เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
สู้ๆครับ
ใหญ่กว่าหน้าจิงๆ ครับปากตอนบวม อ่า อิอิ แต่เดียวจะโอเคละครับ
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-7 23:48:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ เรายังหารูปยิ้มก่อนทำแบบใกล้ๆ ไม่ได้เลยมีแต่รูปไกล ๆ เลยเห็นไม่ชัดแปะไว้ก่อนละกันนะ
   เราเคยถามหมอเรื่องไตแล้ว หมอพูดแต่ว่ามันบวมเดี๋ยวก็จะีดีขึ้นเองตลอดเลย ตอนนี้ได้แต่รอเวลาค่ะ นวดแล้วแต่มันเยอะเหลือเกินทั้งข้างบนข้างล่างเลยคงอีกนานหลายเดือนกว่ามันจะหายไป ตอนนี้ก็พยายามอ้าปากบ่อยๆ มันจะได้ยืดเร็ว ๆ  ปากตอนนี้เป็นคลื่นมากเลย เวลาทาลิปต้องใช้แปรงถึงจะเกลี่ยทั่วไม่งั้นมันจะตกร่องและเป็นก้อนค่ะ
    พรุ่งนี้ครบ 7 สัปดาห์จะถ่ายรูปให้ดูนะคะ ปากล่างยุบบ้างแล้วแต่ก็ยังเบี้ยวอยู่ แบบเบี้ยวข้างเดียวอ่ะ ปากตอนนี้ไม่สวยเลยง่ะ
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:38:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ถ่ายวันนี้ค่ะ ด้านซ้ายดูห้อย ๆ ตก ๆ ยังงัยก็ไม่รู้เนอะ ด้านขวาปากยุบลงเล็กแล้วแต่ด้านซ้ายยังตุ่ยอยู่เลย ไม่รู้ว่ามันจะยุบเท่ากันหรือเปล่าเลยทำให้ดูปากไม่เท่ากันอ่ะ
  ตอนนี้อ้าปากได้มากขึ้นเพราะร้องเพลงบ่อย แหกปากอยู่ในห้องคนเดียวทุกวัน เสียงเริ่มมาแระ ก่อนหน้าเสียงแหบมากร้องไม่ขึ้นคาดว่ามันจะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ต้องพยายามมากหน่อย
   ตอนนี้ได้แต่ลุ้นว่าปากเราจะเท่ากันหรือเปล่า จะเบี้ยวมั้ย อาทิตย์หน้าก็ 2 เดือนแล้วมีนัดกับหมอค่ะ จะให้หมอดูอีกทีว่าจะเป็นยังงัย ไม่อยากแก้ไขอีก ยังหลอนจากของเก่าไม่หายเลย ส่วนเรื่องไตก็นวดบ้างแต่ไม่เน้นเพราะนวดไปมันก็ไม่เล็กลง ยังใหญ่เหมือนเดิม ก็รอให้ร่างกายรักษาตัวเองก็แล้วกัน
   ที่กลุ้มมากที่สุดคือรูปปากอ่ะ ขอให้ด้านซ้ายเล็กลงอีกเถอะเพี้ยง
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-8 19:39:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูจากรูปแล้วทุกอย่างไปกองที่ตรงกลางและด้านซ้ายของปากหมดเลยเนอะ
สู้ๆน่ะค่ะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
ทานน้ำเยอะๆนะคะจะได้ดูเต่งตึงค่ะ แล้วยังคงไปหาหมอพีระอยู่ไหมคะ
208#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-11 11:14:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปค่ะนัดหมออาทิตย์หน้า(ครบ 2 เดือน) จริง ๆ หมอจะอีก 2 เดือน(หลังจากทำไปแล้ว 1 เดือน)แต่เราไม่ยอมเราบอกจะพบหมอเมื่อครบ 2 เดือนก่อน ให้หมอดูปากเราก่อนว่าเป็นยังงัย
     ของคนอื่น 2 เดือนก็สวยแล้วเนอะแต่ของเราไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ จะต้องแก้ไขรูปปากอีกหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

แสดงความคิดเห็น

คุณหมอได้ตัดไหมออกไหมค่ะ เราทำหมอพีระ3อาทิตย์แล้ว ไม่เห็นหมอพูดเรื่อ  โพสต์ 2012-5-11 21:58
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-11 11:17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเขียนงงป่ะ กลับมาอ่านมันงง ๆแฮะ คือ กลางพ.ค.นี้ครบ 2 เดือน แต่หมอจะนัดกลางมิ.ย.ทีเดียวเลยคือครบ 3 เดือนแต่เราไม่เอาง่ะ บอกหมอ ๆ ก็ยิ้ม ๆ นะ อาทิตย์หน้าจะมารายงานผลนะคะว่าเป็นยังงัยมั่ง เราก็อยากรู้เหมือนกันว่าปากเราจะมีสิทธิสวยเหมือนคนอื่นหรือเปล่า
เป็นกำลังใจให้
สู้ๆละกันครับ
เหนแล้วน่ากลัวจัง คงออกมาสวยสมใจแน่นอนนะค่ะเนี่ย
ผมติดตามและลองสังเกตุอาการมานานในความคิดของผมนะ ผมว่าไม่ใช่เพราะฝีมือของหมอนะครับ
ผมว่าเป็นเพราะคุณดูแลรักษายังไม่ดีเท่าที่คุณคิด แรกๆผมก็ยังไม่รู้เพราะอะไรหลังๆพอจะเข้าใจ
ผมสังเกตุจากปากบนคุณไม่มีปัญหามากเหมือนด้านล่างและสังเกตุด้านใต้ริมฝีปากล่างมีกากขึ้น
ผมว่าเป็นเพราะแผลคุณอับชื้นจากการที่คุณใช้ผ้าปิดปากมากเกินไปจนเป็นสาเหตุทำให้แผลคุณติดเชื้อด้วย
เท่าที่อ่านมาตั่งแต่แรกๆ
สู้ๆค่ะ เปนกำลังใจให้เช่นกันค่ะ
อีกรอบหน้าจะดีเพราะพี่ปากใหญ่ นะ ถ้าซ้ำอีกคงดีกว่านี้ แต่เปลี่ยนที่่
อยากดูก่อนทำอ่ะค่ะ
ไม่เห็นมาอัพรูปให้ดูอีกเลยน๊า เป็นอย่างยรบ้างสวยยัง เป็นกำลังใจให้น๊า
เราทำปากบน-ล่าง กว่าจะยิ้มกว้างๆได้ก็หลังสามเดือนนู่นนน
มาเยี่ยมค่ะ  สุ้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้^^
อย่าใจร้อนนะ อดทนไว้ ค่อยเป็นค่อยไปนะ สู้สู้
มันบวมเกินไปไหม  แบบนี้ปกติเหรอ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ทำใจให้สบาย หายไวๆๆ รอชมปากสวยๆๆอยู่นะ นู๋แอบติดตามมานาน สู้ๆๆๆ เครียดแล้วเด๋วจะโทรมป่าวๆๆคะ
หายไวๆนะ ขอให้ปากออกมาสวยๆ เราก็กำลังจะทำปากอยู่พอดีเลย
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 11:35:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   กลับมาแล้วค่ะ ขอบคุณที่เพื่อนๆ ให้กำลังใจกันเยอะเลย ช่วงที่หายไปนานไปซ้อมร้องเพลงมา เรากำลังจะเข้ากลุ่มนักร้องประสานเสียงเลยต้องฟิตซ้อมหน่อย
   เราไปพบหมอตามนัด เมื่อครบ 2 เดือนแล้ว มาดูรูปกัน

มันเอียงไปข้างนึงอ่ะ ชัดมากกกกก เหมือนคนปากเบี้ยวเลย หมอบอกว่า 2 เดือนยังไม่เข้าที่เท่าไหร่ ต้องดูไปอีก 6 เดือน สรุปหมอนัดอีกที 6 เดือน ถ้านับจากวันที่ทำก็ 8 เดือนแน่ะ
    ปากยังเป็นไตแข็งอยู่เลย นวดเท่าไหร่ก็ดูเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย   นี่เราต้องอยู่กับปากเบี้ยว ๆ อย่างนี้ไปอีก 6 เดือนเชียวหรอ เศร้าจัง แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เพราะปากยังเป็นไตเืกือบทั้งปากเลย เน้น เกือบทั้งปาก ปากบนที่ไม่มีปัญหาก็เป็นไตแข็งทั้ง 2 ด้านเลย
ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจ พยายามไม่ดูปากมากเดี๋ยวเครียด
    ส่วนที่บอกว่าเห็นปากเป็นคราบ น่าจะเป็นเพราะปากลอกนะ บางรูปเราถ่ายโดนไม่ได้ลิปมันก่อนมันก็เลยดูเป็นคราบอ่ะ เพราะปากเราแห้งมากต้องทาลิปมันตลอดเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้