เจ้าของ: balam
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากหมอชาติชาย ครบ2เดือนแล้ว พังพินาศมาก อยากตาย

[คัดลอกลิงก์]

ใจเย็นๆค่ะ มีคนพลาดก็เยอะต้องสู็ค่ะลองปรึกษาหมอดูค่ะ แต่ก็ไม่ถึงกับดูไม่ได้นะเราว่า
ลองไปปรึกษาหมอธนยศดูนะค่ะ เรากัอไปแก้ที่หมอธนยศ  มีเคสที่เป็นหนักก่านี้อีก หมอดังๆที่พลาดก้อไปแก้กะคุณหมอลองไปปรึกษาดู คุณหมอทำละเอียดมาก
ง่าาาา เวรแท้ๆ ก่อนทำดีกว่าเหอะ
เหมือนเหมาะตัดละไม่เซาะ อะค่ะ มันเลยไม่ดึงเนื้อเข้าไปเป็นกระจับ แต่ของเราทำมากับหมออะไรไม่รุ้ชื่อ ที่ Princess Surgey  ออกมาสวยนะ แต่สองข้างก็ไม่เท่ากันค่ะ  เกือบพินาศ แต่มันก้ยังสวยๆ อยู่เลย ไม่คิดไรมากค่อยใช้เวลา จะแก้ค่อยว่ากัน แต่หมอชาติ ชัก เคสหลุดเยอะนะนิ
จริงๆๆก่อนทำหมอน่าจะประเมินการตัดแต่งให้เราเข้าใจก่อนว่าปากเราต้องตัดแต่งยังไงแล้วดูดี เห็นชื่อหมอก็น่าจะมีประสบการณ์ในการทำมาพอสมควร ถ้าเราฟังแล้วไม่เข้าท่าเราก็อย่าทำเพราะบางอย่างตัดแล้วเอาคืนไม่ได้ เช่นปาก ตา ปีกจมูก การแก้ไขค่อยข้างยาก ถ้าหมอที่เขาเข้าใจงานก็จะระวังให้เราว่าไม่ให้พลาด  ก็คงต้องทำใจไปก่อนและรอเวลาให้หายดีน่าจะ6เดือนแล้วค่อยหาทางแก้ไข ดูแล้วหมอประเมินแบบผิดเลยทำให้ปากแคบ และกระจับไม่ชัดเจนเลยดูเบี้ยว เป็นกำลังใจให้อดทนอย่างเดียว ทุกข์คือสิ่งที่จะทำให้มีปัญญา
ใจเย็นๆ นะคะรอเนื้อปากเข้าที่ก่อน ขยันนวดลดไตตอนนี้เนื้อยังไม่เข้าที่เลยอย่าเพิ่งใจร้อนนะคะ  อย่าคิดฆ่าตัวตายอะไรด้วยเรื่องนี้เลยค่ะ  มันแก้ไขได้แต่ก็ต้องใช้เวลา  และอีกอย่างรูปปากคุณก็ไม่ได้เลวร้ายมากอย่างที่คิดนะคะ  ใจเย็นๆ นะคะให้เนื้อมันค่อยๆ เต็มแล้วถ้ามันไม่โอเคหลัง 3 เดือนขึ้นไปค่อยปรึกษาคุณหมออีกทีก็ได้ค่ะ
เราทำกับหมอชาติชาย อยากบอกว่าเครียดมากอยากทำศัลยกรรมให้สวย รู้สึกว่าทำมาแล้วโครตแย่มากอะเย็บแผลไม่สวยเบี้ยวด้วยเห็นแผลเป็นคีรอย คือเครียดไม่รู้จะไปแก้ที่ไหน  พี่เราก้อทำที่เดียวกับเราเป็นเหมือนกันเบี้ยวเป็นแผลเป็น  ปากดูเเว้งไปเลยไปคุยกับหมอหมอบอกไม่เบี้ยวนะ ต้องนวด นวดมาจะเป็นปีละไม่เห็นจะหายเลย คือการเย็บแผลหมอเย็บด้านนอกคือน่าเกียจมากอะถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ไปทำเลยคลีนิคนี่ ไม่สวยเลยปากเราเสียรูปไปเลยเครียดมาก
เราทำกับหมอชาติชาย อยากบอกว่าเครียดมากอยากทำศัลยกรรมให้สวย รู้สึกว่าทำมาแล้วโครตแย่มากอะเย็บแผลไม่สวยเบี้ยวด้วยเห็นแผลเป็นคีรอย คือเครียดไม่รู้จะไปแก้ที่ไหน  พี่เราก้อทำที่เดียวกับเราเป็นเหมือนกันเบี้ยวเป็นแผลเป็น  ปากดูเเว้งไปเลยไปคุยกับหมอหมอบอกไม่เบี้ยวนะ ต้องนวด นวดมาจะเป็นปีละไม่เห็นจะหายเลย คือการเย็บแผลหมอเย็บด้านนอกคือน่าเกียจมากอะถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ไปทำเลยคลีนิคนี่ ไม่สวยเลยปากเราเสียรูปไปเลยเครียดมาก

RE: ทำปากหมอชาติชาย ครบ2เดือนแล้ว พังพินาศมาก อยากตาย

ทำมาเหมือนกัน เครียดมาก พูดไม่ออกบอกไม่ถูกทุเรศมากมากค่ะปากเราตอนนี่เเผลเป็นคีรอย มาหมด เเก้ที่ไหนดีเครียก ทำกับหมอชาติชายนี่ละค่ะ

RE: ทำปากหมอชาติชาย ครบ2เดือนแล้ว พังพินาศมาก อยากตาย

ทำมาเหมือนกัน เครียดมาก พูดไม่ออกบอกไม่ถูกทุเรศมากมากค่ะปากเราตอนนี่เเผลเป็นคีรอย มาหมด เเก้ที่ไหนดีเครียก ทำกับหมอชาติชายนี่ละค่ะ

ทำปากกับ หมอชาติชาย absolute beauty clinic มาเครียดมาก ปากเบี้ยว เป็นแผลเป็นไม่หายและเป็นคีรอยเห็นชัดมากหมอเค้าเย็บแผลด้านนอกอะตอนทำเสดออกจากห้องผ่าตัดก้อรู้สึกว่ามันบวมเว่อไปทรงปากก้อมองไม่ออกคือบวมมาก รอบเเรกที่ทำเหมือนไม่ได้ตัดเลยคือปากกระจับแหลมไปมากแล้วก้อเห็นเนื้อปริ้นออกมาก เอารูปที่อยากได้ก้อทำทรงอะไรก้อไม่รู้ แผลเป็นนี่เห็นชัดมากคนรอบข้างยังทัก รอบที่2คือแก้ คือเบี้ยว ทั้งทำ และเเก้เลยค่ะไม่น่าเเก้ที่นั้นเลยไม่ทันคิด หาที่เเก้อยู่ค่ะ เเนะนำเราที พอจะแก้ได้ไหม เครียด เอามาเป็นบทเรียนสำหรับคนที่อยากทำปากบางคิดให้ดีๆศึกษาเยอะๆ หาหมอที่เชี่ยวชาญ ทำสวยๆส่งต่อกันปากต่อปากจะดีมากอย่าหลงเชื่อรีวิว บางทีมันไม่ได้สวยงามอย่างที่คิด   มีรูปให้ดูค่ะก่อนทำและหลังทำคือปากเราหนา มีโอกาสตกเเต่งและน่าจะทำอย่างที่เราอยากได้ คือคุนหมอทำไม่สวยเเล้วเย็บแผลด้านนอก หมอสั่งให้นวด นวดจนไม่รู้จะนวดยังแล้วค่ะไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น  เวลายิ้มเหมือนคนปากเเว้งเพดานโว้แม่บอกยิ่งเครียดไปใหญ่[img][/img]
ผมว่า ถ้าหายดีแล้ว การฉีดไขมันน่าจะช่วยได้บ้างนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
สู้ๆๆๆ นะคะ .... เดี่ยวก็ดีขึ้นเองค่ะ .... รอดูไปก่อนน ..น๊าา
สู้ๆค่ะ
อยากทำปากเหมือนกัน
เเต่ตอนนี้เริ่มรุ้สึกกลัวเเล้ว
เราคนหนึ่งไปทำปากที่นี่มาตอนนี่เหมือนตายทั้งเป็น เหมืนคนปากแว้ง หมอฝีมือ เเย่มากทำปากเราพินาศไม่น่าตัดสินใจไปทำที่นี่เลยเ
โห ทำไมหมอทำงั้นล่ะ มันดูแปลกๆอ่ะ
แต่ยังดีที่ไม่เบี้ยว ไม่แหว่งนะคะ
รอสักสามเดือนแล้วค่อยไปเย็บติ่งขึ้นอีกนิดดีไหมคะ?
ใจเย็นๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ ก่อนทำปากสวยแล้วนะ
อดทนไว้นะครับทุกๆอย่างมีทางออกของมันเสมอ อย่าใจร้อน เป็นกำลังใจให้นะครับพี่
เปงกำลังใจให้นะคะ มันน่าจะแก้ไขได้นะคะ
อย่าเครียดนะคะ  หาวิธีการหรือไม่ก็พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาส นะคะ  อย่าไปวิตกกังวลมาก ไหนๆก็ทำมาแล้วเนาะ อยู่กับมันให้มีความสุข ถึงแหมมันจะไม่สุขเท่าไร สู้ๆ
ช่วงนี้ปรึกษาแพทย์ท่านแรก ดูก่อนนะคะ (คาดว่าแพทย์ท่านแรก ก็คงปฏิเสธที่จะรับผิดชอบ) ทิ้งช่วงสักพัก ค่อนศึกษาหาแนวทางที่จะแก้ไขกับเพทย์ท่านอื่นต่อไป คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
อยากทำปากอยู่เหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่มาเตือนชาวดั้งโด่งนะคะ มีสตินะ อย่าเพิ่งตายค่ะ นึกถึงคนที่รักคุณไว้นะคะ
อย่าคิดสั้นนะคะ มีคนที่รักเรา เลี้ยงเรามาจนโต พ่อ แม่ คิดถึงท่านให้มากค่ะ มีเพื่อนเคยทำเขาบอกว่าปากกว่าจะเข้าที่เต็มที่ก็ประมาณ 3 เดือนขึ้นไปอะคะ บางคนอาจถึง 6 เดือนน๊าตะเอง
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=120002
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้