ดู: 5626|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากรู้ชื่อหมอศัลยกรรมเก่งๆในประเทศไทยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากรู้ว่า ในประเทศไทยมีคุณหมอศัลยกรรมเก่งๆ ที่จบทางด้านศัลยกรรมโดยตรงมีกี่คนค่ะ ?

ชื่ออะไรบ้าง ?     พอดีสนใจอยากทำศัลยกรรมจมูกค่ะ
เลยอยากรู้ว่า หมอคนไหนเก่งๆ ค่ะ เพราะเคยดูพวกรีวิวแล้ว เห็นมีแก้กันบ่อย ไม่ก็เอียง  บวมช้ำนาน ไรเงี้ย ( แอบกลัว ) = ="
คือไม่อยากไปเจออะไรแบบนั้นอะ  

ช่วยๆกันตอบหน่อยน้าาาาาา ขอบใจจ้า  
ที่เค้าว่าศัลยแพทย์ในประเทศไทยปัจจุบันมีสมาชิกทั้งสิ้น 317 คน
หนึ่งในนั้นคือ  นพ.คณิต  วิทยาวินิชชัย หรือที่เป็นที่รู้จักในนาม หมอคณิต MAXi แอบหาข้อมูลก่อนได้นะค่ะ เราไปทำ แปลงเพศ กับหมอคณิตมา  บอกเลย เสียวเพียงลมพัดผ่าน และที่สำคัญเหมือนจนแยกไม่ออก เหมือนทุกจุด
https://www.facebook.com/Doctor.Kanit/
หมอมนัส เมโกะ แพงนะ แต่ใส่ใจจริงๆค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-22 09:44:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
numolovelove ตอบกลับเมื่อ 2014-10-22 09:17
หมอมนัส เมโกะ แพงนะ แต่ใส่ใจจริงๆค่ะ

ขอบคุณมากค่าาาาาา   รอๆๆมาตั้งแต่เมื่อวาน  ไม่มีใครตอบเลย
ยังมีใครอีกไหมค่าาาาา

อยากได้หลายๆชื่ออ่าาา ทุกคนนนนนน  
หมอแต่ละคนมีความถนัดต่างกันค่ะ
เราชอบทรงไหนก็ไปหาหมอคนนั้น
ส่วนตัวเราใช้เวลาศึกษาเกือบสามปีในการหาหมอที่ตรงใจ
แต่พอเจอก็ตัดสินใจแปปเดียว หมอทุกที่มีเคสหลุดค่ะ
แต่หลุดมากหลุดน้อยเท่านั้นเอง ส่วนมากจะขึ้นอยู่กับพื้นฐานจมูกเรา
กับความละเอียดในการทำของหมอ
ยังไงหาดีๆนะคะ เข้าไปปรึกษาก่อนทำหลายๆที่
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-22 10:30:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
numolovelove ตอบกลับเมื่อ 2014-10-22 10:23
หมอแต่ละคนมีความถนัดต่างกันค่ะ
เราชอบทรงไหนก็ไปหาห ...

เกือบสามปีเลยเหรอค่ะ

งั้นเราต้องใจเย็นๆมากกว่านี้ซะแล้ว  

ขอบคุณมากนะค่ะ
มีวิธีเช็คอยู่นะค่ะ ว่าแพทย์คนไหนจบศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงมารึเปล่า

เห็นว่าต้องเอาชื่อ นามสกุล ไปดูในเว็บ แพทย์สภา อะ

แล้วดูว่าเค้าได้จบศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงมามั้ย

วิธีนี้เอามาจากในรายการ what's up spring.

http://www.youtube.com/watch?v=dQ2B2TXIN1w   

โพสลิงค์ นี่จะผิดกฏไหมค่ะเนี่ย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-22 12:55:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hathaitip1019 เมื่อ 2014-10-22 12:56
kawza55 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-22 10:44
มีวิธีเช็คอยู่นะค่ะ ว่าแพทย์คนไหนจบศัลยกรรมตกแต่งโ ...

ขอบคุณมากค่าาา

ดูแล้วหมอท่านนี้เค้าบอกว่า ให้ไปหาใน สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย นิค่ะ

ไม่ใช่ แพทย์สภา   เห็นมี ThSAPS ISAPS OSAPS  มันคืออะไรอะค่ะ

คือถ้าได้ สามอัน นี่คือเชื่อฝีมือ ได้เลยปะค่ะ

รบกวนผู้รู้ทันอื่นช่วยด้วยน้าาา

ขอบคุณมากค่าา  
Hathaitip1019 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-22 12:55
ขอบคุณมากค่าาา

ดูแล้วหมอท่านนี้เค้าบอกว่า ให้ไปหา ...

อุ้ย  ขอโทษค่ะ สงสัยจะบอกผิดตอนแรก ว่าให้ไปดูในแพทย์สภา ขอโทษน้า  

เราก็ไม่รู้นะ ว่า ThSAPS ไรพวกนี้คืออะไร รอผู้รู้มาตอบดีกว่าค่ะ

แต่เราคิดว่า ถ้า แพทย์ตกแต่งคนไหนมีหมด ก็น่าจะ เชื่อฝีมือได้ระดับนึงนะ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 09:38:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kawza55 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-22 14:25
อุ้ย  ขอโทษค่ะ สงสัยจะบอกผิดตอนแรก ว่าให้ไปดูในแพทย ...

ขอบคุณมากค่าาาา  

ศัลยแพทย์ในประเทศไทยปัจจุบันมีสมาชิกทั้งสิ้น 317 คน

ส่วนความหมายก็ตามนี้ค่า

ThSAPS = สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งเสริมสวยแห่งประเทศไทย
ISAPS = สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งเสริมสวยนานาชาติ
OSAPS = สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งเสริมสวยในภาคพื้นเอเซียแปซิฟิก

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 16:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
marukopAt` ตอบกลับเมื่อ 2014-10-23 10:52
ศัลยแพทย์ในประเทศไทยปัจจุบันมีสมาชิกทั้งสิ้น 317 คน

...

ขอบคุณ ที่่ช่วยอธิบายจ้าาาา

แนะนำ หมอคณิต วิทยาวนิชชัย(คลินิกmaxi ) ศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง เป็นหมอที่พี่ไปผ่าตัดดึงหน้าด้วย หมอเย็บแผลเนียนละเอียดแทบไม่เห็น แล้วหมอยังเป็นอาจารย์แพทย์ด้วย
นายแพทย์ คณิต   วิทยาวนิชชัย อีกหนึ่งเสียค่ะ
แนะนำ นพ.คณิต วิทยาวนิชชัย เลยค่ะหมอเก่งมาก เป็นศัยลแพทย์เฉพาะทาง ที่สำคัญเป็นอาจารย์แพทย์ด้วยค่ะ
ขอแนะนำอีกเสียงคะ นายแพทย์โอภาส คุ้มกองสุวรรณ ลองไปหาข้อมูลดูกันนะค่ะ
ขอแนะนำอีกเสียงคะ นายแพทย์โอภาส คุ้มกองสุวรรณ ลองไปหาข้อมูลดูกันนะค่ะ
แนะนำอีกเสียง  หมอโอภภาส
เสริมนม กับ ลักยิ้มกะคุณหมอ หมอคณิต วิทยาวนิชชัย  อีกเสียงค่ะ
แนะนำหมอโอภาส คุ้มกองสุวรรณ เลยจ้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รักเร่ เมื่อ 2018-9-5 14:10

คุณหมอ โอภาส คุ้มกองสุวรรณค่ะ
หมอเบนซ์ โฆษิต
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้