ดู: 2787|ตอบกลับ: 9

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอก และสถานที่นวด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apiizz เมื่อ 2014-10-2 22:11

สวัสดีคะ จขกท. ชื่อ นุ่น นะค่ะ จริงๆได้มีการเสริมหน้าอกไปตั้งแต่วันที่ 18 กรกฏาคมแล้วค่ะ แต่พึ่งจะสะดวกมารีวิว แฮ่ะๆ
  "เป็นรีวิวครั้งแรกใน ดั้งโด่งค่ะ" ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะค่ะ มือใหม่อยากแนะนำคะ

แจ้งก่อนเลยค่ะ ทำการเสริมที่ เลอลักษณ์ กับคุณหมอ กิตติศักดิ์ เป็นซิลิโคนทรงกลม  allergan นัทเทล ใต้กล้ามเนื้อ  400 cc. ค่ะ ผ่านใต้ฐานนม ส่วนสูง 172 น้ำหนัก 55
ซึ้งก่อนทำเป็นคนไม่มีหน้าอกเลยยยยยย แบนราบเป็นหน้ากลอง และเป็นคนอกค่อนข้างห่าง ฐานกว้าง ไหล่กว้าง เนื้อบาง+น้อย คุณหมอจึงแนะนำให้ใส่ที่400 cc. คะ
ที่ รพ.เลอลักษณ์ บริการดีมากค่ะ โดยส่วนตัว ไม่เจ็บอย่างที่ตั้งใจไว้เลยค่ะ แบบรถทับไรงี้ ไม่เลยยย ...คือเจ็บแบบทนได้ วันแรกนอน รพ. พยายามลุกเดินเข้าห้องน้ำเองค่ะ
แต่ต้องยอมรับว่า หลังฟื้นจากผ่า หายใจยากมากกๆๆ หายใจไม่สุดปอด ละเหนื่อยกับการหายใจมาก แต่ไม่ต้องกังวลค่ะ เป็นปรกติ พอใจกับการบริการ ความสะอาด การดูแล ทั่วถึงมากค่ะ
ส่วนเรื่องรูปทรง จริงๆเราว่าคุณหมอทำสวยนะค่ะ แต่เนื่องจาก พื้นฐานหน้าอกตัวเอง นิป"หัวนม" ค่อนข้างห่าง เลยเข้าใจว่า ไม่สามารถที่จะทำให้ซิลิโคนชิดกันสวยงามแบบคนอื่นเขาได้
มิเช่นนั้น หัวนมจะเบี้ยวออกเห็นชัด น่าเกลียดขึ้นไปอีก "ทำใจค่ะ" แต่โดยรวมได้แค่นี้ เวลาใส่เสื้อผ่า สวยขึ้นมากกก มั่นใจมากๆๆ ถึงเวลาถอดเสื้อ หน้าอกจะไม่ชิด แต่ยังใส่ปีกนก ใส่เสื้อชั้นใน
ดันให้ชิดได้ ยังไงใส่เสื้อผ้าสวยแน่นอนค่ะ

จริงๆแล้วอยากจะมาแนะนำอีกเรื่องคือ สถานที่นวดหน้าอก หลังเสริมค่ะ !!!!  การนวดหน้าอกหลังเสริม สำคัญมากๆค่ะ จริงๆแล้วโดยซิลิโคนที่เราทำมา ทาง รพ.แจ้งเลยค่ะว่า ไม่จำเป็นต้องนวดบ่อย เพราะมันจะเป็นซิลิโคนรุ่นที่ เป็นพังพืดยากมากๆ แต่ตัวเราเองค่อนข้างเป็นกังวล กัวเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย เลยเฟ้นหาที่นวดหน้าอกหลังเสริมค่ะ ค่อนข้างดูไว้หลายที่ หาจากในดั้งโด่งนี่แหละคะ
แต่มาลงเอยที่ ++++พี่ นวย <อ่อนนุช> คะ  "บอกก่อนนะคะ ไม่ได้มาโฆษณาใดๆ" คือจริงๆอยากจะมาแนะนำ เพราะโดยส่วนตัวลองนวดเองแล้ว แต่ช่วงแรกๆ นวดเจ็บก้ไม่นวดแล้ว ไม่กล้านวด กังวล กลัว บราๆ เลยมาตกลงปลงใจลองมาดู เราชอบพี่นวยเพราะว่า  เขาไม่เอาเปรียบเราเลยนะ  นวดคือนวด ตั้งใจนวดมากกกๆ นวด 1 ชม. คือ ไม่มีขาด นวดไม่หยุดตลอด1 ชม. มีแต่แถม ไม่มีขาดทุนแน่นอนค่ะ คอนเฟริม!! และพี่เขามีประสบการณ์นวดหน้าอกมากจริงๆนะ ให้คำแนะนำดี เราไปนวดตั้งแต่หลังตัดไหม 2วัน พี่เขาไม่ได้นวดมั่วๆนะค่ะ เขานวดตาม สภาพ หน้าอกเลย  ใครทำนานๆ ไม่ค่อยนวด นมแข็งเป็นบล็อค หรือยังเป็นลูกโป่งน้ำ ตัดไหมใหม่ๆ ได้หมดค่ะ ตอนนี้เรานวดกับพี่นวด อาทิดละ 2วัน รุสึกปลื้มปริ่มกับน้องนมมาก คือ โดดละเด้งดึ๋งอะ สปริงดี นิ่ม ลากไปไหนก้ไป  แต่เรื่องชิด ทำใจค่ะ ชิดเข้ามาจากหลังทำนิดนึง แต่ตอนนี้ซิลิโคนลอยตัวพริ้วละค่ะ คิคิ

ไม่ได้เป็นหน้าม้านะเออ แต่แค่รุสึกอยากแบ่งปันสำหรับคนที่กำลังจะไปเสริม เป็นอีกหนึ่งทางเลือกทั้ง สถานที่ทำ และ สถานที่นวดค่ะ พึงพอใจแล้ว ขอบคุณสำหรับพื้นที่แบ่งปันค้าา

ส่งท้าย รูปเล็กๆ น้อยๆ จ้าา

เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 17:05:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนทำจ้าา
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 17:10:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันจ้าาา

มีอะไรอยากถาม ถามได้น้าา
โพสต์ 2014-10-3 21:21:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าพี่นวยอยู่ที่ไหนคะ มีเบอร์ติดต่อมั้ยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 11:07:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อนนุช48/3 ค้า ตรงบีทีเอสอ่อนนุชคะ ลองโทรสอบถาม 080-7759338
โพสต์ 2014-10-10 12:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-21 23:14:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทเพิ่มเติมจ้าาา
โพสต์ 2016-8-10 19:43:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอรบกวนหน่อยค่ะคุณเจ้าของกระทู้ อยากทราบว่ากล่องซิลิโคน รุ่นที่เสริมเป็นแบบนี้ไหมคะ พอดีเราเพิ่งไปทำมา รุ่นนัทเทล  400cc เหมือนกันคะก่อนคุณหมอจะใส่เข้าไปเราลืมขอดูซิลิโคนเลย
โพสต์ 2016-8-10 19:47:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษนะคะเราถ่ายรูปมาแปะไม่เป็น คุณพอจะมีรูปกล่องซิลิโคนไหมคะ เราอยากทราบว่าเหมือนของเราไหม?
ขอบพระคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้