เจ้าของ: mamagirl
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมยกกระชับหน้า ยกแก้ม ยกหางตา ขั้นadvanced กับหมออดิศร เอเมดคลินิค

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย marlee เมื่อ 2012-5-21 14:22
ส่วนคุณแม่นั้น (ขอเรียกแม่นะคะ เพราะแม่หนูก็ราวๆ 60 น ...

ถ้าหนูละอยากให้แม่หนูหน้าเด็กได้อย่างนี้จัง ก็พาแม่ไปเลยครับ

บอกแม่ไปว่า สวยได้ไม่ต้องรอชาติหน้า

ทำบุญได้ชาติหน้า

ทำหน้าได้ชาตินี้  อิอิ

77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 13:50:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม่ยอมรับค่ะ แม่ก็ไปทำเพิ่มมาแค่ร้อยไหมคอ กระฝ้าแม่ปล่อยตามวัยแล้วค่ะ

ตอนนี้ก็ทำบุญไว้รอชาติหน้าแล้วค่ะลูกๆเอ๋ย
ชอบอะสวยมากคะ.....ลดอายุลงมากๆๆไม่น่าเชื่อเลย

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ ขอบใจจร้าลูก  โพสต์ 2012-5-25 13:39
กรี๊ดด เลยค่ะ คุณแม่คุณสาวขึ้นเป็นกองเลยคะ
เห็นแบบนี้แล้วต้องรีบบอกให้คุณแม่เราไปทำบ้างเลย อิอิ
พอดีกำลังดูๆอยู่เลยว่าจะพาคุณแม่ไปทำกำลังเลือกๆที่อยู่แล้ว สนนราคาเท่าไรคะที่ไปทำมา ??
สวยขึ้นมากเลยค่ะ

ค่ะ ขอบใจจร้าลูก  โพสต์ 2012-5-25 13:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lumsum เมื่อ 2012-5-23 12:28

ดูดีขึ้นเยอะเลยครับคุณแม่
คนนั้นเม้นตรงมาก
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 13:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MEEnz เมื่อ 2012-5-22 19:48
กรี๊ดด เลยค่ะ คุณแม่คุณสาวขึ้นเป็นกองเลยคะ
เห็นแบบน ...

ตอนนั้นแม่ทำราคาโปรค่ะ แบบเหมาทั้งหน้าใช้ไหมไม่นับเส้นใช้ไม่จำกัดค่ะ ลองโทรไปสอบถามก่อนก็ได้ค่ะ
amplemiracle กิยาหรือผลิตพันอะไรหรอคับเรื่องผมอะคับผมก็ผมบางเเละคิ้วบางอะคับบรบกวนบอกหน่อยนะคัป
คุณแม่ของคุณแม่ เป็นการใช้ไหม ชนิดที่ใช้ดึงหน้าหนิค่ะ  แต่ดึงโดยไม่ต้องผ่าตัด  เพราะ หนูโทรไปถาม ที่ เอเมดคลินิค คุณหมอบอกว่า มีไหม 3 ชนิด

คือ ไหมละลาย PDO
ไหมละลาย รุ่นใหม่ แบบ สเตมเซลล์
ไหมละลายที่ใช้ดึงหน้า

แต่คุณหมอบอกว่า แล้วแต่ว่า หน้าเป็นยังไง ต้องรักษาไปตามใบหน้าของคนไข้  ค่ะ

แต่คิวยาว คนเยอะจังค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ballwarayut เมื่อ 2012-5-25 14:42
amplemiracle กิยาหรือผลิตพันอะไรหรอคับเรื่องผมอะคับผมก็ผ ...

ถ้าคุณตัดสินใจรักษาด้วยยากิน คุณต้องยอมรับก่อนว่า มันเป็นวิธีการหนึ่งเท่านั้นที่จะประคองไม่ให้ศีรษะล้านเร็วก่อนวัย ไม่ใช่เป็นวิธีที่ทำให้หายขาด และยากินก็ไม่มีผลไปทำให้มีการเร่งให้ศีรษะล้านเร็ว หรือถ้าหยุดยากินเมื่อไหร่ ผมจะค่อยๆบางไปตามสภาพแวดล้อมของแต่ละคน ยากินไม่ได้ไปเร่งหรือทำให้ผมบางศีรษะล้านเป็นมากขึ้นแต่อย่างใด
ภาวะศีรษะล้านโดยทั่วไปรักษาให้หายขาดไม่ได้ แต่ภาวะหรืออาการผมร่วงสามารถลดลงและเส้นผมสามารถถูกกระตุ้นให้ขึ้นใหม่ได้ ดีขึ้นได้ โดยการใช้ยาปลูกผม ประสิทธิภาพของยาปลูกผมขึ้นอยู่กับสาเหตุ ความรุนแรงของอาการร่วง และลักษณะของแต่ละบุคคล ยาปลูกผมโดยทั่วไปที่นิยมใช้กันมีดังนี้
1Minoxidil - ไมน็อกซิดิล ได้รับการรับรองในการใช้เพื่อการรักษาผมร่วงจากพันธุกรรม (Androgenic Alopecia) และผมร่วงเป็นหย่อม ๆ (Alopecia Areata) มีทั้งชนิดที่ใช้เป็นยากินวันละครั้ง และยาทาภายนอกบริเวณหนังศีรษะที่พบว่ามีผมร่วงมาก ใช้ได้ทั้งในผู้ชายและผู้หญิง ในรูปของยาทาใช้ทาวันละ 2 ครั้งและใช้ได้ดีในผู้ที่มีผมร่วงตั้งแต่ระยะเริ่มต้น ฤทธิ์ของยาจะช่วยลดการหลุดร่วงของผม และกระตุ้นให้ผมขึ้นใหม่ ในรูปแบบของยาทามี 2% และ 5%
       -  ผมขึ้นเร็วกว่า แต่จะมีขนขึ้นเยอะบริเวณอื่นๆ ด้วย เช่น ขนขึ้นตามตัว แขนขาและหน้ามากในระยะแรก  หากใช้ต่อไปนานๆ ขนในส่วนอื่นจะจางบางลงจนเป็นปกติ แต่ผม หนวดเครา ขนตาและขนคิ้วยังดกดำหนาอยู่  การใช้ยาจะเริ่มเห็นผลที่ระยะเวลาประมาณ 3-6 เดือน
ผมจะร่วงเยอะเวลาหยุด (ขาดยา) ภายใน 3-6เดือน ดังนั้น จึงต้องใช้ต่อเนื่องไปตลอด
ในการใช้ minoxidil ระยะยาว แนะนำให้ใช้เป็นรูปน้ำ สเปรย์พ่นหรือ หยอดทาศีรษะบริเวณที่ต้องการ
อย่าให้เข้าตา เพราะ จะระคายเคืองได้
2Finasteride - ฟีแนสเตอร์ไรด์ ชื่อการค้า คือ แฮริฟิน - 5  ขนาด5มก.  ยาชนิดนี้อยู่ในรูปของยากิน ใช้เพื่อรักษาภาวะศีรษะล้านรูปแบบผู้ชาย ยาจะออกฤทธิ์โดยลดการเปลี่ยนแปลงฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนเป็น DHT ซึ่งทำให้เกิดภาวะผมร่วง ยาจะลดการหลุดร่วง และอาจกระตุ้นการขึ้นใหม่ของผม จะเริ่มเห็นผลของยาที่ระยะประมาณ 4 – 5 เดือน และจะต้องรับประทานยาต่อเนื่องเป็นเวลาอย่างน้อย 1 ปี จึงจะเห็นผลชัดเจน ประสิทธิผลของยาอยู่ที่ประมาณ 60 – 80 % ขึ้นกับแต่ละบุคคล ยาค่อนข้างปลอดภัย มีผลข้างเคียงค่อนข้างน้อย

ยาชนิดนี้ไม่แนะนำให้ใช้ในผู้หญิง และหากใช้ในผู้หญิงตั้งครรภ์ จะทำให้ทารกที่เกิดมาพิการได้

ทานครั้งละ 1/4 เม็ด  ต้องใช้ไปเรื่อย ๆ ตลอดไป เมื่อหยุดใช้ยาจะทำให้ผมกลับมาร่วงเหมือนเดิม

ต้นฉบับโพสต์โดย mamagirl เมื่อ 2012-5-22 13:50
แม่ยอมรับค่ะ แม่ก็ไปทำเพิ่มมาแค่ร้อยไหมคอ กระฝ้าแม่ ...

เพราะความสวยไม่มีที่สิ้นสุด

ทำบุญ สวยได้ชาติหน้า
ทำหน้า สวยได้ชาตินี้
ดังนั้น สวยได้ไม่ต้องรอชาติหน้าครับ คุณแม่
กรรม ไมไ่ด้เข้ามานานกระทู้นี้มีดราม่ากันหรอเนี่ย

เข้าใจผิดแล้วครับ  โพสต์ 2012-6-8 16:13
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-29 13:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม่ดีใจนะคะที่ยังมีคนให้ความสนใจ ติดตามอยู่ คือบอกตรงๆ แม่ตั้งใจทำรีวิวนี้จริงๆค่ะ
เพราะเห็นรีวิวส่วนมากในนี้เป็นรุ่นสาวๆทั้งนั้น เลยอยากรีวิวจากมุมมองของคนรุ่นแม่บ้าง
แค่นั้นเองค่ะ
ชื่นชมคุณแม่ค่ะ ใจเย็นม๊ากกก ตอบคำถามแบบไม่วีน ไม่เหวี่ยงเลย
สารภาพว่า แอบอ่านไปก็ลุ้นไปว่าคุณแม่จะน๊อตหลุดไหม ฮ่าๆๆ

ขอชื่นชมคุณแม่จากใจจริง อีกคนครับ  โพสต์ 2012-6-10 09:43
หนูขออณุญาติเรียกคุณแม่ ตามคนอื่นนะคะ
เป็นน้องให่ค่ะ สนใจเรื่องร้อยไหมมาก
แอบอ่านอย่างเงียบๆมานานแล้วค่ะ มาเล่นบอร์ดนี้ไ้ด้ความรู้ดีๆเยอะมากเลย
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 18:11:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีจ้า ถ้าคำถามไหนแม่ตอบได้ยินดีตอบเลยค่ะ ในนี้มีคนเก่งๆเยอะค่ะ

กระทู้คุณแม่อยู่ยงคงกระพันเจงๆ ของเขาดีจริงเนาะ

ขอยกให้เป็นเจ้าของกระทู้ตัวอย่างดีเด่น ครับ  โพสต์ 2012-6-10 09:44
ว่าแต่  คุณแม่ ทานวิตามินอะไรที่ คุณหมอแนะนำบ้างมั้ยค่ะ เห็นคุณหมอหน้าเด้งซะ เด้งมากไปดูได้เลย 555
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-5 13:58:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอหน้าเด้งจริงๆค่ะใสมาก แม่เหมือนเคยได้ยินว่าคุณหมอทาน Stem cell กับ ฉีดPlacentaนะคะ
คุณแม่ทาน stem cellรึป่าวคะ พอดีจูนเพิ่งเริ่มทานของที่นี่อ่ะค่ะ เพื่อนแนะนำมาอีกทีก็รู้สึกว่าหน้าดูใสขึ้นนะแต่ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าว หาดูรีวิวก็ไม่ค่อยมีคนรีวิวเลยอ่ะ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 15:22:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม่ทานอยู่ค่ะ คุณหมอแนะนำให้ทานแต่ด้วยวัยขนาดแม่ก็ถือว่าช่วยได้ในระดับนึงนะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้ามีนัดกับลูกสาวไปเข้าคอร์สหน้าใสกัน ไว้ทำเสร็จแล้วแม่จะมาเล่าให้ฟังค่ะ
คุณแม่ไปอาทิตย์นี้หรอคะ จูนมีนัดกับคุณหมอเหมือนกัน อยากเจอคุณแม่จังเลยค่ะจูนอานกระทู้คุณแม่มานานมากแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-18 14:40
ถ้ายอมรับความจริง ก็ไม่แรงไปหรอกครับ เพราะ จะได้ไป ...

พอดีแว๊บมาเห็น พอเห็นหน้าคนcomment ผมจะอ๊วกกกกครับ เขาทำมาได้ขนาดนี้ก็ดีมากล่ะครับ

ดูสารรูปหน้าตาตัวเองก่อนไป comment เขาแรงๆขนาดนี้น่ะไอ๊เสี่ยวววววว

เพราะความสวย ...ไม่มีที่สิ้นสุด เ ป็นไปได้อีก ...ดูดีได้อีก  โพสต์ 2012-6-8 16:38
กรรม อยู่ที่เจตนา  โพสต์ 2012-6-8 16:31
โกรธคือ โง่ โมโหคือ บ้า ไม่โกรธดีกว่า ไม่ต้องโง่ไม่ต้องบ้า  โพสต์ 2012-6-8 16:30
อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา  โพสต์ 2012-6-8 16:29
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-5-21 14:51
ที่ผ่านมาก็ได้ดูแลตัวเองมาบ้างแล้ว จึงพอจะมีความร ...

นี่ทำมาแล้วเหรอครับ  คนงานทำสวนบ้านผมยังดูดีกว่านี้  เยอะๆๆๆๆ

พูดไปด้วยความคึกคะนอง อย่างนี้เรียกว่า พูดส่อเสียด จัดเป็นวจีกรรม  โพสต์ 2012-6-8 16:56
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้