ดู: 2640|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] คนดั้งแมบอยากถอดจมูก

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามประสาการณ์ตะว่า เราเป็นคนไม่มีดั่งเลยยยยยย ไปทำมาแล้วทรงไม่สวย. แต่ทำมานานมากแล้ว. ถ้าถอดจมูกออกมันจะเตี้ยกว่าเดิมเนี้ยถ้าไม่มีดั้งเลยมันจะบุ๋มลงไปไหมเพราะเดิมมันไม่มีดั่งเลย.  กลัวหายใจไม่ออก มีใครเคยมีประสบการณ์ไหมคะ เคยคิดอยากเอาออกแล้วใส่ไขมันช่วยตอนรอเนื้อเยื่อฟื้นตัวแต่กลัวเจอหมอไม่ดีเดียวจมูกเน่า. เลยกะจะถอดออกเฉยๆเพราะอยู่ต่างประเทศไม่อยากเป็นกังวลเรื่องจมูก  มีใครพอจะช่วยตอบคำถามบ้างไหมคะกล้มใจมากๆตอนนี้ต้องเดินแบกจมูกที่ไม่สวยเลยแล้วไม่เค้ากับหน้าด้วยความมั่นใจหายไปหมดเลยขอบคุณคะ
ลองหาข้อมูลเติมไขมันตัวเอง กับหมอชลธิศ ดูรึยังคะ เราก็สนใจอยุ่เหมือนกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pee-mai เมื่อ 2014-9-6 16:18

เราก็แบนแบบไม่มีดั้งเลยค่ะ อยากเสริมมานานแล้วแต่กลัววว.... จนล่าสุดเมื่อเดือนที่แล้ว ตัดสินใจไปปรึกษา คุณหมอทรงยศ ที่ยศยาคลินิก แล้วรู้สึกคลายกังวลจึงตัดสินใจเสริมจมูก คะ
ตอนนี้เสริมมาได้ 1 เดือนแล้วรู้สึกพอใจมากๆ คะ ยังไงลองนัดไปปรึกษาที่ยศยา ดูนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-6 18:31:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomamane_aom เมื่อ 2014-9-6 08:53
ลองหาข้อมูลเติมไขมันตัวเอง กับหมอชลธิศ ดูรึยังคะ เร ...

เคยเสริมมาไหมคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-6 18:31:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomamane_aom เมื่อ 2014-9-6 08:53
ลองหาข้อมูลเติมไขมันตัวเอง กับหมอชลธิศ ดูรึยังคะ เร ...

ต้นฉบับโพสต์โดย wongpudee เมื่อ 2014-9-6 18:31

อ้อมทำกับหมอทนงศักดิ์ มาค่ะ แบบเติมปลายด้วยกระดูกอ่อน แต่ตอนนี้ได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ แต่ปลายมันเริ่มบางมากๆ เห็นขาวๆ ที่ปลายค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ เริ่มบางมากๆแล้ว  โพสต์ 2014-9-6 22:04
ปลายตะเองบางแล้วเหรอค่ะ  โพสต์ 2014-9-6 21:36
อยู่ต่างประเทศค่ะ แก้มาเมื่อมีนาแต่แผลไม่ติด ทรมานมากต้องทนสี่เดือนถึงได้บินกลับ ตอนนี้ถอดพักหกเดือน ดั้งแหม่บค่ะ แต่อาศัยว่าเรานวดหลังจากถอดได้หนึ่งเดือน จมูกไม่บุ๋มค่ะ แบนเหมือนก่อนเสริมค่ะ ต้องทำใจ หาที่ทำดีดีเถอะค่ะ อยู่ต่างประเทศลำบากจริง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 09:23:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomamane_aom เมื่อ 2014-9-6 21:17
อ้อมทำกับหมอทนงศักดิ์ มาค่ะ แบบเติมปลายด้วยกระดูกอ ...

แย่จังเราไปทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลยแต่ทรงไม่สวยโด่งมาจากหัวตา ทำจมูกมันแย่เนอะหมอมีแต่ได้กับได้ เสียดายตัง เลยว่าจะเอาออกไม่ใส่อะไรแล้วกลับสู่ธรรมชาติผิดหวังจังเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย wongpudee เมื่อ 2014-9-8 09:23
แย่จังเราไปทำมาไม่มีปัญหาอะไรเลยแต่ทรงไม่สวยโด่งม ...

ค่ะ เราก็ว่าจะเอาออก แล้วไม่เสริมด้วยซิลิโคนอีกแล้ว เข็ดมาก T.T
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 15:28:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณออมตกลงจบลงด้วยการแก้ไขยังไงได้โปรดอัพเดทเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 15:28:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณออมตกลงจบลงด้วยการแก้ไขยังไงได้โปรดอัพเดทเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ
ถ้าจะเอาออกมันก็ไม่ได้แหมบเหมือนเดิมเท่าไหร่น่ะค่ะ  เพราะมันจะมีพังผืดนิดหน่อยค่ะ  ทำให้ไม่ดูเตี้ยมาก  ถ้าทำแล้วไม่สวยก็เอาออกแก้ใหม่ก็ได้น่ะค่ะ  แต่ถ้าไม่ชอบเลยไม่อยากศัลยกรรม  ไม่ชอบหน้ามีสิ่งแปลกปลอม  ก็เอาออกดีแล้วค่ะ  แต่ถ้าอยากปรึกษาว่าแก้แล้วสวยดีไหม  แนะนำคุณหมอกลวัชร์ DRK Beauty Clinic เอกมัยซอย 3 น่ะค่ะ คุณหมอแก้ทรงใหม่ให้สวยเป๊ะได้ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมยหลิน เมื่อ 2014-9-13 21:31

สามารถให้คำแนะนำได้คะ รองเช็คหลายๆที่ ศึกษาซิลิโคนที่แพทย์ใช้ว่าเป็นซิลิโคนจริงหรือซิลิโคนผสมพลาสติกและศึกษาแพทย์ที่เราจะทำศัลยกรรมด้วยว่ามีความเชี่ยวชาญแค่ไหนคะ แอดมินแนะนำคะ ใครยากคุยและปรึกษาเรื่องจมุกสามารถคลิกเพจเข้าเข้ามาคุยปรึกษากับแอดได้คะ ด้วยประสบการณืในวงการณ์แพทย์ของแอดมินมากว่า 8 ปี
https://www.facebook.com/pages/Apgujeong-KL-Clinic/349096918599195
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้