เจ้าของ: Girl_lov_Star
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ตัดโหนก+V-line หมอจุฑาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กลับถึงบ้านรึยังเอย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย widchu เมื่อ 2013-4-9 23:10

ทำไมเป็นแผลที่ปาก หมอน่าจะใช้เครื่องมือเต็มที่ลืมดูคนใช้แน่เลย ปากทำมาสวยๆจะพังไม๊เนี้ย

แสดงความคิดเห็น

ปากดีขึ้นแล้วค่ะ แต่มีรอยด่างๆเกิดจากแผล แง่ๆ  โพสต์ 2013-4-16 20:57
ต้นฉบับโพสต์โดย Marissa29 เมื่อ 2013-4-9 18:10
ดีจ้าตัวเอง เป็นไงบ้างบวมน้อยลงหรือยังจ๊ะ เราคนที่ผ ...

คางยังชาๆอยุ่เลย ปากล่างก้อยังตึงๆอยุ่อะ  แต่หน้าเหลือบวมๆแถวๆคางนิดหน่อย ตัวเองอ่ะเป็นไงบ้าง

น้ำตาคลอตลอดเลย ตัวเองมีเบอติดต่อไหมเราอยากปรึกษาหน้อย เราปวดมากเลย  โพสต์ 2013-4-10 09:56
เราบวมมากเลยค่ะ ทานอารายก็ยังไม่ได้ ดูดเอาอย่างเดียว  โพสต์ 2013-4-10 09:55
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 10:34:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Marissa29 เมื่อ 2013-4-10 09:24
คางยังชาๆอยุ่เลย ปากล่างก้อยังตึงๆอยุ่อะ  แต่หน้าเ ...

ตะวเองไปเดินห้าง อย่างงี้ก็ไม่ได้ประคบเย็นใช่ไหมค่ะ เดินๆช่วยได้เยอะเลยเหรอค่ะ เราต้องแแกไปเดินบ้างล่ะ แต่เรายังปวด อยุ๋มากทรมานมากเลยค่ะ ทานอาหารได้ปกติหรือยังค่ะ เรายังต้องดูดเอาอยู่เลยค่ะ มีอารายดีๆแนะนำกานบ้างไหมค่ะ เราปวดมากเลยค่ะ
สู้ๆนะคะขอให้สวยไวไว น้าา รอชมรีวิวนะคะ

ขอบคุณค่ะ แต่ตอนนี้ปวดมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-4-10 11:17
มาติดตามด้วยคนค่ะ

^^ เป็นกำลังใจให้จขกท.สู้ๆน้าาา จะสวยแล้ว อดทนๆๆ สู้ตายนะค่ะ

ขอขอบคุณมากที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง ให้ดู ให้อ่าน ให้ศึกษา

เราเป็นคนนึงที่กำลังอยากาาทำ เลยกำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

สู้ๆน้าาา
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-10 10:34
ตะวเองไปเดินห้าง อย่างงี้ก็ไม่ได้ประคบเย็นใช่ไหมค ...

ดีจ้า. อาการปวดยังไม่ดีขึ้นเหรอ สู้ๆนะ ไปเดินช๊อปทีสามสี่ ชม. เลย ไม่ได้ประคบ. ตอนนี้อยุ่สมุย ก้อไปเล่นไปเที่ยวสะานที่ต่างๆ ก้อจะได้ประคบตอนกลางคืนซะส่วนใหญ่ อย่างที่บอกต้องเดิน ทำนุ่นนี่นั่นเยอะๆ เรากินข้าวผัดตั้งกะวันแรกที่ออกมาแล้ว ทรมานนิดหน่อย แต่อยากให้ร่างกายฟืื้นตัวเร็วๆอะ เมื่อคืนก้อไปจัดหนักปาหมึกปิ้ง ต้มยำมา เพราะเริ่มเคี้ยวได้เป็นปกติแล้ว พยามดื่มน้ำมะพร้าวเยอะๆด่วยนะคะ ส่วนเบอร์ไทย เด๋วเราก้อไม่ได้ใช้แล้ว ไกล้จะได้บินกลับแล้วอะ เอาเป็นติดต่อทางอื่นได้ป่าว เฟซ หรือ ไลน์ก้อได้นะ เมลล์เรา nanny_rt@hotmail.com.  

เราแอดเฟสไม่ได้อ่ะ แอดไลน์เรามาหน่อยน่ะค่ะ ในข้อควมค่ะ  โพสต์ 2013-4-11 10:59
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-11 10:53:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Marissa29 เมื่อ 2013-4-11 09:58
ดีจ้า. อาการปวดยังไม่ดีขึ้นเหรอ สู้ๆนะ ไปเดินช๊อปที ...

ขอบคุณมากเลยน่ะค่ะ เรายังเคี้ยวไม่ได้เลยค่ะ ปวดมากเวลาต้องเคี้ยวมันจะปวดขึ้นหูเลยอ่ะค่ะ

เราอยากเคี้ยวได้ไวๆจังค่ะ แล้วคุณหมอนัดคุณอีกทีวันไหนค่ะ เราน้ำหนักลดจนแทบหทดแรงเลยค่ะ

เพราะกินไม่ได้ นี้ก็พยายามฝึกอ้าปาก แต่เวลาต้องเคี้ยวจริงๆอย่างที่บอกอ่ะค่ะ มันปวดขึ้นหูเลยอ่ะค่ะ

เราแอดเฟสไปน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-11 10:53
ขอบคุณมากเลยน่ะค่ะ เรายังเคี้ยวไม่ได้เลยค่ะ ปวดมาก ...

จริงๆหมอนัดเมื่อวาน แต่เบี้ยวหมอ . สงสัยคงไปพบหมอก่อนกลับนุ่นเลยค่ะ
ไม่มีรูปหรอค่ะ อยากเห็นจังเลย
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-11 13:16:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย neungthep เมื่อ 2013-4-11 12:23
ไม่มีรูปหรอค่ะ อยากเห็นจังเลย

รูป ณ วันนี้ค่ะ

กลับด้านน่ะค่ะ พอดี อัพจากมือถือ

ก่อนทำหรือหลังทำค่ะ มีภาพเปรียบเทียบ มันยังบวมอยู่ใช่ไหมค่ะ  โพสต์ 2013-4-11 14:03
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-11 15:51:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-11 13:16
รูป ณ วันนี้ค่ะ

กลับด้านน่ะค่ะ พอดี อัพจากมือถือ ...

หลังทำได้4วันค่ะ ยังบวมมากค่ะ
ดูบวมไม่มากเลยไม่น่าตกใจอย่างที่คิด หายไวๆสวยๆ จะรอติดตามว่าเริ่มยุบเข้าที่แล้วเป็นอย่างไรน๊ะจ๊ะ มาบอกเล่ากันอีกน๊ะ

ค่ะ ไม่บวมมากแต่ปวดมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 11:43
สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 11:44
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 11:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-12 11:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-12 11:25

พอจะมีสติกลับมารีวิวแบบถึงเนื้อกันดีกว่าค่ะ

จากที่เคยบอกน่ะค่ะ เรานัดไว้จริงๆวันที่2เมษา แต่กว่าจะได้เข้าคลีนิคไปตรวจก็โดนเลื่อนมา2ครั้งทำให้ได้เข้าคลีนิคไปเพื่อรอผ่าจริงๆวันที่4 วันที่4ช่วงสี่โมงเย็นก็ไปรอค่ะ รอมีการตรวจเลือดที่คลีนิค แล้วก็รอเย็นเขาก็พอไปเอ็กซเรย์ค่ะ เนื่องจากบอกว่าเราเหมือนเด็กแต่อยากทำแบบผู้ใหญ่แบบจัดหนัก ดังนั้นจึงต้องมีเลือดไว้สำรองตอนผ่าค่ะ ของเราหมอขอ3ยู(คือสามถุงค่ะ) ค่าเลือดนี้เราต้องเสียค่าเลือดเพิ่มเองของเราเสียไป4500 พร้อมค่าเซ็นต์ของหมอนำเลือดออกจากรพ 150บาทค่ะ  กว่าเราจะเสร็จกลับมาถึงคลีนิคก็4ทุ่มได้ล่ะค่ะ
เราก็อาบน้ำนอนรอไปค่ะ จนเช้าของอีกวันก็ตามที่เราเคยอัพรูปไปน่ะค่ะ ได้ทานอาหารที่คลีนิคก่อนผ่าทั้งหมด4มื้อค่ะ เรานอนรออยู่2คืนค่ะ ได้ผ่าคืนสามค่ะ(คืนวันที่6 ประมาณตี2)ดึกๆมากๆถึงได้ผ่าค่ะ อดอาหารตั้งแต่แปดโมงหิวจนทรมานเลยค่ะพยาบาลกลัวเป็นลมช่วงประมาณบ่ายสองเขามาเจอะสายน้ำเกลือให้ค่ะ ก่อนผ่าพยาบาลก็จะมาบอกให้อาบน้ำเปลี่ยนชุดเป็นชุดสีม่วงค่ะ

หลังจากนั้นก็ผ่าเดินลงมาข้างล่างค่ะ
เข้าสู่ห้องผ่าตัดค่ะ เขาก็ชวนคุนโน้นนี้พร้อมกับการให้ดมผาสลบเราดมไปได้5ครั้งหลังจากนั้นจำรายไม่ได้อีกค่ะ รู้สึกตัวอีกทีตอนเขาปลุกค่ะ ตอนนี้ทรมานมากค่ะ เขาปลุกหลังผ่าดูดเสมหะกับเลือดที่อยู่ในคอในช่วงผ่าตัดออกค่ะ เราโดนสอดเข้าออกไป4รอบ ทรมานมากจริงๆค่ะ เป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกเลยค่ะ หลังจากนั้นเราก็เหมือนจะหลับไปต่อ แล้วมาฝื้นอีกที่ห้องพักฟื้นที่มีผ่าพันหัวค่ะ พันไว้8ชั่วโมง เป็นอารายที่ทรมานมากเลยน่ะค่ะ หนักหัว หายใจไม่ออกแบบว่าเสมหะยังเยอะน่ะค่ะ ไม่มีวินาทีไหนที่หลับเลย เพราะเหมือนว่าถ้าไม่มีสติพยายามหายใจเราจะหยุดหายใจตายไปตรงนั้นเลยค่ะ และอีกอย่างผ่านไปได้ซัก5ชั่วโมงเราปวดท้องมากค่ะ ท้องบวมเต็มไปด้วยน้ำแต่ฉี่ไม่ออกค่ะ เราพยายามลุกๆนั่งโถที่เขาเอามาให้อยู่3-4รอบ เพราะมันทรมานมากค่ะ ปวดเหมือนจะฉี่แต่มันไม่ออกค่ะ เขาก็บอกเราว่ามันจะเป็นยังงี้ล่ะเพราะ ตอนผ่าตัดเขาสอดท่อ และก็รับน้ำเกลือไปเยอะ เราพยายามในที่สุดก็ฉี่ออกค่ะ ออกแบบช้าๆแต่ก็เยอะน่ะค่ะ ฉี่ไปสามรอบน่ะค่ะภายใน 3 ชั่วโมง
หลังจากนั้นครบแปดชั่วโมงเขาก็มาตัดผ้าพันออกให้ค่ะ

ตอนกระชากสายระบายเลือดออก เราว่าไม่ค่อยเจ็บน่ะค่ะ เทียบกับตอนพยายามหายใจไม่ได้เลยค่ะ(น้ำตาคลอดตลอดในใจคิดว่าไม่น่าทำเลยทรมานจัง คิดถึงแม่มากแบบว่าถ้าเป้นอารายไปจะทำยังไง)

จนเดินไหวเขาก็พาขึ้นมาข้างบนค่ะห้องพักค่ะ

ภาพแรกหลังขึ้นมาห้องพักค่ะ

ตอนนี้แหละทรมานสุดๆเหมือนจะตายเรย  โพสต์ 2013-4-12 20:51
เดียวก็สวยแล้วคะอีกนิด
เป็นงัยบ้างผมคนที่อยู่ห้อง 3 ที่ไปตัดกรามจำกันได้มัยหน่อ ยังไงก็ขอให้หายไวไว จะได้สวยเร็วๆ สู้สู้

ใช่จร้า หน้าเรายังบวมๆอยู่และยังเคี้ยวได้ไม่ค่อยเต็มที่ซักเท่าไร  โพสต์ 2013-4-17 18:30
เป็นไงบ้างค่ะ เคี้ยวข้าวได้ปกติหรือยังค่ะ มีอาการชาบ้างไหมค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 15:03
คนที่เรานั่งคุยด้วยตอนดูทีวีใช่ไหมค่ะ เหอะๆลืมชื่อเลย  โพสต์ 2013-4-12 15:02
หายเร็วๆจ้าน้องแอม สู้ๆเนาะ

ต้องขอบคุณพี่จอยมากเลยค่ะ ไม่มีพี่หนูคงเศร้่าแย่เลย ค่อยแนะนำหนูตลอด   โพสต์ 2013-4-12 16:07
โอ้โห้ น่ารักมากน้อง จขกท. อธิบายให้ความรู้ประสบการณ์แบบละเอียด+เห็นภาพ น่ารักจิงๆ หายไวไวสวยแน่นอนจร้า จะขอติดตามความเป๊ะของน้องเรื่อยๆน๊ะเจ๊าะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 18:51
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 18:50:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ก้อมารอหมอติดตามอาการครั้งแรกอยู่ค่ะ
พี่ๆที่คลีนิคใจดีกันทุกคน
เอาจิงๆเลยนะพอฟังละ กลัวเลยค่ะ แต่ต้องแลกเนอะ เพราะอยากสวย เพราะได้คิวเดือนหน้า พออ่านเราต้องเตรียมตัวรับมือกับมันอะนะ

337
ขอบคุณค่ะ ภาวนาขหั้ยเป็นแบบนั้น ถ้าเจ็บก็ขอหั้ยเจ็บน้อยที่สุดค่ะ สาธ  โพสต์ 2013-4-12 19:51
ยังไงก้อเตรียมร่างกายให้พร้อมค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 19:48
ค่ะ บางคนอาจไม่ปวดเท่าเราค่ะ ขึ้นอยู่กะร่างกายของแต่ละคนด้วยค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 19:48
ต้นฉบับโพสต์โดย 337 เมื่อ 2013-4-12 19:45
เอาจิงๆเลยนะพอฟังละ กลัวเลยค่ะ แต่ต้องแลกเนอะ  ...

เราก็ไปตัดโหนกและกรามที่หมอจุฑามาค่ะ  อยากบอกว่าไม่ต้องกลัวนะคะ   บางขั้นตอนเราก็ งงๆ  ว่าทำไมของเราไม่มี อย่างตอน จขกท โดนดูดเสมหะ ของเราไม่โดนนะคะ (หรือเค้าทำตอนเราสลบก็ไม่รู้  ^^)  ตอนทำก็สลบไปเลย ไม่เจ็บ จะทรมานก็ตอนพันหน้า 8 ชม.แ่ต่เราหลับๆ
ตื่นๆ ก็เลยเหมือนแป๊บเดียว  ทำมาแล้วก็ไม่ปวดอะไรเลยค่ะ  แต่จะกินยากนิดหน่อย  ตอนนี้ผ่านมา 2 เดือนกะ 20 วัน  กรามเราเรียวมากเหลือแค่รอให้แก้มยุบลง (ตอนนี้ยังป่องๆเป็นลูกพราะผ่าโหนก) แถมหุ่นดีอีกตะหาก  น้ำหนักลดไปเกือบ 5 โล และพยายามไม่ให้มันขึ้นอ่ะค่ะ(อิอิ  อาศัยสถานการณ์)  ทำมาแล้วพอใจมาก และคิดว่าคิดถูกแล้วค่ะที่ัตัดสินใจทำ สู้ๆ นะคะ

ค่ะ ดีแล้วค่ะ เพราะเราเจ็บมากไม่อยากรุ้สึกเลย  โพสต์ 2013-4-16 20:58
งั้นเราก็คงโดนดูดเสมะตอนยังมึนๆ ยาสลบเนอะ โชคดีมากๆเลย  โพสต์ 2013-4-16 20:33
ค่ะพี่จอย คุณbellaค่ะต้องโดนดูดทุกคนน่ะค่ะคงมึนอยู่มั้งค่ะเรารู้สึกตัว  โพสต์ 2013-4-12 23:26
ทำวีไลน์ด้วยค่ะ กะลดโหนกค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 23:24
337
โทดนะคะตะเอง ทำv-line ด้วยไมค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 21:22
รบกวนสอบถามทุกคนนะคะที่ทำมาแล้ว ว่า
1.ก่อนเข้าห้องผ่าตัดจิง ที่ทุกคนไปนอนรอคิว ได้คุย
กับคุณหมออีกครั้งเพื่อความชัวร์หรือป่าวคะ เพื่อบอกต้องการกับคุณหมอครั้งสุดท้ายและดมยาสลบ
2.หลังผ่าแล้ว ประมานกี่วันจะสระผมได้คะ
3.หลังผ่าเคี้ยวอาหารและอ้าปากลำบากมาก แต่จะรบกวนถามว่าถ้าทำ2อย่าง สามารถพอพูดได้เลยหรือป่าวจ๊ะหลังถอนผ้าพันหัวออก
หายเร็วๆนะคะ สู้ๆค่ะ เด๋วก็สวยแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2013-4-12 23:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้