เจ้าของ: aa22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สักปากชมพูกับ ช่างเฟีย มาค่ะเลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ patrawadee ตั้งกระทู้

คุณภัทราวดีครับ
ขอชีแจงดังต่อไปนี้น่ะครับ เกี่ยวกับกระทู้ม้า

1.เว็บบอรด์ดั้งโด่งให้ข้อมูลเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจทำศัลยกรรม อยากให้เพื่อนๆมีข้อเท็จจริงประกอบการตัดสินใจ
2.มันไม่ผิดที่จะทำการตลาดแบบนี้ แต่ผิืดที่ทำผิดที่ ที่แห่งนี้ไม่ต้อนรับม้า อวยสถานที่ตนเอง ดังกฎที่เขาตั้งขึ้นไว้ให้อ่าน ก่อนใช้บอรด์ กรุณาสละเวลาที่มีค่าศึกษาก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไร ยกตัวอย่างเช่นการทำศัลยกรรมจมูก ถ้าคุณไม่หาข้อมูลที่ถูกต้อง เจอแต่ม้ามารีวิวเชียร์คลีนิก ผลที่ได้จมูกคุณก้อจะเหมือนเอายางลบลืมเหลาไปใส่ไว้

ถ้าไม่มีเวลาไปอ่านกฏที่เขาตั้งไว้ก่อนจะตั้งกระทู้ ผมเอามาเปะให้ดูครับ
ามโพสต์ กระทู้ที่เข้าข่ายลักษณะดังต่อไปนี้ครับ (บทลงโทษ แบน IP ผู้ใช้ถาวรครับ)

กระทู้ขายของ ซื้อขาย สินค้า และบริการ ไม่อนุญาติครับ (โดยไม่ได้รับอนุญาติ และโพสต์ผิดหมวด)
                   - สแปม
                   - กระทู้โจมตี ดิสเครดิต***                  
                   - ทะเลาะเบาะแว้ง (ถ้าในกระทู้มีคำหยาบคาย ก็จะถูกลบทันทีครับ)****
                   - หน้าม้าโปรโมทคลีนิค*****                  
                   - กระทู้ซื้อ-ขายคิว ไม่อนุญาติครับ ซีเรียสด้วยครับ****
                   ฯลฯ     

ถ้าร้านของคุณเฟียอะไรนี้มีตัวตน มีรูปภาพ แสดงความน่าเชื่อถือ ไม่เริ่มต้นโดยเอานางแบบที่อยู่ในร้านตนเองมาเป็นหน้าม้า แล้วโดนคนอื่นๆจับได้ กระทู้ของเขาก้อจะไม่โดนดิสเครดิตหลอกครับ

3. การล้ำเส้นในบอรด์สาธารณะเป็นยังไงครับ ในเมื่อบอรด์เป็นบอรด์เปิด ถ้าคุณเชียรขายของในเว็บของคุณหรือ ในเฟสบุค อันนี้ถือว่าล้ำเส้น แต่ในนี้ซึ่งเป็นบอรด์สาธารณะ ต้องการข้อเท็จจริง ซึ่งถ้าคุณเฟียเขาแสดงตัวตนออกมา ทำร้านเป็นเรื่องเป็นราว มีเว็บไซด์ มีมาตราฐานอะไรรองรับการให้บริการของเขา หรือแม้แต่รูปถ่ายของอุปกรณ์ที่ใช้สักรูปก้อไม่มี แถมเอาม้ามาโพสอีก จะไม่ทำให้คนอื่นๆที่เขาเห็นตามมาคอมเมนท์ได้ไงครับ

สุดท้ายใครจะใช้บริการหรือไม่ใช้ผมไม่ได้ประโยชน์จากที่ไหนอยู่แล้ว แต่เพียงแต่อยากจะบอรด์ดั้งโด่งที่มีมานาน มีแต่รีวิวของจริงๆ อย่ามีแต่ม้าโง่ๆ ขนาดบอรด์พันทิพ มีแค่ม้าตัวเดียวเขาก้อไล่ออกบอรด์แล้วครับ นี้มาเป็นฝูง หวังว่าคงจะเข้าใจน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

จมูกเหมือนแท่งยางลบลืมเหลา ใครหรอคะ-_-"? คุณteeleck ตลกดีค่ะ^^  โพสต์ 2011-12-22 10:35
ร้านเฟียเป็นแบบร้านเสริมสวยรึเปล่าคะ ร้านเสริมสวยบางร้านก็รับสักนะ  โพสต์ 2011-12-21 14:35
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patrawadee เมื่อ 2011-12-20 21:17
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2011-12-20 20:45
ตอบกระทู้ patrawadee ตั้งกระทู้

คุณภัทราวดีครับ

เราดูในกระทู้แป๊ปเดียว ก็รู้แล้วว่าบางกระทู้มีหน้าม้า แต่ในกระทู้เดียวกันก็มีสมาชิกจริงที่เข้ามาตอบด้วย    เราก็เก็บข้อมูลจากสมาชิกจริงเนี่ยแหละ และเราก็เชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ก็คงมีวิจารณญาณเหมือนเรา  ถ้าคุณคิดว่ากระทู้หน้าม้าพวกนี้ทำไม่ถูก คุณควรจะแจ้ง admin ให้เค้าลบออกไป  ดีกว่ามาโจมตีกันเองแบบนี้    คุณคิดว่าสมาชิกเมื่อเค้ามาอ่าน  เค้าจะรู้สึกเหมือนเรามั้ยล่ะ  

ที่เราออกมาแสดงความคิดเห็น เพราะอยากให้มันยุติ  มีหลายกระทู้และคงมีใหม่ๆเรื่อยๆที่มีกระทู้หน้าม้าแบบนี้   (ถ้าคุณหวังดีจริงๆนะ)  คุณสามารถออกมาได้ทุกกระทู้หรอ  เราเห็นคุณวนเวียนแต่ในกระทู้ช่างเฟียเนี่ยแหละ   

และถ้าคุณหวังดีจริงๆ  เราก็ขอบคุณมากจริงๆ   แต่ขอเสนอแนะ ติชม ให้ใช้คำพูดที่สร้างสรรค์กว่านี้หน่อย   ขนาดเราเป็นคนกลาง อ่านเจอมานานแล้ว  ยังนิ่งเฉยไม่ได้เลย

แต่เราเป็นคนใหม่ เรามาอ่านแบบนี้ เรานึกขอบคุณคุณ teeleck นะคะ  โพสต์ 2012-1-17 18:06
คุณอาจจะมีประสบการณ์ ดูหน้าม้าออก ดูตัวจริงออก  โพสต์ 2012-1-17 18:05
เห็นด้วย  โพสต์ 2012-1-15 11:30
ถ้าใครยังติดใจเรืองม้าอยู่ โปรดเข้าไปอ่านกระทู้ที่adminได้อธิบายไว้ค่ะ  โพสต์ 2011-12-23 17:26
แล้วเอารูปคนอื่นมาใส่ดิสเพลแค่นั้น  โพสต์ 2011-12-23 00:26
การลบกระทู้ไม่ใช่ทางออกครับ ลบไปก็ตั้งใหม่ได้น่ะครับ**********

ทางร้าน ดีจริง ผลงานย่อมพิสูจน์ความสามารถของทางร้านได้เป็นอย่างดี คำพูดของคนไม่กี่คนย่อมไม่มีผล ไม่ต้องกลัวกับเรื่องแค่นี้ครับ  แต่ในทางกลับกัน ถ้าเป็นเหมือนที่เค้าว่า ว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ก็น่าคิดเหมือนกันครับ

สรุปคือ ขึ้นอยู่กับทางร้านเองครับ
การที่มีคนแสดงความคิดเห็นหลากหลาย ทั้ง 2 ฝ่าย ผมจะไม่มองว่า เป็นการทะเลาะเบาะแว้งกัน
แต่เป็นการเตือนสติให้คนได้ฉุกคิด ว่า หน้าม้ามีจริงมั้ย ใครเป็นหรือไม่เป็น ตอนนี้ไม่รู้หรอกครับว่า คนไหนตัวจริง คนไหนตัวปลอม แต่ไม่นาน ก็จะรู้เองครับ

ผมก็จะยังเฝ้าดูกระทู้นี้ต่อไป และขอเตือนให้สมาชิกทุกท่านได้ใช้สติ ในการเลือกบริโภคข้อความ ทำใจให้เป็นกลาง อย่าเข้าข้างฝ่ายใด ฝ่ายนึง พึงระลึก และมีสติเข้าไว้ครับ

ก็ต้องอยู่กับความจริงครับ และไม่ต้องแจ้งมาให้ลบกระทู้ให้นะครับ
ลบไป ถ้ามันเป็นความจริง ยังไงก็ไม่จบ เค้าก็ตั้งกระทู้ใหม่ได้ครับ

เป็นนกำลังใจให้ทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ
ขอบคุณครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ใช้สติ คิดตรองกัน อย่างเป็นกลางดีที่สุด  โพสต์ 2012-1-15 11:33
ในเชิงวิชาการเขาก้อมี discuss กันแบบนี้ครับเป็นเรื่องปรกติ ไม่เนะนำให้ลบกระทู้เหมือนกันครับ เพราะถือว่าเป็น history ให้กับสมาชิกท่านอื่นๆได้มาอ่าน แล้ววิเคราะห์ข้อเท็จจริง จากสิ่งทีเ่ห็นอยู่เอาเองครับ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ititnaann เมื่อ 2011-12-20 22:55

โดนไปกะตัวเลยค่ะ จากร้านรับสักปากร้าน .....naa  นึกว่าเปนของคุณเฟียที่ทำให้คุณนิกกี้

เพราะตอนโทรไปถาม แอนโทรไปเบอร์  086-334-5632 ไม่มีคนรับ เลยโทไปอีกเบอร์ 089-026-9854

ถามว่าร้านคุณเฟียรึเป่า ที่ทำให้คุณนิกกี้่อ่ะ เค้าบอกใช่ แต่ตอนนี้ช่างเฟีย สอนลุกศิษย์ ขึ้นม

ถ้าจะทำกะช่างเฟีย ราคา 15,000 บาท แต่ถ้าทำกะลูกศิษย์ ราคา7,000 บาท มีโปรถ้าโอนมาจอง

ตอนนี้ เหลือ 5,000 บาท ก้อเลยเสียค่าโง่โอนมัดจำไป 500 บาทได้วันนัด 20 ธ.ค. ก่อนถึงวันนัด

แอนโทไปถามเบอร์ที่โทรไป ติดต่อไม่ได้เลยเข้ามาดูในกระทู้คุณนิกกี้มาจดเบอร์โทอีกเบอร์นุง

แล้วโทรไป ช่างเฟียรับสายเองแอนเลยถามเค้าว่าที่นัดไว้วันที่ 20 ตกลงคอนเฟิร์มนะคะ

เค้าก้อถามว่าชื่ออะไร แอนบอกชื่อไปเค้าบอกไม่มีนะคับ แอนบอกอ่าวตายแล้ว

โอนมัดจำให้ไปแล้ว 500 เค้าถามว่าแบงค์อะไร แอนบอกไทยพาณิชย์

คุณเฟียบอกว่าผมมีแต่แบงค์กรุงศรีฯ - -* เลยรุ้ว่าโดนหลอกแน่ๆ ก้อเลยเล่าให้คุณเฟียฟัง เค้าก้อใจดีมาก

บอกแอนว่าไม่เปนไรมาถามกับผม โดยเค้าคิดส่วนลดให้ตามราคาที่แอนโอนมัดจำฟรีไป

เจอคุณนิกกี้ด้วย น่ารักมาก เป็นกันเองมาก

ที่เล่ามาทั้งหมด ก้อเผื่อเปนอุทาหรณ์นะคะ ว่าเบอร์ ช่างเฟีย ที่ทำให้คุณนิกกี้ มีเบอร์ 086-0111-410 กะ 080-999-1104 2 เบอร์นี้เท่านั้น

เราไปสักปากกะคิ้วกะช่างเฟียมา เพิ่งได้ 2 วันค่ะ หายแล้วจะมารีวิวให้ดู ว่าจะไปสักขอบตาเพิ่มอีก

ดูรุปแล้วสวยมากๆๆ

ขนาดนั้นเลยหรอคะ  โพสต์ 2012-2-28 12:55
แต่งเรื่องไม่เก่งเลยค่ะ เป็นเรื่องที่ไปไม่ได้เลย  โพสต์ 2011-12-22 09:52
Adenaa
เนื่องจากมีหลาย comments ที่เพิ่งสมัครล็อกอินใหม่ๆเข้ามาทุกวัน แจ้งว่าทางร้านได้โจมตีร้านคุณ ฟ
ทางร้านไม่มีจุดประสงค์โจมตีร้านอื่นๆค่ะ ร้านของเราทำคิ้วมานานเป็นเวลาอย่างน้อย 15 ปี ติดอันดับต้นๆของ google และมีลูกค้าจองคิว

เข้ามาใช้บริการสม่ำเสมอ มีระบบบริการลูกค้าอย่างดี ลูกค้าสามารถโทรเข้ามาติชม ทางร้านได้ตลอดเวลา ส่วนกรณีที่แจ้งว่าทางร้านได้แอบอ้างชื่อคุณ ฟ แล้วคิดราคา 15000บาท ปรกติทางร้านทำราคานี้มานานแล้วค่ะ ก่อนที่คุณ ฟ จะมีลูกค้ามารีวิวอีก อีกอย่างปรกติคุณ ฟ ทำราคา 7000-8000 ถ้าจะอ้างราคา ทางร้านคงไม่เอาชื่อคุณ ฟ แจ้งราคาลูกค้า 15000 บาท
ปรกติแล้วพนักงาน call center ของทางร้าน Adenaa จะมี standard ในการรับโทรศัพท์ โดยใช้คำว่า “adenaa สวัสดีค่ะ” หลังจากนั้นจะแจ้งว่าทางร้านมีสองราคา 15000 กับ 8000 ให้ลูกค้าตัดสินใจว่าจะทำกับทีมงานหรือกับคุณเอ ดังนั้นโอกาศที่ลูกค้าร้านอื่นโทรมาหาทางร้านผิดแล้วคุยไปถึงราคานั้นเป็นไปไม่ได้ค่ะ ทางร้านมีระบบที่โปร่งใส สามารถตรวจสอบได้ เบอร์โทรศัพท์ทุกเบอร์ที่โทรเข้ามาสอบถามราคาทางร้านจะมีการบันทึกตลอดเวลา เพียงแต่ลูกค้าที่แจ้งว่าทางร้านมีการปลอมแปลงชื่อโดยไม่ใช่แบรนด์เรานั้น สามารถแจ้งเวลาโทรเข้า และเบอร์โทรศัพท์ได้ทันทีค่ะ ทางร้านจะรีบดำเนินการตรวจสอบทันทีว่ามีเบอร์ที่คุณกล่าวถึงติดต่อเข้ามาหาเราจริงหรือไม่
ส่วนคุณ ititnaann ที่แจ้งว่าโอนเงินเข้าทางร้านในวันที่ 20 ธันวาคม ทางร้านไม่ได้รับยอดโอนเงินมัดจำ 500 บาท และทางร้านไม่เคยเรียกเงินค่ามัดจำในราคา 500 บาท กรุณายื่นหลักฐานการโอนเงินให้ทางร้านด้วย ถ้าทางร้านพบว่ามีการโอนเงินจริงตามที่คุณแจ้ง ทางร้านยินดีคืนเงินมัดจำให้ทันทีค่ะ

กรุณาเช็คข้อมูลราคาและการวางเงินมัดจำก่อนดิสเครดิตทางร้านด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Adenaa Management

เดี๋ยวนี้ผู้บริโภคไม่ได้โง่นะค่ะ  โพสต์ 2011-12-20 23:44
อันไหนของจริงของเทียม คนอื่นเขาดูออกค่ะ  โพสต์ 2011-12-20 23:43
ใช่ค่ะ เห็นด้วยยยยยยเป็นอย่างมาก  โพสต์ 2011-12-20 23:42
มีแต่หน้าม้า สมัครมาใหม่ทั้งนั้นเพื่อมาคอมเม้นโจมตีเขา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ไม่ได้โอนวันที่ 20 ธ.ค.ค่ะ โอนวันที่ 29/11/2011 เวลา 11.55 น. เข้าบัญชีธนาคาร กสิกรไทย

เลขที่บัญชี 7432337924 ค่ะ แต่เค้าบอกได้คิวนัดวันที่ 20 ธ.ค.

เออ ขอโทษนะคะ เรื่องเค้าจบไปตั้งนานและ ช่วยอ่านคอมเม้นท์ล่างๆ ต่อด้วย  โพสต์ 2012-1-30 16:47
55555 คนโกหกมักจำในสิ่งที่พูดไม่ได้  โพสต์ 2012-1-29 15:28
อ้าวใหนบอกโอนไปไทยพาณิชย์ ไหงบอกบัญชีกสิกรอีกล่ะคุณ  โพสต์ 2011-12-27 05:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Adenaa เมื่อ 2011-12-21 00:47

Adenaa

ทางร้านไม่พบยอดโอนเงินที่ทางคุณแจ้งมานะคะ ในกรณีนี้คุณไม่มีหลักฐานการโอนเงิน
และเรื่องที่ว่านัดวันที่ 20 ธันวาคม 2554 ก็เป็นไปไม่ได้ค่ะ คิวของทางร้านเต็มจนถึงสิ้นเดือนมกราคมทั้ง เคสของคุณเอ และ เคสของทีมงาน
แล้ววันนี้คิวร้าน Adenaa เต็มตลอดทั้งวันไม่มีลูกค้าท่านใดยกเลิกนัด  จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะมีคิวของคุณแอนแทรกเข้ามา
อย่างไรก็ตามถ้าคุณแอนยืนยันว่าโอนมาผิดจริงๆ รบกวนคุณแอนส่งสลิปหลักฐานการโอนเงินให้ทางร้านด้วยค่ะ

สำหรับลูกค้าที่โอนเงินมัดจำแล้วเปลี่ยนใจไม่ต้องการรับบริการกับทางร้าน
สามารถ แจ้งล่วงหน้า 1 อาทิตย์ ทางร้านไม่ยึดเงินมัดจำลูกค้าแน่นอนค่ะ
     เหตุผลที่ทางร้านให้มีการมัดจำเพราะไม่อยากให้ลูกค้าท่านอื่นเสียสิทธิในการรับบริการในกรณีลูกค้านัดแล้วยกเลิกนัดกระทันหัน
และในกรณีที่ลูกค้าที่ต้องการเลื่อนนัดสามารถที่จะเลื่อนนัดได้ตลอดเวลา เพียงแจ้งล่วงหน้าอย่างน้อย 1-2 วัน

ขอบคุณค่ะ
Adenaa Management
อ่านละก้งง กับคอมเม้มคุณ  ititnaann  ตอนแรกบอกโอนเงินมัดจำไปธนาคารไทยพาณิชย์ 500

มาคอมเม้มล่างบอก ธนาคาร กสิกรไทย
ยิ่งอ่านยิ่งงงคะ   ( หรือเราสับสนไปเอง)
เค้าว่าคนพูดโกหกนั้น มักจะจำสิ่งที่ตนเองเคยพูดไว้ไม่ได้

เห็นด้วยค่่ะ แค่เอ่ยว่า Adenaa แอบอ้างชื่อช่างฟ. ก็โก6แล้วค่ะ  โพสต์ 2012-2-28 12:56
5555 ใช่ๆๆๆเห็นด้วยอย่างยิ่ง  โพสต์ 2012-1-29 15:28
555555 อ่านแล้วมันส์มาก  โพสต์ 2012-1-16 12:01
55+  โพสต์ 2011-12-24 18:28
ของเค้าดีจิงไรจิง^^เหนรีวิวแต่ละคนไปสักกะคุณเฟียมาสวยๆทั้งนั้นเลยธรรมชาติมากเลยค่ะ..อยากไปทำบ้างจังเลย อิอิ น่าจะมีโปรโมชั่นต้อนรับปีใหม่บ้างนะเนี่ย

ให้ผู้ชมแต่ละท่านใช้วิจารณญานในการตัดสินใจกันเองดีกว่า^^นานาจิตตัง  โพสต์ 2011-12-30 03:38
แต่เราขอเปนกลางดีกว่า เพราะคิดว่าใคผิดถูกเขาก็คงรู้อยู่แก่ใจกันดี  โพสต์ 2011-12-30 03:35
ก้อเอาค่าส่วนลดไปซื้อยาทาเริมไง :p 555  โพสต์ 2011-12-30 02:11
โปรโมชั่นเหรอ???ภาวนาอย่าให้เป็นเริมดีกว่า  โพสต์ 2011-12-30 00:57
เราก็ดูออกนะว่าปรับแสงอ่ะผิวหน้าอันแรกแดงเชียวอีกอันขาวเนียน

ใช้โฟโต้ชอบ  โพสต์ 2011-12-27 05:45
เราก็คิดว่าปรับแสง แต่เราไม่พูดเฉยๆ  โพสต์ 2011-12-21 14:43
ร้านอยู่ที่ไหนคะ สนใจจัง
สักปากชมพูแล้วสวยจังคะ ผิวก้อดูขาวเนียนขึ้นด้วยเน๊อะ ดีจัง
คุณ ititnaann ช่วยไขข้อข้องใจด้วยค่ะ
จะโจมตีกันทำไมค่ะ ลูกค้าหรือคนที่เข้ามาอ่านเค้าตัดสินใจได้ คิดเองได้นะค่ะ แล้วก็ฉลาดพอ ไม่ต้องมาใส่ร้ายกันหรอกค่ะ รู้สึกแย่จังที่เข้ามาอ่านเถียงกันไปมาแบบนี้

เท่าที่อ่านมา มันมีเค้าโครงว่าจะม้าปลอมนี่นา  โพสต์ 2012-1-16 12:02
คุณjunenee คุณfeer ถ้าจะมาโฆษณาหากินขปให้เนียนๆหน่อยนะคะ อย่าแถไปเรื่อยๆ  โพสต์ 2011-12-27 05:48
เออ งง ค่ะ กับคุณ ititnaann
เราเริ่มสับสนค่ะ บอกตรงๆ
ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ ว่าธนาคารไหนกันแน่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ititnaann เมื่อ 2011-12-21 19:23

ตอบกระทู้ gibzaaa ตั้งกระทู้

เอ่อ กสิกรค่ะ พิมพ์ผิด ของแอนเองไทยพาณิชย์ เด๋วลงหลักฐานให้ดู

โทดทีตอบช้าค่ะ เพิ่งกลับจากทำงาน
เข้ามาอ่าน เข้า มา " งง "
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ititnaann เมื่อ 2011-12-21 20:03

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ititnaann เมื่อ 2011-12-21 20:01

นี่ค่ะหลักฐานการโอนเงิน โอนจากไทยพาณิชย์ เข้ากสิกรไทย

ที่ทางร้านคุณบอกมีโปรโมชั่น 5,000 ถ้าโอนเงินในเดือน พ.ย.

ดิฉันก้อทำตามนั้น ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตใครค่ะ ที่ออกมาพูดเพราะเสียความรุ้สึกแค่นั้น

โอเคไม๊ค่ะ

[

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เหมือนคอมเม้นจะจุดชนวนซะงั้น จอโทษด้วยค่ะ แต่ในๆนึงการเถียงกันไปเรื่อยๆ ก็เริ่มได้ความรู้จากทั้งสองฝ่ายนะคะ จากที่ข้อมูลเกี่ยวกับการสักปากทั่วไปหาไม่ค่อยมีเลย  ในฐานะคนที่ปากดำคนนึง สนใจร้านเฟีย บอกแม่ว่าจะไปทำแล้วด้วย = = แต่ก็เห็นว่าคนไปทำกันเยอะ แต่ไม่ค่อยมีรีวิว เท่าไหร่เลยอ่าค่ะ กังวลค่ะปากมีปากเดียวก็กลัวไปทำแล้วระยะยาวจะเป็นยังไง การท้วงติงเรื่องหน้าม้า teeleck อะไรก้น่าคิด แต่คำพูดเหน็บแนมคุณค่อนข้างสะกิดใจเราน่ะค่ะ เหมือนตามไปเหน็บเค้าทุกกระทู้ แต่ถ้ามีเจตนาดีก้ขออภัยค่ะ

เรื่อง ของคุณ ititnaann ตกลงเป็นยังไงต่อขอติดตามด้วยคนค่ะ น่าสนใจ
ต้นฉบับโพสต์โดย ormom เมื่อ 2011-12-21 21:11
เหมือนคอมเม้นจะจุดชนวนซะงั้น จอโทษด้วยค่ะ แต่ในๆนึง ...

ไม่เปนไรค่ะ แอนไปทำกะช่างเฟียมาแล้ว ทั้งคิ้ว ทั้งปาก เล่าให้เค้าฟัง

เค้าก้อลดให้ 500 บาท

แต่ทางร้าน .....naa เค้าไม่รับสักปากนะคะ เค้าบอกคิวทำคิ้วยุ่งมาก ปากไม่รับตอนนี้

ตอนโทไป แอนก้องง งง เพราะตอนหลังจากโอนเงินไปแล้วยังเหนคนรีวิวเรื่องสักปากกะคุณเฟียอยุ่

เลยหากระทู้คุณนิกกี้ดูเบอร์อีกที แล้วโทไปถามว่ากลับมารับสักปากแล้วหรอคะ เค้าก้อตอบว่าเค้ารับ

อยุ่แล้ว โชคดีเค้ามีคิดว่างวันที่โทไปแต่ดึกหน่อย แต่ก้อไปค่ะ เปนกันเองมากๆ

ที่มาเล่าเพราะกลัวคนเข้าใจผิดอย่างแอนเพราะเค้าเล่นมาโฆษณาในกระทู้คุณนิกกี้ แอนก้อเลยนึกว่า

เป็นร้านคุณเฟีย แล้วโทไปก้อยังบอกว่าถ้าจะทำกะช่างเฟีย 15,000 บาท ก้อเลยนึกว่าถุกร้านแล้ว

ไม่ได้ตั้งใจจะดิสเครดิตค่ะ

แค่ออกมาบอกไ่ม่ใช่แอนจะว่าร้าน ...naa ทำไม่ดี ลุกค้าเค้าก้อเยอะ แต่มาบอกสำหรับคนที่ต้องการ

ทำกับคุณเฟียจิงๆว่ามันคนละร้านกัน  ราคาคุณเฟีย ก้อปาก 7,000 คิ้ว 7,000 เหมือนเดิมค่ะ

นี่ขนาดไม่ได้ตั้งใจจะดิสเครดิตนะคะเนี่ย  โพสต์ 2012-2-28 12:58
สรุปก็คือไม่พอใจเรื่องโฆษณา พอจะเข้าใจแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-12-22 09:53
เราว่าทั้งสองร้านต่างก็มีฝีมือนะค่ะทั้งร้านคุณเอและร้านคุณเฟีย ทั้งนั้นการตัดสินใจที่จะทำกับร้านไหน
ก็เป็นดุลพินิจของลูกค้าอย่างเราค่ะ ว่าชอบแบบของร้านไหนมากกว่า ไม่อยากให้คนทำร้านนั้นมาโจมตีร้านนี้
คนทำร้านนี้ไปโจมตีร้านนั้น มันปวดหัวค่ะ ให้ลูกค้าอย่างเราตัดสินใจเองเถอะค่ะว่าจะเลือกร้านใหน
เก่งกันทั้งสองร้านนะค่ะ ถ้าฝีมือดีจริงไม่ต้องกลัวค่ะ ลูกค้าแน่นอยู่แล้ว ถ้าดีจิงไม่มีใครมาทำอะไรร้านคุณได้หรอกค่ะ
ปล.รอคำชี้แจงเรื่องการโอนเงินของคุณ ititnaann นะค่ะ
รอคำชี้แจงเหมือนกัน แต่เชื่อว่าต้องเป็นการวางแผนกลั่นแกล้งกันชัวร์ค่ะ เพราะดูแล้วไม่มีเหตุผลที่ร้านAdenaaจะต้องแอบอ้างชื่อคนอื่น เชื่อว่าคนที่มีความรู้และมีวิจารณญาณจะต้องดูออก เป็นกำลังใจให้ร้านพี่เอนะคะ

บังเอิญมากๆค่ะ สงสัยลืมเตี๊ยมกันมา  โพสต์ 2012-2-28 12:58
ใช่ค่ะทุกคนลองตามลิงค์ไปดู ความคิดเห็นที่ 135# อะไรจะบังเอิญปานนั้น  โพสต์ 2012-2-27 00:44
ตามลิ้งค์ไปอ่านแล้วยิ่งหดหู่ ใส่ร้ายคนอื่นบาปนะคะ เวรกรรมมีจริง..  โพสต์ 2012-2-6 12:08
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=31459&extra=&highlight=&page=6  โพสต์ 2012-2-5 15:53
แล้วใช้วิจารณญาณกันเอาเองนะค๊ะ ว่าใส่ร้ายกันหรือเป็นเรื่องบังเอิญ  โพสต์ 2012-1-5 13:51
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้