ดู: 1395|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] บอกลาต้นแขนย้อยกับการตัดสินใจทำ Vaser

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youhapun เมื่อ 2014-10-1 23:39

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน  นี่เป็นครั้งแรกเลยค่ะสำหรับการมารีวิว  และขอชี้แจงแถลงไขเลยนะคะว่า "เราไม่ใช่หน้าม้าของคลีนิค" แต่อย่างใด  เราคือลูกค้าคนหนึ่งที่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ในการทำเวเซอร์เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับเพื่อนๆที่กำลังคิดหรือตัดสินใจจะทำค่ะ

ก่อนที่เราจะตัดสินใจทำเจ้าเวเซอร์ เราก็หาข้อมูลเยอะมาก ใช้เวลาดูรีวิว หาคลีนิค จนเราตัดสินใจเลือกที่ Yb Holistics ของคุณหมอบอย อดิศรค่ะ ซึ่งเราได้เห็นผลงานของคุณหมอก็รู้สึกประทับใจนะ  ก็เลยไลน์สอบถามข้อมูล ราคา กับทางคลีนิค เจ้าหน้าที่คลีนิคก็ตอบละเอียดมากนะคะ คือเราอยากรู้ไรเราถามหมดเลยค่ะ (ในใจก็แอบคิดว่าถ้าเราเป็นพี่เค้า..เราก็คงรำคาญนะ 555)  แต่ไหนๆก็จะเสียเงินแล้ว แล้วมันก็ไม่ใช่จำนวนเงินน้อยๆเลยนะ  ก็ต้องถามรายละเอียดให้หมด เอาให้เคลียร์!! เราก็บอกความต้องการของเราไป พี่เค้าก็เลยให้เราส่งรูปไปให้พี่เค้าประเมินดูคร่าวๆ หลังจากที่เราสอบถามจนเป็นที่พอใจแล้ว เราก็ตกลงทำการจอง

เรานัดทำวันพฤหัสที่ 18 กันยายน 2557 เวลา 17.30 น. การทำในครั้งนี้เราไม่ได้บอกคุณแม่เลย จริงๆก็คือเราแอบแม่ไปทำค่ะ พี่เค้าก็บอกเราว่ามีคนมารับไหม? เพราะฉีดยาสลบนะ เดี๋ยวตื่นมามันจะเบลอยาสลบ  แต่เราบอกหนูไปคนเดียวค่ะ กลับคนเดียว (มั่นเนอะ..ความอยากทำชนะทุกสิ่งค่ะ)  

พอเราไปถึงเรานั่งรอคิวนานมากจนเราหงุดหงิดเลย พี่เค้าก็ขอโทษเรา บอกว่าเคสก่อนหน้าเรามาช้ามาก ทำให้ช้า  ตอนเราไปคุณหมอยังดูดให้เคสก่อนหน้าเราอยู่เลย  เราก็นอยด์ๆนะ แต่มันทำไรไม่ได้ละ  ก้นั่งรอต่อไป ระหว่างรอพี่เค้าก้ให้เขียนประวัติ เซ็นยินยอมการผ่าตัด จ่ายเงินส่วนที่เหลือ ให้ถุงยาและเซททำแผล แล้วพี่เค้าก็จะบอกการดูแลตัวเองหลังทำเวเซอร์  วิธีกินยาต่างๆ จากนั้นเราก็ไปเปลี่ยนชุดแล้วเข้าไปคุยกับคุณหมอ ตอนนั้นเราดูนาฬิกาก็ประมาน 2 ทุ่มละคะ เราก็เปลี่ยนชุด แล้วก็เข้าไปเจอคุณหมอบอย ซึ่งคุณหมอเค้าก็จะแจกแจงรายละเอียดเกี่ยวกับเวเซอร์ บลาๆๆๆ แล้วคุณหมอก็จะให้ถอดเสื้อเพื่อคุณหมอจะขีดจะวาดว่าจะเอาส่วนไหนออก  แล้วพอเสร็จพี่เค้าก็จะให้ยามาให้เรากิน แล้วก็นั่งรอหน้าห้อง  เวลา 20.20 น. มีผู้ช่วยคุณหมอสองนางมาพาเราเข้าไปในห้อง ถ่ายรูปวัดขนาดต้นแขนเราก่อนทำ อัญเชิญเราขึ้นแท่นพร้อมทั้งบอกเราว่าจะเจาะน้ำเกลือให้ที่เท้านะคะ เพราะถ้าเจาะที่มือกลัวตอนทำเวเซอร์จะหลุด ละก็บอกเราว่าเจ็บหน่อยนะคะ  ความรู้สึกตอนนั้นเจ็บค่ะ แต่เจ็บแบบทนได้นะ เหมือนตอนเจาะเลือดอ่ะคะ แต่ประเด็นคือมันไม่ได้จบที่ครั้งแรกนะสิ  ของเราโดนเจาะไป 5 รู โดนข้างขวา 3 รู ข้างซ้ายอีก 2 รู เนื่องจากพี่เค้าบอกว่าหาเส้นที่เท้าเรายากมาก จนเข็มที่ 5 เราโดนคุณหมอเป็นคนเจาะให้เลย แล้วมันก็ได้ที่เข็มที่ 5 คุณหมอก็บอกเราว่าจะแสบๆที่เส้นนะ แล้วเราก็วูบหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้  ตื่นมาอีกที เวลา 21.40 น. แล้วก็หลับต่อ ตื่นมาอีกทีก็สี่ทุ่ม บอกให้พี่เค้าถ่ายรูปเจ้าไขมันที่ดุดให้ แล้วก้หลับต่ออีก  ตื่นมาอีกที 22.30 น. เราก็กลับบ้าน พี่เค้าก็เรียกแทกซี่ให้ พร้อมทั้งส่งไลน์ถามหาเราเป็นระยะ รวมถึงจดเลขแทกซี่ไว้  บอกเลยว่า ตอนนั้นทั้งเบลอ ทั้งง่วง อยากอ้วกด้วย แต่ก็ฝืนลากสังขารตัวเองจนถึงบ้าน พอถึงตอนเช้าก็ลุกขึ้นแต่งตัวไปทำงานตามปกติค่ะ  แต่ไม่ได้อาบน้ำเพราะห้ามให้แผลโดนน้ำก่อนตัดไหม 10 วันค่ะ  

สัดส่วนก่อนทำ
ข้างขวา 10 นิ้ว
ข้างซ้าย 10 นิ้ว

พอผ่านไป 13 วัน + นวด RF ไปครั้งเดียว  
ข้างขวา 9.2 นิ้ว
ข้างซ้าย 9.5 นิ้ว

**รูปข้างซ้ายเป็น Before         นะคะ**

ตอนนี้แขนเรายังบวมอยู่นะคะ มีช้ำเลือดอยู่นิดหน่อยที่แขนข้างขวา แล้วเดี๋ยวจะมารายงานผลอีกทีนะคะ^^

สรุปโดยรวม ก็ค่อนข้างพึงพอใจนะคะ  เพราะเราก็เห็นความต่างในการลดลง  แต่ก็อยากรอดูสัก 1 เดือนก่อนว่าจะเห็นผลมากกว่านี้ไหม?

สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆที่คิดจะทำเจ้าเวเซอร์ ตัดสินใจดีๆ หาข้อมูลคลีนิคที่น่าเชื่อถือได้  อย่าเห็นแก่ราคาถูกเพียงอย่างเดียวนะคะ ค่อยๆคิดค่อย        ๆตัดสินใจไปคะ หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อน        ทุกคนนะคะ  ลากันไปด้วยถังไขมันของต้นแขนเราค่ะ

ราคาเท่าไรคะที่ทำมา..อยากไปทำมั่งจัง^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 10:05:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
36,000 คะรวมหมดทุกอย่างแล้ว..ทำเลยคะ ^^
เจ็บมากไหมคะ
Vaser นี้เห็นผลสุดแล้วเน๊อะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 21:20:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนทำไม่รู้สึกเลยคะ แต่หลังจากนั้นก็เจ็บแบบทนได้นะคะ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดน้า ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 21:20:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนทำไม่รู้สึกเลยคะ แต่หลังจากนั้นก็เจ็บแบบทนได้นะคะ มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดน้า ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 21:20:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 21:20:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-4 21:20:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้