ดู: 2807|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางหมอจำนงค์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันก่อนเดินทางไปพบหมอจำนงค์มาค่ะ ไปนั่งรอคุณหมอนานมาก เกิน 5 ชั่วโมงได้ว่าจะไปทำปากกับคุณหมอค่ะ
สรุปโดนหมอด่าค่ะ เราบอกหมอว่าอยากทำให้เป็นปากเป็นทรงมากขึ้นค่ะ มุมปากยกขึ้นนิดนึง ทาลิปสติกจะได้ไม่ดูเบินๆ

คุณหมอก็บ่นเลยค่ะ บอกว่าพวกเราเสพติดข้อมูลอินเตอร์เน็ตเยอะมากไป บอกว่าอ่านทำไมเนื้อหาในอินเตอร์เน็ต
พ่อก็ไม่ใช่แม่ก็ไม่เชิง ญาติพี่น้องเราหรือ จะไปฟังเขาทำไม ใครต่อใครก็ไม่รู้ไม่รู้จักด้วยซ้ำ
แล้วใครเขาทำมุมปากให้ยกขึ้น ตลกจะตายจะให้หน้ายิ้มๆยังงั้นไม่ปกติ

แล้วก็มาอีกพรืดดดค่ะ เราก็งงๆแบบไม่ทำก็ได้ถ้าจะพูดขนาดนี้ก็เลยลาหมอแล้วกลับเลยค่ะ
ทั้งๆที่ใจจริงแอบคิดว่าคุณหมอทำสวย ฝีมือดีแล้วอยากทำกับคุณหมอค่ะ แต่เจอแบบนี้ก็ถอยยยเลยค่ะ
เพื่อนๆที่เจอแบบนี้ทำไงกันบ้างคะ ตื้อคุณหมอต่อหรือยังไงเอ่ย จะให้ฟังความเห็นมุมส่วนตัวเราก็คิดว่า
ต้องฟังจากคนที่ทำสิคะ ไม่ใช่อยู่ดีๆไปถามคนไม่เคยทำ ยังงั้นจะเรียกว่าแชร์ประสบการณ์ได้ไง

สรุปว่าเงิบค่ะ เราว่าจะหาหมอคนใหม่แล้วค่ะ ขี้เกียจไปให้โดนด่าอีกครั้ง
โห....ท่าคุณหมอจะหัวโบราณนะค่ะ
ท่านเตือนสติอ่ะ
ปากบางคนอาจจะบางและสวยอยู่แล้ว หมอเลยไม่อยากทำให้มั้งคะ

บางคนตื้อจริงๆหมอคงทำให้ พอทำให้แล้วบางเกินหุบปากไม่ได้ ก็บ่น

อย่างจมูกบางคนเนื้อน้อยแต่จะเอาโด่งๆพุ่งๆ สุดท้ายทะลุ ก็มานั่งเสียใจทีหลัง ว่าไม่น่าเลย

บางทีหมอทัก ก็น่าจะฟังบ้างนะคะ นี่ถ้าเจอหมอธุรกิจ เห็นแก่เงิน คงจับผ่าวันนั้นเลยล่ะค่ะ
เราไปทำตากับคุณหมอมาค่ะ เจอบ่นเหมือนกันแต่เรื่องอื่นนะค่ะไม่ใช่เรื่องตา ก็ฟัง ๆ ไว้ค่ะ แต่ทำตาออกมาแล้วพอใจค่ะ
วันที่ไปทำเจอคนมาทำปากบางคือหมอเค้าก็บอกนะค่ะว่าปากบางอยู่แล้วทำออกมาอาจไม่สวยนะ ก็ยังเห็นว่าเค้ายังยืนยันจะทำนะค่ะ
ถ้าปากไม่หนา บางแล้ว หมอจะทำให้เด็ดขาด ทำไปก็ไม่เห็นความแตกต่าง เราว่าหมอมีจรรยาบรรณไม่ใช่หวังเอาเงินคนไข้อย่างเดียว หายากหมอประเภทนี้ !!!
แสดงว่าหมอไม่เห็นแก่เงินคะ  ไม่หลับหูหลับตาทำให้อย่างเดียว
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-29 11:15:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Patcharee555 เมื่อ 2014-8-28 16:34
ท่านเตือนสติอ่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ แต่ใจนึงก็แอบคิดว่าคุณหมอดุจัง แบบว่าพูดกันดีๆก็น่าจะเข้าใจได้
เพราะเรื่องดูผ่านอินเตอร์เน็ตเนี่ย เชื่อว่าหลายๆคนที่สิงอยู่ในเว็บนี้ก็น่าจะอารมณ์เดียวกันค่ะ
หาข้อมูล แล้วของพวกนี้ไม่ได้หาจากพ่อแม่หรือญาติ เราก็ต้องหาจากคนที่ทำมาแล้ว
ผ่านอะไรมา ขั้นตอนเป็นยังไงทั้งนั้น แล้วอีกอย่างปากทรงที่หมอทำให้ก็เห็นรูปปากดูยิ้มๆเหมือนกันนะค่ะ ก็เลยงงว่าถ้าหมอคิดว่าตลกแล้วหมอจะทำทรงนี้ให้ทำไม อะไรประมาณนี้อ่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้