ดู: 1085|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากแก้ร่องแบบนี้ต้องทำอะไรคะ

[คัดลอกลิงก์]

มีวิธีอื่นนอกจากร้อยไหมหรือฉีดฟิลเลอร์มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
ถ้าเบาๆ ก็ฉีดไขมันตัวเองค่ะ   เคยเห็นบางคลีนิค ที่ร่องลึกมากๆๆ แก้ยาก คุณหมอใช้กระดูกซี่โครงหนุนรองค่ะ  ต้องเป็นคุณหมอศัลยกรรมจริงๆนะคะ  ไม่ใช่คุณหมอทั่วไปที่รับแค่พวกที่ฉีดง่ายๆ หรือแค่ร้อยใหม่ แบบ เบาๆ

เห็น คุณหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี DR.K Clinic  ที่เอกมัย ซอย.3

ใช้วิธีแก้ไข โดยการ ใช้ไหมแบบพิเศษ ที่เรียกว่า E อะไรซักอย่างนี่แหละ

ตัดผังผืด ตรงบริเวณ ด้านในร่องแก้มออกก่อน จากนั้นพอมันไม่มี ผังผืดมาดึงรั้งแล้ว

ก็ฉีดฟิลเลอร์ เข้าไปที่ร่องแก้ม อาการร่องลึกที่ว่า หายไปภายใน 3 วัน เพื่อนไปทำมาแล้วโอเคเลย

ลอง หาข้อมูลเพิ่ม หรือ รอท่านอื่น มาตอบต่อ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-10 19:10:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย UIOP เมื่อ 2014-9-8 16:51
เห็น คุณหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรี DR.K Clinic  ที่เอกมัย ซอย.3 ...

หมายถึงร่งตรงนี้นะคะ ไม่ใช่ร่องแก้ม ที่เพื่อนไปทำมาร่องตรงนี้หรือว่าร่องแก้มคะ ขอข้อมูลด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้