ดู: 1085|ตอบกลับ: 5

[ทำจมูก] จมูกใหญ๊ใหญ่ เนื้อเย้อะะชัดเจนแบบนี้ ใครจะใจดีแนะนำให้หน่อยได้ไหมเอ่ย..

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เป็นกระทู้คำถามแรกที่ตั้งหลังจากแอบซุ่มดูรีวิวจมูกคนอื่นมานาน
ส่วนมากไม่ค่อยมีใครจมูกเหมือนเรา คือเราจมูกมันชมพู่จริงๆ ขออนุญาตแนบรูปประกอบนะคะ

ประมาณนี้ค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอะไรบ้างอ่ะคะรบกวนผู้มีความรู้มาแชร์ให้่หน่อยนะคะ ต้องตัดปีกจมูกไหม เล็มไขมันปลายจมูก ตกแต่งปลายอะไรแบบนี้ หรือต้องเสริมซิลิโคนมั้ย
กับคุณหมอท่านไหนที่พอจะทำเคสนี้ให้ได้บ้างไหมคะ เวลายิ้มจมูกมันบานเบ่งมากๆค่ะ
โพสต์ 2014-10-19 17:02:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราใจดีค่ะเลยรีบมาตอบทันที 555 อวยตัวเอง  เราคิดว่าน่าจะ หมอชาติชาย นะคะ จมูกชมพู่ใหญ่ๆ แบบผู้ชาย คุณหมอจะถนัด แต่รู้สึกว่าท่านจะมือหนัก อาจจะบวมช้ำนานซักนิด

อีกทางเลือก หมอกลวัชร์ ตัดปีกจมูกหนาๆ ได้เยอะและสวยค่ะ แต่จมูกชมพู่เราไม่แน่ใจนะคะว่าผลงานคุณหมอเป็นยังไงนะคะ อาจจะต้องเสริมซิลิโคน ตัดปีก และแต่งปลายจมูก ร่วมกันทั้งหมดค่ะ ลองให้คุณหมอประเมินดูนะคะ

ขอให้ออกมาสวยๆ นะคะ
โพสต์ 2014-10-19 17:05:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ภาพจมูกก่อนและหลังที่ผมไปทำมาคั้บบ
ผมเสริม + ตัดปีกจมูกกับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิก ไว้ว่างๆจะมารีวิวให้ดูคับ
โพสต์ 2014-10-19 17:30:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

การผ่าตัดปีกจมูกมีหลายวิธี สำหรับจมูกของตัวเอง เค้าคิดว่าน่าจะเป็นวิธีที่ 4 นะเจ้าคะ

1.การเย็บข้างในโดยไม่ตัด(Alar cinch)
2.การตัดเนื้อเพื่อลดความกว้างฐานด้านล่างในรูจมูก(Alar base reduction)
3.การตัดเนื้อด้านข้างเพื่อลดความบานของปีกจมูก(Alar Lobule reduction)
4.การตัดความหนาของปีกจมูก (Alar Rim resection)

ส่วนตัวแนะนำนายแพทย์ทรงยศเจ้าค่ะ
คุณหมอมีเทคนิคพิเศษบวมช้ำน้อย และพักฟื้นไม่นานค่ะ

ยังไงก็ลองศึกษาดูข้อมูลดี ๆ ก่อนตัดสินใจทำนะคะ ขอให้ออกมาสวย ไม่ต้องแก้เจ้าค่ะ

CREDIT : http://www.dreamclinicthailand.com/service/nose-surgery/nose-wing-reduction/
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-19 17:45:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ใจดีกันทุกคนเลยยยยย
โพสต์ 2014-10-19 18:40:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนรุ่นน้องเพิ่งไปทำมาที่Dmor clinic เพื่อนจมูกใหญ่และบานมว้ากกก ทำแต่งปลายจมูกออกมาสวยเลยค่ะ เห็นว่าทำเทคนิคโอเพ่นด้วย เพื่อนบอกเหมือนได้เกิดใหม่เลย 5555

ในเฟสเค้ามีบทความเรื่องเทคนิคการแต่งปลายจมูกแบบopen นี้ด้วยลองเข้าดูเองได้เลยจ้าาา. เฟสเค้า ตามชื่อคลินิคเลย เราติดตามอยู่ dmorclinic อะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้