ดู: 2120|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ถามคนที่เคยตัดปีกจมูกค่ะ กี่วันแผลจึงหายสนิทคะ จัดฟันอยู่จะทำเลยดีมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beingrika เมื่อ 2014-10-24 21:07

ถามคนที่เคยตัดปีกจมูกค่ะ กี่วันแผลจึงหายสนิทคะ
คือว่าเราจัดฟันอยู่ด้วยอ่ะค่ะ แต่อยากตัดปีกจมูก
ถ้าจะรอให้จัดเสร็จก่อนคงอีก 2 ปีเลย นานเกินไป

เลยอยากรู้ว่าคนที่ตัดปีกจมูกกัน แผลหายสนิทใช้เวลากี่วันหรอคะ
อยากให้แผลหายก่อนไปหาหมอดึงฟันเดือนถัดไปอ่ะค่ะ
ประมาณ 2-3 อาทิตย์นี่แผลจะหาย สมานกันสนิทเป็นจมูกปกติรึยังคะ

ขอคำแนะนำคนที่จัดฟันอยู่และทำจมูกหน่อยนะคะ

ปล. ใครมีหมอดีๆแนะนำหน่อยนะคะ ขอแบบเย็บแผลเรียบ ทำสวยไม่เกิน 15,000 บาทค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
เราทำจมูกแต่ไม่ได้ตัด แต่เพื่อนเราตัดด้วยเสริมด้วย
กว่าแผลจะสนิทจริงๆก้เปนเดือนเลยอ่า ไปเที่ยวกะมันหลังตัดไหม มองแผลมันละแบบเห็นรอยเนื้อที่มันยังไม่ติดกันดีอยู่เลย
ส่วนเรื่องทำฟัน เราก้จัด นี่ทำจมูกมาเดือนกว่า เลื่อนหมอจัดฟันมา2รอบแล้ว คืออ้าปากไม่ถนัด เวลาอ้าแล้วตึงจมูก หมอฟันเลยบอกให้รอจนกว่าจะอ้าปากได้เต็มที่ละค่อยมาดึงฟัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-25 12:22:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ
ผมตัดปีกเย็บแผลด้านในคับ ไม่โชว์รอยแผล วันที่ 2-3เจ็บพอทนได้ครับ ทำเสร็จก็แคบลงนิดเนึงอ่ะคับ เรื่องจัดฟันไม่น่ามีปัญหานะคับ ไปดึงฟันก่อนจะดีกว่าแล้วค่อยไปตัดปีกคับ เพราะกว่าแผลจะหายสนิทก็ดึงฟันเดือนถัดไปพอดีคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้