ดู: 5681|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ช่วยด้วยปากกระจับทำไมเป็นแบบนี้

[คัดลอกลิงก์]
คือไปทำปากกระจับมาคะ ตอนนี้จะครบ 2 เดือนแล้วแต่ปากยังยิ้มไม่ได้เลยคะ. เหมือนเม้มปากตลอดเวลา ทั้งที่นวดปากตลอดทั้งวันเลยนะคะ เช้า สาย  บ่าย. เย็น. ก่อนนอน. มิหนำซ้ำยังเบี้ยว  สูง  ต่ำไม่เท่ากัน ก่อนทำก็ศึกษาข้อมูลมาอย่างดีใช้เวลาหลายปีกว่าจะตัดสินใจทำ กับหมอมีชื่อเรื่องปาก หลายๆคนยกให้เป็นหมอศัยลกรรมปากระดับเทพ แต่ทำไมปากเราถึงเป็นแบบนี้ ตัวเองก็เครียดมากแล้วแม่ก็มาบอกว่ายิ้มเหมือนคนปากแหว่งเพดานโหว่ แถมคนในหมู่บ้านก็ถามแม่ว่าเราไปทำไรมาปากเบี้ยวมาก เราไปทำไรมาเดี๋ยวนี้ขี้เหร่จัง   ถ้าแก้หมอคงไม่แก้ให้แน่นอนคะเพราะปากทั้งสองข้างตัดไปถึงขอบปากยกเว้นตรงกลางยังมีนิดหน่อย ใครที่ทำมามีปัญหาแบบนี้บ้างมาแชร์กันหน่อยนะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 23:08:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพบน 1เดือน ภาพล่างจะสองเดือนแล้วคะ

image.jpg (537.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 22:38:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะอัพรูปให้ดูนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 22:52:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปยังไงคะ
บางมากเลยค่ะ ขนาดยังไม่ยิ้มเต็มที่นะ พี่ว่าหมอทำบางไปนะคะ
ช่วงรอบแผลมีรอยจีบเล็กๆ ทำใหปากดูไม่เรียบ แถมยิ้มไม่ได้อีก

พี่ว่าลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูนะคะ จะได้ทราบปัญหา

สู้ๆนะคะ อย่าคิดมาก น่าจะมีทางแก้ไขค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะบางมาก พนักงานทางคลินิคก็ให้รอครบ3เดือนแล้วค่อยพบหมอนี่ขนาดยังไม่หายบวมถ้าหายบวมคงบางกว่านี้คะ เครียดเลย  โพสต์ 2014-10-13 23:25
สู้ๆ ๆ ค่ะ เราก้อเป็นอีกคน ทำปากค่ะ แต่ไม่ได้ทำที่นี่ ค่ะ ตอนนี้ 4 เดือนแล้วค่ะ ปากเบี้ยวค่ะ ไม่เป็นกระจับ รอยแผลคีย์ลอยอีกค่ะ
เครียดเหมือนกันค่ะ แต่โชคดี คือไม่บางมากค่ะ ยังสามารถแก้ไขได้ แต่ ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากจะแก้ไขเลย อยากให้ออกมาพอใจ ยังจะดีกว่า ที่ต้องแก้ไขค่ะ กุล้มค่ะ
จากประสบการเคยทำปาก 1เดือนยังไม่หายหรอกจ้า ต้อง 3เดือน ตอนแรกจะแข็งตึง ยิ้มๆ นวดๆบ่อย มันจะดีขึ้น แรกๆคนรอบข้างก็จะว่า แต่ตอนนี้ ไม่เห็นมีคนบ่นสักคน ใจเย็นๆเนอะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-14 08:32:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chidkamonloveyo ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 02:21
สู้ๆ ๆ ค่ะ เราก้อเป็นอีกคน ทำปากค่ะ แต่ไม่ได้ทำที่นี ...

ขอบคุณคะ เสียใจที่ทำตอนนี้คิดถึงปากเดิมถึงจะบานแต่ก็ดีกว่านี้
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-14 08:35:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mangboong ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 08:06
จากประสบการเคยทำปาก 1เดือนยังไม่หายหรอกจ้า ต้อง 3เดื ...

ขอบคุณคะ หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นตอนนี้รอครบ3 เดือนอาทิตย์หน้าครบ 2 เดือนแต่ยังไม่ดีขึ้นเลย กลุ้มใจมากคะ
อิจฉาคนมีมุมหยักตงบนปากมากเลยค้ะ หนูทำออกมาแล้วไม่สวยเลยอาา ค้ะมันไม่มีมุมหยักอ่าค่ะ ปากพี่สวยมากเลยค้ะอิจฉา  
คุณยังดีกว่าชั้นมากค่ะ คุณยังมีเนื้อไว้แก้ค่ะ ของชั้นไม่มีเนื้อเหลือเลย เบี้ยว เอียง ย่น เหลือแต่ขอบปาก จะเอาอะไรแก้ หมอชั่วๆแถวปิ่นเกล้ารึเปล่า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-14 12:12:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ เป็นแบบนี้กันเกือบทุกคน แต่น่าแปลกลูกค้ายังเยอะเหมือนเดิม
เราเสียใจมากที่ทำปาก ปากเบี้ยว ไม่เป็นกระจับ แบบว่าทำออกมาได้ชุ่ยมาก หน้าทุเรศกว่าเดิม เราร้องไห้ทุกวัน คิดถึงปากเดิมมาก ทรมานใจมาก เราคิดจะฆ่าตัวตายด้วยซ้ำ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-14 16:05:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำหมอไหนคะ
ของผมก็เช่นกันครับ ทำที่หมอเชียงใหม่คิดว่าดีและไว้ใจแล้วนะครับ แย่มาก ออกมาไม่สวย จากคนที่มีแต่คนชมว่ายิ้มสวย ยิ้มเก่ง ยิ้มกวนตีน. มาตอนนี้ผมไม่กล้ายิ้มเลยครับ ใครไปแก้ไขมาแล้วบ้าง
หน้าจะแก้ได้นะ
ฉีดไขมันตัวเองเพิ่ม
หน้าจะช่วยได้นะ
แค่ความคิดเรานะ
ถูกผิดไง
รองหาข้อมูลดู
iamprincess ตอบกลับเมื่อ 2015-9-11 15:56
เราเสียใจมากที่ทำปาก ปากเบี้ยว ไม่เป็นกระจับ แบบว่า ...

ใช่กำลังเป็นอยู่เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้