ดู: 2699|ตอบกลับ: 6

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดฟิลเลอร์หน้าอก 200CC หมอแก้วโกสินทร์ @Amed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
ดีค่ะทุกคนนน ชื่อบีนะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์อัพไซส์ เสริมหน้าอก ค่ะ บีเป็นคนตัวเล็กหน้าอกเล็กเพราะกรรมพันธุ์ ตอนนั้นยังไม่กล้าทำศัลยกรรมเลยได้แต่บ่นๆให้เพื่อนฟัง เพื่อนก็เลยบอกให้ใช้วิธีนวดๆๆ โดยใช้ครีมนวดหน้าอก บีก็พยายามสุดๆๆ นะนวดทุกวันเลยเช้าเย็น แต่ก็ไม่ค่อยใหญ่ขึ้นเท่าไหร่ เห้อออ พอช่วงหลังบีมีแฟนพอดีละเวลาไปไหนมาไหนด้วยกันละเจอผู้หญิงที่หน้าอกใหญ่ๆ เค้าก็จะมองแบบมองตามอ่ะ บีก็หึงสิไม่พอใจสุดๆๆ เค้าก็บอกว่าไม่ได้คิดไร ไม่ได้ชอบแบบใหญ่ขนาดนั้น แต่คือก็มองไง บีก็เลยอยากทำเลยตอนนั้น ก่อนทำก็ไปคุยกะแฟนเพราะกลัวเค้ารับไม่ได้ เค้าก็บอกไม่เห็นต้องทำเลย คุยไปคุยมาสุดท้ายบอกงั้นตามใจเลยไม่มีปัญหา (แสดงว่าก็อยากให้ทำสินะ55) ก็เลยไปหาข้อมูลค้นเยอะมากกก เพราะทำทั้งทีต้องเอาให้ดี แถมทำทีนึงก็แพงสุดๆๆ สุดท้ายก็ลงเอยที่ Amed Clinic เลือกเสริมหน้าอกกับหมอแก้ว เพราะว่าเคยอ่าน รีวิวเสริมหน้าอก หลายคนละก็ดูรูปที่เค้าทำๆมาเห็นว่าหมอแก้วโกสินทร์ คงสุทธิ์ เก่งมีประสบการณ์ดูน่าเชื่อถือดี บีเลยไว้วางใจทำที่นี่ค่ะ
เราเห็นโปรโมชั่น ที่โอเคมากเลยรีบคว้าโป ไปที่   เสริมหน้าอกข้างละ 200cc  จากปกติ ราคา150,000บาท เหลือ 100,000บาท ได้แถมฟรี ฟิลเลอร์อีก 50ซีซี มูลค่า35000บาท และได้คอร์ส ยิงเลเซอร์หัวนมชมพูฟรี 1คอร์สมูลค่า 40,000บาท  รวมของแถม 75,000บาท  ไม่ทำตอนโปรโมชั่น ก็เสียใจแย่เลยค่ะ   แล้วก็ผ่อนกับบัตรเครดิต กรุงเทพ 0%  10เดือนด้วย สรุปคือ จ่ายไปเดือนละ 10000 บาท ค่ะ คุ้มสุดยอด

เอาเป็นว่ามาดูรูปก่อน เสริมหน้าอก กันก่อนนะคะ (เซนเซอร์นิดนุง55)
คือตอนแรกทราบว่า  ทาง เอเมด คลินิก มีการทำหน้าอก 2วิธี คือ
1 เสริมหน้าอก ด้วยซิลิโคน แบบผ่าตัด
2 คือการเสริมหน้าอก ด้วยฟิลเลอร์ หรือฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอก  มีข้อดีแตกต่างกัน นะค่ะ  

ซึ่งคุณหมอ ดูจากหน้าอก แล้ว บีหน้าอกเล็กมากและ ไม่ค่อยมีเนื้อหน้าอกเลย  คุณหมอก็เลยแนะนำว่า ให้ทำหน้าอก แบบฉีดฟิลเลอร์ จะสวยกว่า เพราะไม่ต้องทำให้หน้าอกใหญ่มาก เพระถ้าเนื้อน้อยแล้วทำหน้าอก ผ่าซิลิโคน จะดูไม่ธรรมชาติ เพราะ ถุงซิลิโคนหน้าอก ก็เริมที่ ข้างละ 300cc แล้ว นะจ๊ะ  เลยตัดสินใจตามคุณหมอเลยว่า เราต้องการ ทำหน้าอก แบบดูธรรมชาติที่สุด  เลยเลือกแบบ ฉีดฟิลเลอร์หน้าอกค่ะ

อันนี้หมอแก้วได้คิดคำนวณวัดจุดไรต่างๆแล้ว ก่อนทำบีกะว่าอัพไซส์หน้าอกเพิ่มแบบไม่ใหญ่ไป เพราะบีก็ตัวเล็กด้วย เอาแบบพอดีๆ หมอแก้วก็บอกว่าดีแล้วเพราะทำหน้าอกไม่ใช่ว่าอยากทำไซส์ไหนก็ได้ ควรเลือกไซส์ให้เหมาะสมกับสรีระ อย่างบีทำไม่ต้องเยอะ ทำเยอะไปไม่สวยดูไม่สมดุล อัพไซส์หน้าอกครั้งนี้คุณหมอแก้วเลยจัดหน้าอกให้บีอยู่ที่ ข้างละ 200ซีซี ค่ะ หลายคนคงจะคิดใช่มั๊ยค่ะว่าทำทั้งทีน่าจะแบบอัพเยอะๆ หน่อย แต่แบบนี้บีว่าโอเคแล้วค่ะ ^^ วันไปทำนี่แฟนก็ไปด้วย ไปให้กำลังใจ ตอนก่อนเข้าไปอัพอกนี่รู้สึกตื่นเต้นมากๆ+กลัวสุดๆ แต่ก็ยังดีที่แฟนคอยอยู่ด้วยให้กำลังใจ แถมบอกด้วยว่าตัดสินใจแล้วนะถอยไม่ได้ละนะ 555 ผ่านไปเกือบๆ 1ชั่วโมง หมอแก้วก็จัดการเสริมหน้าอกให้บีเสร็จแล้วค่ะ

ด้านล่างนี้เป็นรูปหลังเสริมหน้าอก เสร็จสดๆร้อนๆเลยค่ะ

มาดูภาพก่อนทำกับหลังทำแบบชัดๆ   ชัดเจน ฉันมีนมแล้วววว

หลัง เสริมหน้าอก คุณหมอแก้วแนะนำกับบีว่า....
- หลังจากทำฟิลเลอร์ หน้าอกไปแล้ว สัก45 วัน นวดคลึงเบาๆก่อนนอน เพื่อให้ทรงสวย
- งดสัมผัสรุนแรงในช่วงแรกๆ
- ห้ามนอนคว่ำ 2 สัปดาห์
- แนะนำในช่วงนี้ให้บีเลือกใส่ชุดชั้นในแบบ sport bra   
- ห้ามใส่ชุดชั้นในแบบที่โครงเหล็ก หรือพวกดันนม ที่เมื่อก่อน เราเคยใส่หลอกตาผู้ชาย 5555
- และที่สำคัญมากๆ คือ งดเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์  ในช่วง30 วันแรกค่ะ

ก่อนรอรับยาบีแอบแวะไปส่องกระจกในห้องน้ำ มองหน้าอกหน้าใจตัวเองรู้สึกฟินอย่างบอกไม่ถูกดีใจมากๆ ที่ในที่สุดบีเองก็มีหน้าอกหน้าใจไซส์ใหญ่กับเค้าบ้างแล้ว ต่อไปนี้เวลาไปไหนมาไหนบีเลือกใส่เสื้อผ้าก็มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ

อ้อลืมไปค่ะ ได้อาหารเสริม มาด้วย 4 สัปดาห์  เม็ดใหญ่มาก แต่คุณหมอแก้วบอกว่า ต้องทานจนหมดนะค่ะ รับรองนมฟูสวย มากๆ   ก็ต้องทานให้หมดค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2014-11-3 17:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุ้มค่ามากๆเลยค่ะ
กำลังเก็บข้อมูลอยู่เลย สงสัยต้องจองAmedแล้วล่ะ
หน้าอก 32B ค่ะ กำลังคิดว่าถ้า 200 CC. น่าจะพอได้
ขอบคุณมากนะคะ รายละเอียดครบถ้วนเลย
โพสต์ 2014-11-4 12:20:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะไม่ใหญ่จนเกินไป ราคาเท่าไรค่ะ
โพสต์ 2014-11-26 14:04:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณบีทำมาคุ้มมากค่ะ ได้ของแถมเยอะ แถมหน้าอกสวยด้วย อิจฉาเบาๆ
โพสต์ 2014-12-29 14:12:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าอกสวยค่ะ กำลังดีเลย เห็นแล้วอยากทำ
โพสต์ 2015-2-5 14:01:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้น่าจะเสริมใหญ่ๆ กว่านี้อีกนะคะ เหมือนยังแอบเล็กอยู่เลย
โพสต์ 2015-2-6 23:27:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ค่ะ เหมือนว่าถ้าเพิ่มอีกนิดจะสวยเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้