ดู: 1317|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกจร้า สวยได้รูป ชอบมากคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moowanlovely เมื่อ 2014-10-25 16:23

หวัดดีจร้า เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคน วันนี้เราจะบอกเล่าถึงประสบการณ์ การทำจมูกของเราเอง...ครั้งเเรกด้วย ให้เพื่อนๆดูกันนะคะ
คือเราชอบและประทับใจมากคะ ไม่ผิดหวังเลยคะที่คิดทำ

ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยนะคะว่า นี่เป็นการรีวิว การทำศัลยกรรมครั้งแรกของเรา #เขินๆ  >0<  คือทำครั้งแรกนี้ ทำให้เราประทับใจ
มั๊กมาก..เลยอยากบอกต่อและอยากขอคำแนะนำจากพื่อนๆ ด้วยน่ะคะว่าเป็นยังไงบ้าง....

ขอบอกเล่าแป๊บๆ นะคะ  

ค่ะ คือ....เราก็เป็นคนที่มีจมูกอยู่ เเต่!! ก็ไม่ใช่ว่ามีมาก หรือเรียกง่ายๆว่าไม่ได้ ดั่งเเหมบ !! มาก อิอิ
ก็คือ โดยสรุป เราก็พอมี เเต่เราไม่ชอบ ตรงปลายจมูกของเราเองน่ะคะ มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ คือ มันงอนๆ เเหงนๆ ขึ้น
เเล้วส่วนของดั่ง ดันนนนนไม่มีซะงั้น พอมองข้างๆนะคะ เห็นปลายลูกตาอีกข้างหนึ่งเลยล่ะค่ะ...เเง้ๆ T0T แล้วพอหันมาดูหน้าตรงทำให้
หน้าดูบานๆ ไม่สวยเลยอ่ะคะ  ไม่โดดเด่น ไม่มีมิติไรเลย คือเศร้าใจอ่ะคะ

คิดอยู่หลายครั้ง  ทำไง๊ !! ทำไง ดี ก็อยากสวยอ่ะคะ คือเพื่อนในกลุ่มก็มีแนะนำอยู่คะ ว่า
ให้ไปทำจมูก  คือเขาก็ไปทำมา  สวยนะคะ  สวยขึ้นมากกว่าเดิมด้วย เขาบอก เขาทำที่ บิวทิส คลีนิก มา หมอมือเบามากกก
แล้วจมูกเพื่อนเราก็สวยจริงๆ นะคะ จากที่เรามอง เเต่ เรา ก็คิด คิด อยู่นาน ว่าจะทำดีหรือไม่ คือเรา เป็นประเภทกลัวคะ
กลัวเข็ม กลัวมีด กลัวเจ็บที่เวลามีบาดเเผล อะไรแบบนี้ จึงทำให้ตัดสินใจยากมากหน่อยก่อนทำ...

แต่เเล้วพอมันถึงขั้นสุดๆจริงๆก็ต้องยอมอ่ะคะ...เพื่อความสวย เพราะเพื่อนให้นิยามไว้ ว่า "ผู้หญิง!! อย่าหยุดสวย"

ซึ่งมันก็เป็นแรงกระตุ้นหนึ่งเลยให้เราทำๆ ซะให้เสร็จ จะได้สวยๆกะเค้ามั้ง

ค่ะ เราก็ให้เพื่อนเรา นี่ล่ะค่ะ พาไป... ทั้งจองคิวกับหมอ ทั้งวันที่ไปทำการฝ่าตัดด้วย

อันนี้จะเป็นภาพที่เราทำเเล้วเสร็จสับ ดูก่อนทำและหลังทำนะคะ มันช่างต่างอะไรเช่นนี้...หนอ!!
#คือที่ปิดตานี่ เขิน นะคะ ...อิอิ เรา อาย อ่าาา

ดูทางด้านซ้าย...นะคะ

นี่ทางด้านขวา...คะ

นี่คือแผลหายเเล้วนะคะ  หายบวมเสร็จสับ ผลที่ได้คือ  เราชอบมากคะ
คือ ขอบคุณเพื่อนเรามากจริงๆ ที่แนะนำเรา เเละพาเราไปทำ

ทั้ง บิวทิส คลีนิก อีก หมอก็ใจดีมากคะ ทั้งการพูดให้คำแนะนำเราไรต่างๆ นาๆ
เวลาใส่ ซิลิโคนเรากลัวมากเราบอก หมอไว้ แต่หมอก็เชี่ยวชาญมากคะมือเบามากจริงๆ

ค่ะ ก็อยากให้เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง ช่วย คอมเม้นด้วยนะคะ เป็นอย่างไรบ้างสำหรับจมูกใหม่ของเรา

เราอยากบอกนะคะ "ผู้หญิง!! อย่าหยุดสวย" จริงๆ เพื่อนๆ คนไหน ที่กำลังกล้าๆ กลัวๆ อยู่ ก็ลอง ดูนะคะ
ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตเราได้เยอะ จริงๆมากกว่าที่คิด คะ........

^______________^

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

มีดั่งเเล้ว สวยจังเลยค่ะ เปลี่ยนไปเยอะนะคะ
ราคาเท่าไหร่ หรอคะที่ทำมา  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-25 16:42:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ที่ บิวทิส คลีนิก น่ะคะ ข้างๆเดอะมอลล์งามวงค์วาน อ่า
รูปทรงจมูกสวยคะดูเป็นธรรมชาติ จัง

นี่ว่าจะไปรักษาสิวที่ี่นี่อยู่พอดี เลยคะ
ไปทำมาเเล้วเหมือนกันคะ ที่บิวทิส คลีนิก เราชอบมาก เขาทำออกมาได้ธรรมชาติมากคะ
นี่ว่าจะไปฉีดผิวขาว อีก ทำจมูกมาแล้วติดใจอ่ะ
สวยมากเรยค่ะ:)
สวยมากคะ ตัวเอง ดูเป็นธรรมชาติด้วย
สวยนะคับ จมูกได้รูปทรงดี

ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ
จมูกน้องสวยนะ ใส่ซิลิโคนอะไร จ๊ะ
สวยขึ้น อันเดิม ก็เป็นทรงอยู่แล้ว ยิ่ง ทรงสวยขึ้นอีกได้รูปดีค่ะ ราคาเท่าไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้