ดู: 10902|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากหมอชาติชาย ครบ2เดือนแล้ว พังพินาศมาก อยากตาย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balam เมื่อ 2014-9-6 17:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balam เมื่อ 2014-9-6 17:17

ก่อนทำ

image.jpg (94.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

ใจเย็นๆนะคะ  ใบหน้าบางครั้งถ้าสวย สมบูรณ์แบบมากๆกลับไม่มีสเน่ห์ให้น่ามอง  
แต่สำหรับบางคน  บนใบหน้ามีแต่ข้อติ  แต่บุคลิคดี  ก็ทำให้ดูมีสเน่ห์มากๆเลย  
อย่างเช่นดาราหลายๆคน  ที่ทุกอย่างบนใบหน้า  ไม่มีอะไรโดดเด่น  แต่พอรวมเข้ากับบุคลิค
การแต่งตัว  การบำรุงผิวพรรณ  กลับทำให้ดูดีมีสไต   

อยากให้คุณใจเย็นๆ  ใช้ชีวิตอยู่กับปัจจุบัน  ยอมรับความเปลี่ยนแปลง  
คนเราจะประทับใจใครสักคน  ไม่ใช่ที่ความสมบูรณ์แบบของใบหน้า  
แต่จะประทับใจกับบุคลิคโดยรวมที่คนๆนั้นแสดงออกมา

เป็นกำลังใจให้นะคะ  ถ้าท้อก็ให้คุณนึกเสมอว่า  ยังมีคนบนโลกใบนี้อีกหลายล้าน  
ที่ด้อยโอกาศ เช่น พิการ  แต่เค้าก็ไม่เคยท้อถอยกับชีวิต  

สู้ๆคะ

สิ่งใดเกิดขึ้นสิ่งนั้นดีเสมอ ตั้งสติครับ
ก่อนทำดูดีกว่า แต่อย่าตายนะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ เดี๋ยวอาจจะดูดีขึ้น
สู้ ๆ ค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอค่ะ ว่ามันเป็นแบบนี้ได้อย่างไร
มันพินาศมากกกก พินาศจริงๆคะ ตัดเนื้อปากเว้ามากไปหน่อย
แล้วติ่งตรงกลางปากเนี่ย มันผิดรูปปากธรรมชาติมาก
ตรงกลางปูดเหมือนโดนมดรุมกัดเอาซะงั้น(ก่อนทำดูปากสวยกว่า)
ไม่สวยเลยคะ ดูไม่เนียนเอาซะเลย แก้ยากด้วยตรงปาก
เพราะตัดแล้วตัดเลย งัยก็ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.นะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-6 21:25:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ร้องไห้จนไม่รู้จะร้องยังไงแล้ว อยากฆ่าตัวตายมากๆตอนนี้
ใจเย็นๆค่ะ มีคนพลาดมากกว่าคุณเยอะ
ปากเราก็พลาดค่ะ รอ6เดือนนะค่ะ มันจะดีขึ้นค่ะ นวดเรื่อยๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ใจเย็นๆนะคะ ของเรสก็ทำที่อื่นมา พังเหมือนกันค่ะ
เบี้ยว ปลายก็แหลม หาทางแก้อยู่ค่ะ ตอนนี้เราก็รอให้
เข้าที่อยู่ เราก็เครียด แต่ชีวิตไม่ได้ขึ้นอยู่แค่ที่ปาก
อดทน แล้วก็สู้ๆนะคะ เราจะเจอฟ้าหลังฝนที่สดใสเหมือนๆกันค่ะ
ใจเย็นๆ น่ะครับ ....
ความผิดพลาดใดๆ ที่ผ่านเข้ามาในชีวิต ไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต
ผ่านเข้ามาเพื่อให้เรียนรู้ และจงปล่อยวาง .....

ทุกปัญหาย่อมมีทางออก ... อยู่ที่ใจเราครับ
ถ้าใจเราคิดว่าไม่เป็นปัญหา มันก็ไม่เป็นปัญหาครับ
จงยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้น ทำใจ แล้วปล่อยวาง ... ค่อยๆ คิด ค่อยๆ หาทางแก้ไขครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนอนิจจัง ความสวยงาม ย่อมไม่คงทน
ย่อมเสื่อมไปตามกาลเวลา .... จงอย่ายึดติดกับมันครับ
ชีวิตเรามีค่า มากกว่า ที่จะมาใส่ใจ กับปัญหาเหล่านี้ สู้ๆ ครับ
ใจเย็นๆครับ. รออีก6เดือนถึง1 ปี  ปากจะเต็มมากกว่านี้ครับ

สู้ๆคราฟ อย่าเครียด ช่วงนี้นวดเบาๆ เผื่อมันเกิดพังผืดยึดครับ  ทานอาหารกลุ่มโปรตีนเยอะๆ.  

หรือไม่ก็มีทางแก้ไขอยู่บ้างครับ แต่อย่าไปตัดใหม่นะครับ เพราะมันจะเล็กลงไปอีก  ให้ใช้วิธีฉีดไขมันตัวเองเข้าไปรักษาส่วนที่ถูกตัดออกเยอะเกินไป ห้ามใช้fillerนะครับ ให้ใช้ไขมันตัวเอง
จริงๆอยากให้รอสัก6เดือน เพราะกระจับที่ตัดแบบชัดเจน ความเป็นกระจับจะลดลงคับ
ได้เข้าไปปรึกษาหมอหรือยังคะ
ใจเย็นๆนะคะ สู้ๆ ต้องมีทางออกค่ะ
สู้ๆนะคะ ทำมาเหมือนกัน ไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่พอทนค่ะT^T....
ใจเย็นค่ะ เราว่าปากคุณยังมีหนทางแก้ได้นะ  ตัดแต่งใหม่ เอาเนื้อที่มันเกินๆไม่เป็นทรงออกอีกนิดนึงก็โอเคแล้วค่ะ สู้ๆ :)
ใจเย็นๆนะคับรอให้ปากเข้าที่ก่อนแล้วค่อยปรึกษาคุณหมอ เป็นกำลังใจให้นะคับ
ทำไมมองไม่เห็นรูปนะ
ทำไมมองไม่เห็นรูปนะ
ผมก็เคยพลาดครับ รอสักระยะนึงก่อน เข้าไปคุยกับคุณหมอที่ทำให้ ถ้าแก้บอกว่าแก้ได้แล้ว ค่อยแก้ ไม่ว่าเราจะแก้ที่ไหนก็ตาม ให้คุณหมอที่ทำตอนแรกดูก่อนครับ แล้วค่อยคิดว่าจะไปแก้ที่ไหน

ผมพลาดที่ตัดมากไป ยังแก้ได้เลยครับ สู้ ๆ ครับ
เห็นใจเลยค่ะิหัวอกเดียวกัน เพราะเราก็ไทำที่นี่มาเหมือนกันค่ะ พินาศเหมือนเจ้าของกระทู้เลย เราหาทางไปแก้ที่อื่นนะค่ะ แต่หมอที่อื่นก็ไม่รับแก้ให้ค่ะ เพราะหมอเดิมตัดซะปากบางจนจะถึงขอบปากแล้ว เราก็เสียใจมาจนถึงทุกวันนี้ เพราะทำอะไรไม่ได้เลย ถ้าจะให้เรากลับไปแก้ที่หมอเดิมบอกเลยค่ะว่าเราไม่ทำ เคยเจ็บตัวมาแล้วครั้งนึง จะให้กลับไปเจ็บแบบเดิม แล้วผลที่ได้อาจจะแย่กว่านี้ก็ไม่เอานะค่ะ จนตอนนี้เราปลงแล้วค่ะ เสียใจที่ตัดสินใจผิด T^T
เป็นกำลังใจให้นะ .. ไม่รู้จะช่วยยังไงเพราะเราไม่เคยทำ แต่ขอให้ดีขึ้นนะคะ บางทีอย่าไป focus ที่ปากจนเกินไป ใบหน้าของคุณอาจจะมีจุดเด่นอย่างอื่นที่ดูดีมากๆ เช่น จมูก ตา ผิว อย่าพึ่งเครียดนะคะ
สามเดือนจะเห็นรูปกระจับ หมอเดียวกัน สู้ๆๆๆๆ สวยๆๆๆ
หมอเดียวกันเลยคะตัดบนล่างแย่มากตอนนี้5-6เดือนไม่แน่ใจปากล่างน่าเกียจมากคะ
ทำตากับหมอคนเดียวกันเลยตอนนี้ได้ 1 เดือนพอดีแย่มากๆเลยคะกรีดตาสองข้างไม่เท่ากันเครียดมากๆ แรกๆก็คิดคล้ายๆกันกับ จขกท แต่ตอนนี้ดีขึ้นละคะ แต่งหน้าหนาๆเอา T T ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะเข้าใจความรู้สึกนั้นจริงๆ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=99890
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้