ดู: 1067|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ปลายจมูกแบบนี้บางไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherry937 เมื่อ 2014-9-18 18:26

คือต้องเกริ่นก่อนว่า เสริมจมูกมาได้ประมาณ 8-9 เดือนแล้วค่ะ
ตอนทำบอกคุณหมอว่าไม่เอาโด่งมาก ขอธรรมชาติ ( ธรรมชาติจริงๆ )
แต่ส่วนตัวพอใจแล้วค่ะ
แต่..พอดี เข้ามาอ่านกระทู้ในเวปนี้เล่นๆ (หลังจากหายไปนาน) เนื่องจากเราได้ไปทำตา2ชั้นมาเพิ่ม
ดูกระทู้เพื่อนๆ ไปเรื่อยๆ เลยลองกลับมาดูจมูกตัวเองอีกครั้ง แล้วก็นอยด์ 555 กลัวจะทะลุบ้างไรบ้างอ่ะคะ
ตอนนี้ก็คือ ปลายถ้าไปแตะโดน ก็มี ตึงๆ บ้าง แต่ไม่เจ็บ ไม่แดง ไม่ปวด ไม่บวมเลยค่ะ แต่สงสัยตรงปลายเฉยๆ
รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยอ่ะคะ ว่าแบบนี้ ปลายบางหรือป่าว ><
รูปแรก เป็นรูปก่อนทำจมูกค่ะ

อันนี้รูปปัจจุบันที่จะให้ดูเรื่องปลายจมูกค่ะ 8-9 เดือนแล้ว

เท่าที่เคยเห็นถ้าปลายจมูกบางจะทะลุนี่จะเห็นปลายซิลิโคนมาตุงๆ ที่เนื้อจมูกตรงปลายจะใสก่อน ถ้าใกล้จะทะลุแล้วก็จะออกสีขาวๆ ชัดเจนเลยคับ ดูจากรูปก็ปกติดีนะคับ อาการตึงๆคงมีบ้างคับถ้าใส่ปลายหยดน้ำมา(รึเปล่า) แต่ระวังอย่าไปกระแทกหรือมีอะไรมาชนปลายแรงๆ ซิลิโคนจะทะลุได้คับ

เรื่องความโด่งก็ดูโด่งขึ้นมาเยอะนะคับ รูปแรกสันตรงกลางแทบไม่มีเลยอ่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-19 04:24:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ใช่เลย หมอใส่ปลายหยดน้ำมาให้ด้วย ระวังตลอดไม่ให้กระแทกค่ะ
โล่งใจขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้