่ารุ่นเราเนี้ย ก็ยังสวยได้ค่ะ  การดูแลตัวเองเป็นสิ่งที่ดีอย่าปล่อยให้เวลาผ่านไปค่ะ แล้วถ้าปุ๊กไปทำอะไรมาอีก จะมาอัพเดทให้ฟังนะค้ะ แล้วเจอกันค่ะเพื่อน ๆ
โพสต์ 2014-11-4 13:16:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jangsan เมื่อ 2014-11-4 13:17

แพงขนาดนี้ ได้ผลแค่นี้
ฉีดโบท็อกซ์ตีนกา ยกหางตาและคิ้วได้ด้วย ริ้วรอยหายเลยนะ เติมฟิลเลอร์ที่ขมับให้เนื้อเต็มอิ่มขึ้น ดูดีกว่าตั้งเยอะ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-10 11:55:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
jangsan ตอบกลับเมื่อ 2014-11-4 13:16
ฉีดโบท็อกซ์ตีนกา ยกหางตาและค ...

ที่ว่ามาปุ๊กลองฉีดหมดแล้วค่ะ หมดเยอะกว่านี้ ได้ผลน้อย  จนลองมาทำเลเซอร์ตัวนี้ พอใจกับผลลัพธ์มาก ๆคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-10 11:55:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
jangsan ตอบกลับเมื่อ 2014-11-4 13:16
ฉีดโบท็อกซ์ตีนกา ยกหางตาและค ...

ที่ว่ามาปุ๊กลองฉีดหมดแล้วค่ะ หมดเยอะกว่านี้ ได้ผลน้อย  จนลองมาทำเลเซอร์ตัวนี้ พอใจกับผลลัพธ์มาก ๆคะ
โพสต์ 2015-5-18 19:45:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pook.pooks ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 11:55
ที่ว่ามาปุ๊กลองฉีดหมดแล้วค่ะ หมดเยอะกว่านี้ ได้ผลน ...

งั้นต้องเปลี่ยนเป็นไปคลินิกนี้แล้วละ ด่วนๆๆ ....
ย้อนตาสวยที่บ้านหมอวิโรจน์คลินิก
http://www.dungdong.com/forum.ph ... typeid%26typeid%3D4
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้