ดู: 6209|ตอบกลับ: 10

Review: เสริมจมูก ซิลิโคนเกาหลี รพ.เลอลักษณ์ กับคุณหมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phungzzz เมื่อ 2014-10-8 13:47

สวัสดีค่ะ เราขอแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวจากการตัดสินใจเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตของตัวเองกับคุณหมอกิตติศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์

สาเหตุที่ตัดสินใจอยากเสริมจมูก เราตั้งใจมาตลอดตั้งแต่ต้นปีว่าถ้าลดน้ำหนักได้ 30โล จะทำจมูกทันที ซึ่งเดือนกันยาที่ผ่านมาเราทำสำเร็จจาก85 ลงมาที่55 ก็เลยตัดสินใจทำทันที ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าเราเป็นคนกลัวเข็ม กลัวการผ่าตัด กลัวเลือด กลัวทุกสิ่งอย่างที่แหลมและคม แต่อยากสวยค่ะ เพราะฉะนั้นต้องอดทน

เราใช้เวลาหาที่ตามรีวิวต่างๆทั้งในเว็บนี้และกับคนรอบตัวเราเองเพื่อตัดสินใจว่าที่ไหนที่เหมาะสมทั้งราคา ทั้งความปลอดภัย รวมถึงมีความเป็นมาตรฐาน ไม่ต้องมาแก้ให้เจ็บตัวซ้ำ

จนมาจอรีวิวนึงของรพ.เลอลักษณ์ทำให้เราตัดสินใจโทรนัดทันที โดยได้คิววันที่17 กันยาเดือนที่ผ่านมา

วันนั้นแฟนเราไปส่งตอนสองทุ่มได้คิวสุดท้ายพอดี เจ้าหน้าที่ด้านหน้าต้อนรับดีมากค่ะ
เราจองคิวคุณหมอกิตติศักดิ์ไว้ และเลือกซิลิโคนเกาหลี ราคาสูงกว่าซิลิโคนอื่นนิดนึง แต่แลกกับความสบายใจของตัวเองเราว่าคุ้มค่ะ

ระหว่างนอนรอคุณหมอเราแอบจิตตกกลัวค่ะบอกเลย5555+เป็นช่วงเวลาระยะทำใจจริงๆ แต่พอคุณหมอมาถึงถามว่าอยากได้แบบไหน เราเลยบอกว่าขอโด่งๆให้เข้ากับหน้าค่ะ หลังจากนั้นเราก็หลับไป55555+ ของเราทำประมาณ30นาทีไม่น่าเกินก็เสร็จแล้ว
เหตุผลที่เลือกทำจมูกที่เลอลักษณ์ กับคุณหมอกิตติศักดิ์คือจากโปรไฟล์คุณหมอถือว่าเป็นคนเก่งมากคนนึงค่ะ และจากหลายๆรีวิวรวมถึงเพื่อนที่เรียนด้วยกันเลยเชื่อมากขึ้น ภายในดูสะอาด serviceการต้อนรับดีค่ะ ที่สำคัญรับบัตรด้วยเลิศค่ะ>.<  ที่สำคัญที่สุดคือการผ่าตัดของเลอลักษณ์ใช้ยาสลบด้วยเพราะงั้นคนขี้กลัวอย่างเราถึงผ่านมาได้ง่ายๆ

ขอโทษนะคะยาวไปนิด

อันนี้เป็นรูปก่อนทำนะคะถ่ายตอนก่อนเข้าห้องผ่าตัดที่รพ.เลอลักษณ์ค่ะ

ทำเสร็จ4ทุ่มค่ะ อันนี้สภาพหลังทำ

แผลหายไวมากค้ะคุณหมอกิตติศักดิ์มือเบามาก หมดฤทธิ์ยาชาไม่ปวดมากค่ะ พารา2เม็ดเอาอยู่สบายๆ ไม่มีรอยช้ำเลย วันที่3ก็ลัลล้าได้แล้ว

อันนี้เป็นรูปยังไม่ถึงเดือนนะคะ

ขอบคุณรพ.เลอลักษณ์สำหรับจมูกสวยๆค่ะ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2014-10-8 14:13:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้ายยยยย สวยขึ้นมากเลยย
จมูกดูมีมิติขึ้นมากเลยค่ะ
ลดน้ำหนักยังงัยค่ะ เก่งมากเลยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-8 14:24:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ ตอนลดอดทนอย่างเดียวคะ ปกติชอบกินโค้กคะ แต่สิบเดือนนี้ลาขาด5555
โพสต์ 2014-10-16 09:03:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเฟสหน่อยได้ใหมคะอยากดูรุปเพิ่ม
โพสต์ 2014-10-16 12:59:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมน้อย  สวยค่ะ
โพสต์ 2014-10-16 13:17:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
omg เทอยอดมาก...เห็นคนน้ำหนักตัวเยอะแล้วพยายามให้ผอมได้ไม่ใช่เรื่องง่าย นับถือจริงๆค่ะ...ที่สำคัญผอมแล้วสวย หน้าอ่อนกว่าเดิมมากมาย แถมมีจมูกใหม่ไฉไลกว่าเดิม
โพสต์ 2015-2-27 00:04:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่เก่งจังเลยค่ะ ลดน้ำหนักได้ด้วย แล้วเสริมจมูกมาสวยมากๆ หนูก็ตั้งใจอยว่าถ้าผอมจะไปทำจมูก หนูอยากคุยกับพี่จังเลยค่ะ รบกสนแอดไลน์หนูได้หน่อยนะคะ   mod_mod50
โพสต์ 2015-2-27 14:57:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าววว สวยมาก
โพสต์ 2015-9-5 13:10:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลดน้ำหนักได้ขั้นเทพจริงๆ ผอมแล้วดั้งก็สวยตาม  เก่งมากค๊ะ
โพสต์ 2015-11-12 03:44:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเป็นคนละคนเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้