ดู: 15450|ตอบกลับ: 98
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกรอบที่2 รามาวดีคลินิคค่ะ ไม่ผิดหวังจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเป็นอีกหนึ่งคนที่ชอบมาส่องดูเพื่อนๆในเว็บdungdongเป็นอย่างมาก วันนี้เลยอยากมาบอกเพื่อนๆว่าคลีนิครามาวดี คุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ แก้ไขจมูกของเราได้ดีจริงๆ ดีกว่าที่เราคาดหวังไว้ ขอเล่าก่อนเลยว่าเราเป็นคนอีสานที่หวังจะงามเหมือนคนเมืองกรุง เก็บเงินพร้อมเก็บประวัติคลีนิคและตัวคุณหมออยู่ประมาณ 1 ปี ด้วยความที่ว่าอยากแก้ออกมาแล้วขอให้งามสมใจที่เถิดดสาธุ อิอิ จนมาเจอคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ ก่อนอื่นก็ส่งรูปให้คุณหมอดูก่อน คุณหมอจะแนะนำว่าต้องทำอะไรบ้าง พอถึงวันนัดก็เดินทางเข้าเมืองกรุง เจอคุณหมอตัวเป็นๆ 555 แอบตื่นเต้น(คุณหมอหล่อและดูดีมาก) ที่สำคัญเป็นกันเองกับเด็กบ้านนอกอย่างเราด้วย ...... สรุปก็คือเราตัดสินใจทำกับคุณหมอเลยค่ะแล้วก็ขึ้นเขียง....ตอนนี้ผ่านมา2อาทิตย์แล้ว เลยอยากมาแชร์ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คนไหนที่อยากจะแก้หรือเสริมใหม่ ลองพิจารณา คลีนิครามาวดี ดูบ้างนะคะ (ไม่ได้เป็นหน้าม้า หรือได้ส่วนลดใดๆค่ะ) แต่ที่มาเล่าแอบดีใจกะจมูกอันนี้มากๆๆ
สุดท้าย...เราจะเอารูปหน้าตรงมารีวิวเท่านั้น!!!  สาเหตุคือถ่ายรูปจมูกด้านข้าง99%สวยกันทุกคนค่ะ แต่จะสวยมากแค่ไหนต้องดูจมูกหน้าตรงเท่านั้น  อยากบอกว่าของจริงมันสวยในความรู้สึกเรานะ แต่ถ่ายรูปไม่ยักกะงามแฮะ555 ที่เหลือให้เพื่อนๆ ช่วยติชมแล้วกันค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-10 22:30:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบได้แค่ว่า ไม่สวยอย่างที่คิดแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างแล้วค่ะ อัพเดทรูปเพิ่มเติมให้ดูหน่อยค่ะ ทำไมไม่สวยอย่างที่คิดแล้วเหรอค่ะ พอดีเราเองก็สนใจที่นี่เหมือนกัน ไม่โอเคจะได้สตอปก่อน ศึกษาใหม่่ค่ะ  โพสต์ 2015-5-14 22:04
จะไปแก้ใหม่หรอคับ  โพสต์ 2015-5-13 17:38
pimdaoelca ตอบกลับเมื่อ 2015-1-9 11:47
เสริมจมูก ซิลิโคนอะไรหรอค่ะ และทำกับคุณหมออะไรหรอค่ะ

เริ่มต้น 40000 คะ
poydii ตอบกลับเมื่อ 2015-8-7 12:35
เมลมาคุยได้เลยค่ะ  ตอนนี้กำลังหาหมอใหม่ทำอยู่เพราะ ...

ตัวเองเค้าแอดเฟรนไปนะ มีไลน์ป่าวอ่าหลังไมค์ก้ได้จ้า
สบายดีนะครับ ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างเอ่ย ติดตามอยู่นะครับ
รอดูอันแก้ใหม่คับ
wisoot@corn ตอบกลับเมื่อ 2015-5-24 11:26
อ้าวหมอสมปอง  จองคิวไว้แล้วด้วย แย่ขนาดนั้นเลยเหรอ ...

poyd.harle@hotmail.com
ยังไงเมลมาถามได้นะคะไม่หวงข้อมูล ถามว่าชอบทรงที่คุณหมอทำให้มั๊ย? ตอบว่าชอบมากแต่คุณหมอทำไม่ห่วงถึงความปลอดภัย ห่วงสวยแค่ระยะสั้นไม่คำนึงถึงผลในระยะยาวของคนไข้ อยากจะกลับไปแก้กับคุณหมอเหมือนกัน แต่อีกใจตอกย้ำว่าอย่าเสี่ยง 5555555 ตอนนี้ปอยด์ยังไม่ได้แก้กำลังหาข้อมูลอยูบวกกับเนื้อจมูกยังไม่นิ่มพอจมูกบุ๋มแรกๆ อายมากหลังแฟนบอกไม่ต้องแคร์เพราะเค้ายังรักเหมือนเดิม อิอิ นอกเรื่องนิดนึง ยังไงเมลมาคุยได้ค่ะ
poyd.harle@hotmail.com
เมลมาคุยได้เลยค่ะ  ตอนนี้กำลังหาหมอใหม่ทำอยู่เพราะช่วงแรกที่ถอดซิลี่โคนปอยอยากพักเนื้อที่จมูก
แล้วก็กลัวติดเชื้อด้วยเพราะตอนนั้นเนื้อปลายจมูกแักเสบแล้ว 2 ที่ ปอยเลยไม่เสียงที่จะทำใหม่
แต่ตอนนนี้พักมา 5 แล้วได้เวลาทำใหม่เพราะตอนที่โทรไปปรึกษาคุณหมอที่บางมดช่วง 3 เดือนหมอบอกยังทำไม่ได้
ต้องกลับไปนวดให้ปลายจมูกนิ่มไม่มีพังพืดก่อน เมื่อวานไปพบปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์ นามสกุลย่อ (คจ) มาที่ รพ.เอกชนย่านเลียบคลองประปาประชาชื่น
คุณหมอคิดค่าทำ 450,000 บาท ให้นอน รพ 1 คืน ดมยาสลบ
ฟังแล้วช็อกไปหมอถามว่าเงียบทำไมช็อกหรอ
ตอบว่าช็อกค่ะ คือเอาเงินไปดาวน์รถคันละล้านกว่าได้ 1 คันเลย นัดตอน 4 โมงครึ่งไปถึงก่อน 15 นาที หมอติดเคสผ่่าตัด
ให้รออีก ชม ครึ่ง เหอๆ เสียค่าปรึกษาหมอคุยแค่ไม่ถึง 10 นาทีอีก 1,200 บาท บอกได้เลยว่าไม่ไปทำค่ะ แพงเฟ่ออออออ
อาทิดหน้าจะเข้าพบคลีินิคอื่นอีกเดี๊ยวจะแวะมาเล่านะค่ะถ้ามีเวลา
ไม่ทราบว่ามีเมล คุณหมอโดยตรงป่าวคะ พอดี กำลังสนใจกับคุณหมอท่านนี้เหมือนกัน ขอบคุณค่ะ
จมูกสวยมากเลยคะ
poydii ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 11:54
วันนี้มีนัดหมอว่าจะเข้าไปปรึกษา แต่เห็นข้อมูลคิดว่ ...

เตงถอดออกกี่เดือนถึงจะเสริมใหม่ได้

ที่เคยปรึกษามาคุณหมอตอบเกหมือนกันหมดคือต้องนวดให้ปลายจมูกนิ่ม เร็วสุดคือ 3 เดือน พอดีๆน่าจะ 6 เดือน แบบเข้าที่ก็ 1 ปีค่ะ  โพสต์ 2015-8-7 12:48
ตอนนี้ถอดได้ 4 เดือนกว่าแล้วค่ะ แนะนำว่าถ้ามีปันหาเหมือนกันให้นวดปลายจมูกให้นิ่มไว้ค่ะแรกๆ จะเจ็บหน่อยแต่ต้องยอมทนเอา เพราะถ้าพังพืดเกาะปรายจมูกจนแข็งมันจะทำการแซะเนื้อเสริมอีลำบาก  โพสต์ 2015-8-7 12:41
poydii ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 11:54
วันนี้มีนัดหมอว่าจะเข้าไปปรึกษา แต่เห็นข้อมูลคิดว่ ...

อ้าวหมอสมปอง  จองคิวไว้แล้วด้วย แย่ขนาดนั้นเลยเหรอคะ
ขอ ID Line  ได้ไหมคะ อยากปรึกษา จะได้คิวเดือนมิย. นี้แล้วอ่า

ขอโทดทีนะค่ะเพิ่งจะมีเวลาเข้ามาดูในเว็บช่วงนี้งานเยอะ ยังไงเข้ามาสอบถามได้นะค่ะปอยด์อีเมลไว้ข้างล่างถัดจากกระทู้นี้  โพสต์ 2015-8-7 12:42
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-22 15:38:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้แก้ไขใหม่หรือว่าทำใหม่หรือยังค่ะ

ยังเลยค่ะ เพราะไปปรึกษาหมออีกท่านกับ รพ แถวบ้านมาเค้าบอกว่าต้องนวดให้เนื้อนิ่มก่อนและต้องพักอย่างน้อย3เดือนค่ะ  โพสต์ 2015-8-7 12:45
วันนี้มีนัดหมอว่าจะเข้าไปปรึกษา แต่เห็นข้อมูลคิดว่าเปลี่ยนใจดีกว่าไม่อยากเสี่ยงขาตั๊กแตนเพราะก่อนหน้านี้ทำกับหมอสมปอง ที่สมุทรปราการมาทะลุจ้าาาา ต้องถอดออกปลายจมูกบุ๋มเลยคคิดแล้วเคลียดทุกวันนี้

เตงถอดออกกี่เดือนถึงจะเสริมใหม่ได้  โพสต์ 2015-5-24 11:56
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-15 00:55:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Pookpik26 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 22:30
ตอบได้แค่ว่า ไม่สวยอย่างที่คิดแล้วค่ะ

ทำการแก้ใหม่แล้วค่ะ คุณหมอทำให้ฟรีจริงๆค่ะ ตอนนี้แก้ได้ 2 อาทิตย์แล้ว รอยุบบวมชัดๆแล้วจะอัพรูปให้ดูนะคะ ตอนนี้ก็แอบลุ้นอยู่เหมือนกัน ขอให้มันออกมาสวยสมใจ
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 23:33
มันใหญ่และกว้างพอๆ กับปากเลย

ขอบคุณมากครับ
มันใหญ่และกว้างพอๆ กับปากเลย
อันนี้เป็นจมูกหลังทำได้เกือบ 2 เดือน

7.jpg (329.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ราคาที่บอกว่าเริ่มต้น 40,000 นั่นคือจมูกที่มาเสริมวิธีทั่วไปค่ะ
ถ้าเป็นแบบโอเพ่นจะบวกไปอีก

ถ้าเคสแก้ยิ่งแพง

เราว่าคุณหมอเค้าน่าจะทำเคสทั่วไปได้ดี แต่เคสแก้จมูกใหญ่ สำหรับผู้หญิงไม่ผ่านค่ะ
ที่แย่กว่าคือคุณหมอโม้เยอะไป ทำให้ตั้งความหวังไว้สูง

น้องสาวเรานอยด์มากอีกเรื่องคือ หลังทำได้ 1 สัปดาห์ ดันเอาทำพูดหมอไปบอกเพื่อน ว่าเล็กลงแน่นอน โด่งธรรมชาติ ปรากฎว่าเชื่อ มาทำเหมือนกัน ตอนนี้ก็นอยด์กันทั้งคู่เลย

อ่อ ลืมบอกว่า ไอ้แกนตั๊กแตนที่คุณหมอใส่ น้องบอกว่า ไม่ถึงปี ปลายจมูกเริ่มบางซะแล้ว จับได้หัวตั๊กแตนเลยค่ะ ยิ่งถ้าเอาไฟส่อง จะเห็นชัดเลย (น้องไปทำฟัน หมอฟันบอกเห็นรูปร่างซิลิโคนที่อยู่ตรงปลายเลยค่ะ)
ommyjang ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 20:38
ขอดูรูปหน่อยครับพอดีจะไปแก้ที่นี่เหมือนกัน

มันใหญ่อยู่เลยนะคะเนี่ย ไม่เข้ากับหน้าผู้หญิง

2.jpg (414.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

5.jpg (406.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 17:34
น้องสาวเราทำมาได้เกือบปี เราไปด้วย ไปนั่งฟังคุณหมอ  ...

ขอดูรูปหน่อยครับพอดีจะไปแก้ที่นี่เหมือนกัน
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 17:34
น้องสาวเราทำมาได้เกือบปี เราไปด้วย ไปนั่งฟังคุณหมอ  ...

ขอบคุณมากที่มาเล่าให้ฟังค่ะ

น้องสาวเราทำมาได้เกือบปี เราไปด้วย ไปนั่งฟังคุณหมอ ว่าต้องดีไซน์จมูกยังไง ใช้แกนตั๊กแตนจะดีกว่าแกนแบบซิลิโคนทั่วไปยังไง การันตีว่าไม่มีวันทะลุ ปล่อยไปจนตาย ก็ดูไม่ออกว่าเสริม คุณหมอแกคุยดีนะคะ พูดให้เรามั่นใจ อีกอย่างแกเป็นเลขาแพทยสภา ก็คิดว่ายังไงก็ต้องทำออกมาดี ไม่ให้เสียชื่อแกหรอก แต่..........
จมูกน้องสาวเราเล็กลงไปก็จริง แต่เล็กลงตรงปีกเท่านั้นค่ะ และเป็นทรงผู้ชายอ่ะ
แผลตัดปีกก็นูน ตัดซะยาวเลย แพงอีกตั้งหาก
พอนัดตัดไหมอีก 2 อาทิตย์ ปรากฎว่าแผลตัดปีกต้องไปเย็บซ้ำข้างนึง เย็บครั้งแรกไม่ดีเลย ไม่เก็บรายละเอียด
สงสารน้อง บ้านอยู่ปทุมต้องบึ่งไปสมุทรปราการอย่างเดียวเลย

ยิ่งตอนทำเสร็จ นั่งรถกลับ เลือดไหลตลอด ไหลไปอีก 3 วัน ก็เข้าใจว่าเคสแก้ แต่แกเล่นซะเยินเลย ถอดซิลิโคนเข้าออก บ่อยมาก (น้องบอกว่า มากกว่า 3 ครั้ง)

นี่ก็ผ่านไปจะปี ใครก็บอกว่าทรงผู้ชาย ไม่ได้ดูสวยเข้ากับหน้าเลย

พอกลับไปหาหมอ หมอก็เอารูปจมูกเดิมมาเปรียบเทียบกับปัจจุบัน อ่าววว ก็มันแน่นอนอยู่แล้ว ถ้าเอาเฉพาะจมูกมาเทียบ แต่ถ้าดูภาพรวมทั้งหน้า มันไม่เข้ากันเลยค่ะ ไม่เห็นสมกับที่แกคุยไว้ซะเยอะเลย น่าผิดหวังมาก

ตอนนี้น้องเราไปแก้กับหมออื่นแล้ว หมอที่แก้ยังบอกเลยว่าเป็นทรงผู้ชาย ที่แย่กว่าคือ ตอนแก้ หมอสัมพันธ์ทำไว้ซะให้หมออื่นแก้ยากมาก กว่าจะถอดซิลิโคนได้ แกเล่นใช้ไหมละลายเย็บพันกับซิลิโคน มันก็เลยหนึบมาก แล้วจมูกน้องเรานะข้างในเนื้อจมูกเป็นแผลเต็มไปหมด ซึ่งถ้าปล่อยไว้นานก็เป็นพังผืด เป็นแผลเป็น ยิ่งแก้ยากไปอีก

เพลียแทน น้องเราหมอคิด 75,000
คิดดูซิ ราคานี่ มันต้องคาดหวังสูงอยู่แล้ว ยิ่งแกคุยโม้ไว้เยอะด้วย
แม่เราโกรธมากเลย เงินตั้งหลายหมื่นนะ ไม่ใช้หลักพัน

ผมว่าผลงานของหมอท่านสวยนะครับ เพราะท่านก็มีลูกศิษย์มากมาย แต่ผมว่าราคาสูงไป
ถ่ายรูปอัพเดตบ้างน้า สวยมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้