ดู: 9724|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] !!!!ช่วยด้วยค่ะจมูกทะลุ!!!!

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้ 8 ปีแล้วค่ะเพิ่งจะมาทะลุ แบบในภาพนี้นะคะ

ซิลิโคนออกมาจ๊ะเอ๋แล้ว อยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่เคยจมูกทะลุแล้วแก้มาแนะนำหน่อยค่ะ
แก้กับหมออะไรดีคะที่ไม่แพงมาก ไม่เกิน 60,000 แล้วควรใช้กระดูกหลังหูหรือเนื้อส่วนอื่นมาแปะไหมคะ
เครียดมากๆเลย
ทำไมถึงทะลุได้ค่ะ ไปโดนอะไรมา หรืออยู่ ๆ ก็ทะลุเองค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ แล้วก็สู้ ๆ จ้าเราก็เคยเป็น แต่เอาออก ณ. ปัจจุบัน ยังไม่ได้ทำเพิ่มเลย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เอาออกก่อนครับ อย่ามัวมาถามคนนู้นคนนี้เลยครับ

ไม่ต้องฟังใครทั้งนั้นแล้วครับเป็นขนาดนี้แล้ว
ต้องไปถอดก่อนนะคะ  หายอักเสบค่อยเสริมใหม่จ้า
ขอไลน์หน่อยได้มั้ยคะ อยากทาาบอาการก่อนทะลุอ่ะคะ เราก้กลัวว่าเราจะทะลุเหมือนกัน
หาหมอสุรเวช น้ำหอมเลยค่ะ แกเป็นอาจาร์ยหมอ อยู่รพรามาค่ะ
สรุปได้แก้ไขไปรึยังคะ อัพเดทด้วยนะคะ

ถ้ายังไม่ได้แก้ไข แนะนำ คุณหมอสุรเวช  น้ำหอม  รพ.รามา หรือ รพ.พระราม 9 ค่ะ

ปล.เคสด่วนขนาดนี้ คิดว่าคงแก้แล้วล่ะ ^^
ของเราทํามา  เกือบ 2 ปีแล้วค่ะ อยู่ดีๆ ปลายแดงเฉยเลย. ทํากับหมอกิติศัก เลอลักค่ะ ทีแรกคิดว่าอากาศเปลี่ยนจมูกแดงแต่แดงมา2 อาทิตย์แล้วค่ะ พยายามจะติดต่อคุณปิ่น แต่ตอนนี้ก็หายจ้อยไปเลยคีะ. ตีตั๋วกลับไทยด่วน
ถอดออกก่อนเถอะค่ะ หายไวๆนะคะ
หาหมอถอดด่วนค่ะ
เดี๋ยวติดเชื้อนะ
หมอไหนก็ได้นะ เข้า รพ เลยค่ะ
เคสแบบนี้่ด่วน หมอจะรับทันที
ถอดออกแล้วพักจมูกสักปี ค่อยคิดทำใหม่
แต่ต้องทำใจว่าจมูกจะเป็นรอยบุ๋มนะคะ
น่ากลัวอ่ะ   ทำไม มันทะลุโดยไม่มีวี่แววเลยเหรอคะ  ยังไงก็ สู้ สู้ ค่ะ
น่ากลัวจัง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
หมอกมล ทาว์อินทาว์คะ ทำสวยคะ ลองไปปรึกษาดูนะคะ
น่าจะต้องเอาซิลิโคนออกนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-15 22:26:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Somkidv เมื่อ 2014-9-15 00:03
ต้องเอาออกอย่างเดียวค่ะ ไม่สามารถทำต่อได้ ไม่ต้องฉี ...

ไม่ทราบว่ามีร้านแนะนำตอนเสริมรึป่าวคะ

แสดงความคิดเห็น

แก้ปัญหาตอนนี้ก่อน ยังไม่ต้องคิดเรื่องเสริมให้หายดีก่อนว่ากัน  โพสต์ 2014-9-16 01:27
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-15 22:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Watcharika เมื่อ 2014-9-15 16:30
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-15 22:24:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ddooww เมื่อ 2014-9-14 19:42
รีบไปถอดซิลิโคลนออกด่วนเรยค่ะ ไปถอดกับหมอชลสิทธิ์ ห ...

ร้านอยู่ตรงไหนนะคะ แล้วของคุณเคยทะลุมั้ยอ่ะคะ TT
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ต้องเอาออกอย่างเดียวค่ะ ไม่สามารถทำต่อได้ ไม่ต้องฉีดอะไรค่ะเพราะเป็นแผลเปิดแล้ว รีบถอดก่อนที่จะเป็นแผลมากกว่านี้ รอจนเนื้อเต็มแล้วค่อยคิดเรื่องทำ อย่างนี้ถือว่าอันตรายจะเสียทรงจมูก  เหตุผลคือมันตุงและทิ่มที่ปลายจมูก อย่าไปโทษตัวเองอยู่ที่หมอคนทำถ้าทำเป็นและเก่งจะไม่มีปัญหาเลย
บางขนาดนี้จะเสริมไหวมั้ยอ่าถอดด่วน
รีบไปถอดซิลิโคลนออกด่วนเรยค่ะ ไปถอดกับหมอชลสิทธิ์ หมอมีเทคนิคฉีดไขมันไปซ่อมเนื้อส่วนที่เสียหายค่ะ ถ้าถอดเฉยๆระวังปลายจมูกจะบุ๋มนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-14 19:29:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nummunoil เมื่อ 2014-9-14 19:26
ทำไมถึงทะลุได้ค่ะ ไปโดนอะไรมา หรืออยู่ ๆ ก็ทะลุเองค่ ...

เล่นกับแมวค่ะแมวตบ TT
เหนว่าต้องรีบไปนะคะ กลัวแทนค่ะ เนื้อจะโบ๋นะคะถ้าปล่อยไว้นาน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้