123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: nakboon
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหมอกิตติศักดิ์ 4 เดือนครับ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 15:37:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Onlykul เมื่อ 2012-7-16 16:41
เราเพิ่งไปทำมาได้5วัน ง่า...จะรู้ได้อย่างรัยว่ามันอั ...

5 วันเองน่ะครับ จมูกยังไม่เข้าที่เลย (มาตอบก็คง 10 วันแล้ว) มันก็ยังคงอักเสบจากการผ่าตัดแหละครับ ทานยาตามหมอสั่งอย่างเคร่งครัดด้วยน่ะครับ  ทานน้ำมะพร้าว เฉาก๊วย เยอะๆ แก้เรื่องอักเสบภายในร่างกายครับ งดของที่แสลง และให้ธาตุร้อนเช่น อาหารทะเลทุกอย่างงด ยกเว้นปลาครับทานได้ หน่อไม้ ของดอง ผลไม้ก็จำพวกทุเรียน ลำไย พวกนี้งดก่อนครับ  เอาง่ายๆครับ ทานโจ๊กหมู ปรุงแต่น้ำปลากับน้ำตาลให้กลมกล่อมอ่ะครับ พริก น้ำส้มสายชู งดครับ    แค่นี้แหละครับ
จะรู้ได้ไงว่าอักเสบ : มีอาการบวมขึ้นมาอีก หลังจากที่มันยุบแล้วน่ะครับ ถ้าพบปัญหานี้ ต้องบอกเลยว่า  รีบบบบบบบบบ ไปหาหมอให้เร็วที่สุด ย้ำน่ะครับ เร็วที่สุด ขีดเส้นใต้  ไม่อยากให้เจอแบบท๊อบน่ะครับ ^^ สู้ๆครับ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 15:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆดั้งโด่งครับ   ท๊อบมีแผนที่จะทำจมูกใหม่   
ขอคำแนะนำ คลินิค หมอ ราคา   สำหรับผู้ชาย ทำที่ไหนสวยบ้างครับ

อ้อ ยกเว้น เลอลักษณ์น่ะครับ เข็ดแล้ว ><
แล้วทำมานานรึยังค่ะถึงเป็น??
แล้วทำมานานรึยังค่ะถึงเป็น??
ให้กำลังใจนะครับ สู้ๆๆๆ
เรากำลังจะไปทำคุรหมอสำรวยครับ
ขอกำลังใจด้วยนะครับ อิอิ
แอบมาเก็บข้อมูล คุณหมอกิตติศักดิ์ อ่านแล้วกลัวจังเลยค่ะ ขอให้จมูกใหม่ออกมาสวยๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
รับประกันรึป่าวคะ หรือเราต้องจ่ายเองอีก เพิ่งทำมาเองนิคะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-24 13:51:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัยที่ตอบช้านะครับ    เรื่องจมูกที่อักเสบเป็นตั้งแต่เดือนแรกที่ทำแล้วละครับ แต่ตอนนนั้นก็คิดว่ามันยังไม่เข้าที่ เลยโอเค หาซื้อยาแก้อักเสบมากินเองอะไรทำนองนั้นอ่ะครับ จนเดือนที่ 7 โอเค ไม่ไหวแล้วนอนตะแคงยังหน่วงอยู่เลย เลยตัดสินใจถอด จนหมอบอกว่าดีแล้วที่เอาออกเพราะมันอักเสบ ใช้เวลาพักจมูก 1 ปี  ตอนนี้ถอดได้ ปีกว่าๆแล้วครับ  น่าจะทำใหม่ได้และ  แต่ก็ติดปัญหาเรื่องงานอีก  (ไม่มีเวลาทำ ><) เงินมีนะ แต่ไม่มีเวลานี่เซงเป็ด บ่องตง!! 555+   ส่วนเรื่องประกันของหมอ   เค้ารับประกันแค่ 6 เดือนแรก และเคสเบี้ยวเท่านั้น  
ต้นฉบับโพสต์โดย seasons5 เมื่อ 2011-12-7 04:19
เอาอีกแล้วววว  สวยงาม  ทำงาไส้อีกเคสแล้วหรือคะเนี่ย
...

โห พออ่านของพี่แล้วเครียดเลยอ่ะ ว่าจาไปทำที่ สวยงามพอดีเลยครับพี่ มีเคสแบบนี้ด้วยหลอครับ

แต่ทำไมที่สวยงามเค้ารับประกันนักรับประกันหนาอ่ะ .... (ทำดีมั๊ยเนี้ยะ)
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-24 17:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำเลยครับ หมอกิตติศักดิ์ทำสวยอยู่แล้วเพียงแต่ท๊อปไม่ระวังเรื่องอาหารการกินเอง  
นั่น่ไง เครียดดเรยยย ไปทำดีมั๊ยนิ

แสดงความคิดเห็น

ไม่น่าจะดีนะ ลองดูรีวิวหมออื่นเพิ่มก่อนดีกว่านะ  โพสต์ 2013-3-25 00:27
ต้นฉบับโพสต์โดย 304 เมื่อ 2013-3-24 23:14
นั่น่ไง เครียดดเรยยย ไปทำดีมั๊ยนิ

ไม่น่าจะดีนะ ลองดูรีวิวหมออื่นเพิ่มก่อนดีกว่านะ เช่น หมอยุทธ วีคูน , หมอสำรวย จรัญ53 , หมอเฉลิม ฟอร์จูน เป็นต้น
ต้นฉบับโพสต์โดย ชิมิ01 เมื่อ 2011-10-16 13:10
เราอยากทำที่นี่เหมือนกันอะ แต่อยากทำแบบญี่ปุ่น หมอก ...

หมอไม่ทำซีญี่ปุ่นค่ะ เมกาขึ้นไป
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 20:31:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทักทายนะครับ ตอนนี้ท๊อบพักจมูกเกือบ 2 ปีและ  ได้ฤกษ์ทำใหม่ แต่หาเวลาทำไม่มี๊!!! เซง
ว้าว จมูกเปลี่ยนชีวิตเปลี่ยน
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 08:10:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเน้นปลาย ต้องหมออะไรครับแนะนำหน่อย
ต้นฉบับโพสต์โดย nakboon เมื่อ 2013-10-1 08:10
ถ้าเน้นปลาย ต้องหมออะไรครับแนะนำหน่อย  ...

หมอสุชาติก็ทำปลายสวยนะคะ รีวิวผู้ชายเยอะ แต่เห็นว่าแกชอบให้ตัดปีกจมูกด้วย
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 21:47:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะครับ
ผ่านมาต้อง4เดือน ทำไมถึงอักเสบได้หละครับ
ผมแนะนำ หมอต้น ปิยพล pmed clinic ครับ ผมไปทำกับคุณหมอมา คุณหมองานเนี้ยบมากครับ ผมไปทำมาได้สองเดือน ฝีมือสุดยอด มีแต่คนชมว่าสวยมาก ขนานแม่ผมไม่อยากให้ทำ แต่พอเห็นผลงานคุณหมอ แม่ผมชมเลย
ที่สำคัญหมอมือเบามากครับ ไม่ช้ำเลย วันที่ 4ผมไปทำงานได้แระ แต่ราคาแรหน่อยนะคับ  ประมาณ เกือบสามหมื่น
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-10 01:25:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค๊าบบบบ
จมูกเป๊ะมากเลยค่าาาา
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-5-19 00:53:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าง 2018 แล้วครับ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้