ดู: 2835|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แก้ฟิลเลอร์จมูก+เสริมใหม่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ferntanya เมื่อ 2014-10-6 10:15

สวัสดีพี่น้องชาวดั้งโด่งทุกคน   

วันนี้เฟินจะขอมาเล่าประสบการณ์ที่ผ่านมา ล่ะอยากจะมาเตือนทุกคนที่อยากสวยเพื่อไว้ให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกคนกันนะค่ะ

ที่ผ่านมาเฟินได้ทำการฉีดฟิลเลอร์ ครั้งแรกที่คลีนิคในเซ็นทรัลสาขาหนึ่ง ราคาค่อนข้างสูงประมาน 15,000 บาท แต่ยอมรับว่ามันสลายไปหมดค่ะ ไม่มีอันตราย แต่ฉีดมาแล้ว ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงสักนิดเลยค่ะ                

รู้สึกเปลืองเงินมาก หลังจากนั้นประมาน 2 ปี เลยตัดสอนใจ ฉีดฟิลเลอร์อีกรอบกับคลีนิคแถวสุขุมวิทซึ่งบอกได้เลยว่า เป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายมากๆ เดี๋ยวเรา

มาดูผลงานกันนะค่ะว่ามันจะแย่ขนาดไหน

อันนี้คือภาพก่อนไปทำค่ะ กำลังเดินทางไป อาจจะดูไม่ชัดนะค่ะ

หลังทำเสร็จก็ดูดีนะค่ะ แต่อย่าเพิ่งดีใจไป มาดูรูปหลังฉีดเสร้จกันนะค่ะ เหมือนออกมาแล้วมันจะสวยใช่มั๊ยค่ะ เดี๋ยวเรามาดูวิวัฒนาการมันกัน

วันที่สองค่ะ บวมมาก บวมจนแบบ ตัว..ไร เนี้ยยย

วันต่อๆมาค่ะ ละกว่ามันจะยุบบวมนะค่ะ นานมากเป็นเดือนเลยทีเดียว แถมรอยเข็มก็หายยากมากๆด้วยค่ะ สงสัยใช้เข็มใหญ่

หลังจากที่มันเข้าที่ ก็นานหลายเดือนเราก็พอใจกับมันมาก ดูดีกว่าที่เราเคยฉีดมา แต่อย่าเพิ่งดีใจไปค่ะ เดี๋ยวจะมีภาพหลังจากความสวยที่ได้มาโดยไม่คิดให้ดีก่อนว่ามันทำลายชีวิตเฟินขนาดไหน

ผ่านมาประมาน 6 เดือน นี่แหละความมักง่าย อยากสวย โดยไม่ทันคิดไตร่ตรองดีๆก่อน แอฟเฟคมันก็เกิดเป็นรอยแดงๆที่น่าเกลียดมาก ทาคอนซีเลอร์ปกปิดก็เอาไม่อยู่  ตอนปรึกษาหมอที่ทำให้ เค้าแนะนำให้เราไปฉีดเพิ่มค่ะ เลือดที่ห้อจะได้หาย ซึ่งจริงๆแล้ว ภายหลังที่เราไปเสริมจมูกกับ หมอผู้เชี่ยวชาญบอกกับเฟินว่า ฉีดกดทับเส้นเลือด ทิ้งไว้นานกว่านี้แย่แน่ค่ะ เส้นเลือดมันคงไม่ไปเลี้ยง เฟินเดาว่ามันอาจจะเน่าได้ถ้ามาทำช้ากว่านี้ ขนาดปล่อยไว้เป็นปียังไม่สลายเรยค่ะ แย่มาก  

ตอนนี้เฟินคนใหม่มาล่ะค่ะ ตัดสินใจแก้ไขโดยการขูดฟิลเลอร์ออก+เสริมใหม่. โดยที่หมอเป็นคนจัดการเรื่องรูปทรงให้ค่ะ. หมอบอกว่าฟิลเลอร์เยอะมากอาจจะช้ำมาก ซึ่งปกติแล้วเคสหมอทำให้คนไข้จะไม่ช้ำเลยค่ะ เราก็เข้าใจนะค่ะเพราะมันต้องขูดออกคงจะต้องเหมือนอวตารหน้าเขียวแน่ๆ  รูปนี้ วันที่ 5-10-57 ค่ะ เพิ่งทำเสร็จสดๆร้อนๆเลย

วันที่ 6-10-57 ผ่านมา 1 คืน ทีแรกหมอบอกกับเราว่า ขูดฟิลเลอร์ออกเยอะมาก ต้องช้ำเยอะ เราก็แบบไม่กล้าส่องกระจก กลัว แต่จริงๆแล้วมันไม่ช้ำเรยค่ะ แถมสวยอีกต่างหาก เพราะหมอบรรจงเหลาซิลิโคนให้นานมาก ทำทีนึงชั่วโมงครึ่งเลยทีเดียว เพราะความปราณีตของคุณหมอและการดูแลอย่างดี ของพี่ๆพยาบาล เราปลื้มมากค่ะ ราคาก็ไม่แพง แถมซิลิโคนเกรดดีที่สุดด้วย

>>>ทั้งหมดนี้ที่เล่ามา อยากเป็นอุทาหรณ์ให้กับทุกๆคนที่คิดจะเสริมจมูก โดยการฉีดฟิลเลอร์นะค่ะ ขอเตือนเลยว่าอยากทำเสริมเรยค่ะ ถูกกว่าเพราะไม่ต้องเสริมหลายๆรอบเหมือนฉีดซิลิโคน และฉีดมาไปแก้ก็ต้องเสียค่าขูดออกเพิ่มอีก ส่วนใครที่ฉีดมาแล้วเฟินแนะนำให้ปรึกษาที่คลีนิคนี้เลยค่ะ Atita Clinic เสริทใน Google IG หรือ Facebook ได้เลยค่ะ คลีนิคมีหลายสาขา ยังไม่เคยฉีดก็เสริมได้นะค่ะ ราคาถูกกว่าคนเคยฉีดด้วย คุณหมอที่ทำให้ชื่อ
คุณหมอนุ่น อทิตา ค่ะ คุณหมอมือเบา ใส่ใจทุกรายละเอียด มียาทานให้  บอกวิธีการดูแล  พร้อมนัดตรวจหลังทำ 14 วันด้วยค่ะ ราคาแล้วแต่เคสนะค่ะ แต่ไม่แพงเลยจริงๆ สามารถปรึกษาหมอได้ทั้งทรงที่อยากได้หรือทรงที่เข้ากับหน้าเรา บอกหมอได้เรยค่ะ
ส่วนใครที่ชอบทรงแบบเฟิน ให้บอกหมอได้เลยค่ะ ว่าขอทรงแบบ น้องเฟิร์น มีหยดน้ำ พุ่งๆ  สวยแน่นอนค่ะ

>>สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณคุณหมอนุ่นมากๆที่เปลี่ยนชีวิตเฟิน เพื่อนๆคนไหนที่สนใจสามารถไปปรึกษาหมอนุ่นได้นะค่ะไม่เสียค่าใช้จ่าย  คิวไม่นานด้วยค่ะและที่สำคัญหมอปราณีตมาก ไว้จะมารีวิวให้ดูต่อนะค่ะ  หลังจากยุบแล้ว ใครจะสอบถามอะไรเพิ่มเติมจากเฟิร์น ถามได้นะค่ะ ส่วนตัวทางเมลก็ได้ค่ะ Fern-tawhan@hotmail.com
ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะที่ทำจมูก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:49:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าไม่เคยฉีดมาเลย เสริมใหม่ เกรดดีสุด ราคาไม่เกิน 2หมื่นค่ะ แล้วแต่ซิลิโคนที่เราเลือกจร้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:49:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าไม่เคยฉีดมาเลย เสริมใหม่ เกรดดีสุด ราคาไม่เกิน 2หมื่นค่ะ แล้วแต่ซิลิโคนที่เราเลือกจร้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:50:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาเริ่มต้น 9,000 บาทเองจ้า ราคาเบาๆสบายกระเป๋า สวยด้วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:58:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
darklight.peek ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 16:24
ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะที่ทำจมูก

ไม่เคยฉีดเรย ราคาเริ่มต้น 9,000 เองค่าา เกรดดีที่สุดเลยบิดได้ ไม่เกิน 2หมื่นค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอนุ่นดูน้า ปรึกษาฟรีค่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:58:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
darklight.peek ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 16:24

ไม่เคยฉีดเรย ราคาเริ่มต้น 9,000 เองค่าา เกรดดีที่สุดเลยบิดได้ ไม่เกิน 2หมื่นค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอนุ่นดูน้า ปรึกษาฟรีค่า
ถ้าจะไปปรึกษานี่เดินเข้าไปได้เลยไหมค่ะ  แล้วคลินิคยุที่ไหนอ่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 22:39:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คลีนิคมีหลายสาขามากเลยค่ะ ตามแต่สะดวกเลย ตั้งฮ่วนเสง หรือข้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ได้ค่ะ ลองLineไปถามหมอก่อนก็ได้จ้ะว่าหมอเข้าสาขาไหนเข้าไปเวลากี่โมงได้อ่ะจ่ะ Line;Ferntanya มาน้า เค้าส่งLineหมอให้
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 22:39:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คลีนิคมีหลายสาขามากเลยค่ะ ตามแต่สะดวกเลย ตั้งฮ่วนเสง หรือข้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ได้ค่ะ ลองLineไปถามหมอก่อนก็ได้จ้ะว่าหมอเข้าสาขาไหนเข้าไปเวลากี่โมงได้อ่ะจ่ะ Line;Ferntanya มาน้า เค้าส่งLineหมอให้
มีภาพอัพเดทปัจจุบันไหมคะ
ขูดฟิลเลอร์ด้วย เสริมด้วย ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-8 14:31:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yoomiradzz ตอบกลับเมื่อ 2014-10-8 11:35
ขูดฟิลเลอร์ด้วย เสริมด้วย ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ

ของเฟินเลือกสิริโคนดีสุดเรย 25,000 บาทค่า เดี๋ยวอัพรูปเพิ่มให้ดูนะค่าา
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-8 14:32:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
numolovelove ตอบกลับเมื่อ 2014-10-7 21:27
มีภาพอัพเดทปัจจุบันไหมคะ

มีค่าาา เดี๋ยวอัพเพิ่มให้ดูน้าค่าา เพิ่ง4วันเองจ้าา ไม่เขียวไม่ช้ำเรยยย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-8 14:36:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ferntanya เมื่อ 2014-10-8 14:38

อันนี้อัพเดตวันที่  3 ค่าา ออกไปเที่ยวมาด้วยจ้าาไม่เขียวเลย

>>>ยังบวมๆอยู่ แต่ไม่ช้ำไม่ม่วงเรยจ้าา เดี๋ยวจะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะค่าาา ขอบคุนที่ติดตามจ้า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-8 14:41:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนอันนี้ล่าสุดค่าา  วันที่ 4 จ้าา เริ่มยุบแล้ววว  

Ferntanya ตอบกลับเมื่อ 2014-10-8 14:31
ของเฟินเลือกสิริโคนดีสุดเรย 25,000 บาทค่า เดี๋ยวอัพรูปเพิ่มให้ดูนะค่าา

ขอบคุนค่ะ
น่ารักมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้