เจ้าของ: nanvaris
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่ออดีตแอดมิน A โทรไปคุยกับ แอดมิน BB

[คัดลอกลิงก์]
ใครสิงร่างหนึ่ง ??  

แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี lennoxz

กระผม นายหนึ่ง ชื่อ ID เดิม lennoxz ที่ใช้มาร่วมสองปีในตำแหน่ง Administrator ของเว็บนี้ ปัจจุบันไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับชื่อนี้ภายในเว็บนี้อีกต่อไปแล้ว เนื่องจากโดนปลดออกจากตำแหน่งโดยไม่ได้รับความยินยอมและเป็นธรรม หากพบเห็นความคิดเห็นหลังจากความคิดเห็นล่าสุดที่โพสท์คือ "งง" แสดงวาาไม่ใช่ผมโพสท์นะครับ (จนกว่าจะได้รับ ID นี้คืน แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

รายละเอียด วันนี้พี่สาว "พี่ปลา" โทรมาบอกว่าอยู่ดีๆผมได้รับสิทธิ์เป็นแอดมินคืน ผมเลยให้พี่ปลาลองเข้า ID ของผมดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ครับ เหอๆ ตอนผมกลับบมา มันมีการล๊อกอินค้างอยู่ ผมจึงโพสไปว่า "งง" นั่นคือล่าสุดที่โพสนะครับ ตัวจริงโพส
แต่พอจะลองเข้าจัดการระบบ มันให้ใส่รหัส ปรากฏว่าใส่ไม่ได้ครับ แต่พอลองออกจากระบบแล้วเข้าใหม่ เอาล่ะทีนี้ เข้าไม่ได้ครับ

ผม "หนึ่ง" ได้ถูกละเมิดสิทธิความเป็นส่วนตัว ตั้งแต่วันที่ 3 กรกฎาคม 2554.. บันทึกไว้เป็นหลักฐาน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อย่างนี้เขาเรียกว่าละเมิดสิทธิ์ไหมครับ  

แสดงความคิดเห็น

เป็นกิวน่ะ ฟ้องอย่างเดียว 55555  โพสต์ 2011-7-4 09:57
ทำมานานตั้งแต่ 2 ยูสของดรีมแล้วจ้า  โพสต์ 2011-7-4 09:53
งง ผมยังโพสอยุ่าครับ แต่ หลังจากนั้นไม่ได้โพสแล้ว

อดใช้ชื่อผู้พัน Lennnoxz สุดหล่อเลย  โพสต์ 2011-7-4 10:48
หนึ่งอวตาลมาในชื่อ bizdox หรา 555  โพสต์ 2011-7-4 10:03
เมื่อผีแอดมินอาละวาด

อิอิ คนดีผีคุ้มค่ะ   โพสต์ 2011-7-4 12:53
คุณปลาเป็น admin แล้วค่า  โพสต์ 2011-7-4 12:51
โดนผีตุ๊ดสิงไปตามๆ กัน
ผีแอดมินยังไม่ไปเกิดอีกหรอคะ
ต้องจับผีใส่หม้อ ปิดยันต์ ถ่วงน้ำเน่าซะ
ถ้าไม่ได้เข้ามา่อ่าน ไม่ได้เจาะข้อมูลใครนี่ มันจะเสียชีวิต แดดิ้นตายไปหน้าจอคอมรึยังไง

แต่ก็ดีครับ จะได้รู้ว่า มีหัวไว้กั้นหู กะสอดรู้เรื่องชาวบ้าน

วัน ๆ คงไม่ต้องทำงานทำการอะไร

ยึดเวปที่เพื่อน ๆ ช่วยกันทำเกือบเป็นเกือบตาย ทำตัวเป็น คุณแขกดอย ไปวัน ๆ

คอยรับทรัพย์ไปวัน ๆ เงินที่โกงเขามาโดยมิชอบ เงินที่ได้มาด้วยเจตนาไม่บริสุทธิ์ ช่างหอมหวานจัง อะไรที่ไปคดไปโกงเขามา ชาตินี้ จะเจริญไหม บาปกรรมมีจริง แต่ไม่ละอาย บวชเรียนมา เสื่อมศาสนา

เขาเอาไปทำบุญ ทำกิจกรรมกัน ละอาย เกรงกลัวต่อบาปกรรมอะไรมั่งไหม

แบบนี้..ไม่ต้องเป็นไรหรอก อาชีพนางฟ้า นางสวรรค์อะไรน่ะ

อย่าว่าแต่งานบริการ ต้องมี Service Mind เลย  อันนี้ไม่มีความจริงใจ ไม่ละอายใจ ด้านได้ใจจังเลย

เป็นมนุษย์ที่มีจิตใจเป็นมนุษย์ให้ได้ก่อนดีไหม ค่อยฝันอยากเป็นอย่างอื่น

ทำตัวยังกะสัมภเวสีเร่ร่อน ไปเจาะคนนั้นคนนี้

เขาเรียกอะไรน๊าาาาา.. .

คะแนน

2

เอาพาสของยูสเซอร์เดิมจอย ที่ขโมยไป คืนมานะ !
ขี้ขโมย !

ถ้าเป็น บ๊อบเค้าคงไม่ขโมยหรอกค่ะพี่อชิ  โพสต์ 2011-7-4 15:10
ละอาย เขาสะกดคำนี้เป็นป่ะ..  โพสต์ 2011-7-4 15:09
ที่เคยเรียนไม่สอนรึไง ว่าให้เป็นคนดี !

อยู่ที่สันดานมากกว่าค่ะ  โพสต์ 2011-7-4 16:58
สอนนะผมว่า แต่ไม่จำเป็นต้องจำนี่นา 555  โพสต์ 2011-7-4 15:45

คะแนน

1

ตอนนี้โดนจำกัดการให้คะแนน  ให้ได้วันละไม่เกิน 50 คะแนน ครั้งละไม่เกิน 15
ปลาซิวปลาสร้อยก็โดนหางเลขกับเขาด้วย
ปกตินี่เมนท์ผมจะพยายามไม่ว่า ไม่ด่าใครนะ มีเหตุผลตลอด

แต่เขาล้ำเส้นมากไปละ

แต่ก็คงไม่สำนึกหรอก

คะแนน

1

แต่ละคน เราขอนะคะ อย่าแรงมาก เรามีเหตุผลค่ะ

พุทโธ พุทโธ อยู่ครับ..  โพสต์ 2011-7-4 17:45
จัดเหตุผลให้ด้วย พรบ คอมพิวเตอร์ อิอิ  โพสต์ 2011-7-4 16:19
พรบ.คอมพิวเตอร์ มาตรา 6 และ 7

มาตรา ๖ ผู้ใดล่วงรู้มาตรการป้องกันการเข้าถึงระบบคอมพิวเตอร์ที่ผู้อื่นจัดทำขึ้นเป็นการเฉพาะ ถ้านำมาตรการดังกล่าวไปเปิดเผยโดยมิชอบในประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่น ต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะ และมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท

คะแนน

1

มาตรา 9 ด้วยจ้า ดรีมจัง
มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะและมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๙ ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย แก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นโดยมิชอบ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

อะเค ข้อ 9 เจอเต็มๆ เลย  โพสต์ 2011-7-4 16:30
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 16:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันจะมากเกินไปแล้วนะเนี่ย ทำอย่างนี้เพื่ออะไร หรือเพื่อต้องการให้เว็บดั้งโด่งโดน ไอซีที บล็อก สงสัยคิดว่านั่นคือทางออกมั้ง
]ช่วงนี้หน้าฝน ไปไหนมาไหนระวังฟ้าจะผ่าเอาละกานนนนนนนน
ช่วงนี้หน้าฝนเดินไปไหน มาไหนระวังฟ้าจะผ่าเอาระกัน
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 19:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดันดัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้