เจ้าของ: first_berry
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องฉีดซิลิโคนเหลว ลองแวะมาดูก่อนนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ที่ตัดสินใจทำกับหมอลิลลี่เพราะเพื่อนไปทำ และที่สำคัญแกไม่คิดค่าแก้
แต่ถ้าเสริมอย่างเดียวก็  15,500  จะแก้หรือเสริมก็ราคานี้
ก็กะว่าจะไปฉีดสะลายพังผืด  เพราะหมอก็บอกแล้วว่ามันจะขึ้นพังผืด  แต่ที่ยังไม่รู้คือมันจะขึ้นอีกเยอะมัยนานเท่าไหร แต่ตอนนี้หมอก็แนะนำให้นวดฮีรูดอย ฟอร์เต้ บ่อยๆ พร้อมกับประคบอุ่นแต่ก็ไม่เห็นมันจะดีขึ้นเท่าไหร่เลย จาก 10 จะเหลืออยู่ที่  9.8  มั้ง
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 14:02:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-5-31 11:22
ที่ตัดสินใจทำกับหมอลิลลี่เพราะเพื่อนไปทำ และที่สำค ...

แล้วหมอลิลลี่เค้าขูดซิลิโคนออกมาให้ด้วยเหรอครับ แล้วพอหลังจากขูดเสร็จเค้าเอาที่ขูดออกมาให้ดูหรือเปล่าครับ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 14:02:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-5-31 11:27
ก็กะว่าจะไปฉีดสะลายพังผืด  เพราะหมอก็บอกแล้วว่ามันจ ...

อยากเห็นรูปตัวเองจังเลยอ่ะครับ จะได้ตัดสินใจถูก
พอขูดออกแล้วก้เสริม  เสร็จหมอก็ให้ลุกจากเตียง  พร้อมกับเอาเศษศิลิโคนมาให้ดู  จะเป็นลักษณะก้อนๆสีขาว เล็ก ๆ หลายก้อนเลยแหละ ถ้ารวมกันจะประมาณ เม็ดลูกอม  1  ก้อน  มั้ง
ตอนที่ขูดออกศิลิโคนมันอยู่ติดกับผิว  หมอก็เลยทำคางของเราทะลุ 2 แผล เย็บแผลละ 1 เข็ม รวม 2 เข็ม
แล้วส่วนที่เหลือเราก็เลยบอกคุณหมอว่าเอาออกฌฉพราะที่เอาออกได้ก็พอค่ะหมอเพราะหนูกลัวมากๆๆๆ  ส่วนที่เราฉีดเข้าไปใหม่ได้ 4 เดือนที่บอกว่ามันนอๆ  หมอก็ปีบออกโดนลิ้นนี้ขมปี๊เต็มเลยแหละ แล้วก็ตามด้วยขูดส่วนที่เหลืออีกนิด
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 15:19:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-6-1 10:35
พอขูดออกแล้วก้เสริม  เสร็จหมอก็ให้ลุกจากเตียง  พร้อม ...

ครับป๋ม  ของผมออกมาเป็นก้อนสีเหลืองๆแข็งๆ ปนกะเนื้อเยื่อ  แล้วก็ลิ่มเลือด
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 15:20:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-6-1 10:41
ตอนที่ขูดออกศิลิโคนมันอยู่ติดกับผิว  หมอก็เลยทำคางข ...

ของตัวเองผ่าด้านนอกหรือด้านในอ่ะครับ  ของผมผ่าออกด้านนอกใต้คาง พร้อใกบตัดเนื้อที่ห้อยออกมาประมาณ 1เซน
ต้องบอกก่อนนะ  เรานะ ไปฉีมมาทั้งหมด 2 รอบ
รอบที่ 1  ฉีดได้นานประมาณ 1ปี 2 เดือน ลักษณะโดยทั่วไปดูด้านนอกสวยมากแต่สั้น ถ้าจับดูจะเป็นก้อนแข็งๆ
รอบที่ 2 ฉีดได้ 4 เดือน ไปเพิ่มเนื่องจากของเดิมมันสั้น โดยทั่วไปจะต้องนวดทุกวัน ๆ ละ 3 ครั้งเป็นอย่างตำ ถ้าไม่นวดจะจับตัวกันเป็นก้อนนอๆ แต่ยังมีลักษณะข้างในเป็นของเหลวนวดแล้วก็ลง
ก็เลยตัดสินใจเอาออก เพราะถ้าเกิดไม่ได้นวดก็คงจะเป็นก้อนเหมือนรอบก่อนแน่นเลย
ส่วนแผลหมอเปิดในปาก ขูดก็คูดในปาก
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 18:45:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-6-3 16:30
ต้องบอกก่อนนะ  เรานะ ไปฉีมมาทั้งหมด 2 รอบ
รอบที่ 1  ฉีด ...

คราบป๋ม
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ
พี่ค่ะฉีดจมูกจะเป็นแบบนี้ไหมค่ะ  คือเราสามารถขูดออกแล้วเสริมเลยได้ไหมเอ่ยย

รบกวนพี่พี่ด้วยนะค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 13:27:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย akira904 เมื่อ 2011-6-4 19:06
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยะครับป๋มสำหรับกำลังใจนะครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 13:27:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย icecuteza เมื่อ 2011-6-4 19:48
พี่ค่ะฉีดจมูกจะเป็นแบบนี้ไหมค่ะ  คือเราสามารถขูดออก ...

ฉีดจมูก สามารถขูดออกแล้วเสริมทับเข้าไปได้เลยนะครับ
ครบ 2 เดือนแล้วกับการที่แก้คางฉีด
โดยรวมเริ่มโอเคมากแล้วนะ
แต่ก็ยังเหลือก้อนนอเล็กๆ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็น
แต่พังผืดที่คาง ส่วนที่หมอขูดสิลิโคนออกยังแข็งๆอยู่เลย
ก็ต้องนวดฮีลูดอยตลอด
ส่วนที่หมอบอกว่าจะฉีดสะลายพังผืดให้หมอก็ไม่ฉีด
เพราะหมอให้เหตุผลว่าถ้าฉีดแล้วเนื้ออาจจะเป็นบุ๋มๆไม่เรียบก็เป็นได้และยาที่เข้าไปเราก็ไม่รู้ว่าจะไปทิศทางใดมันอาจจะมากเกินไป จนทำให้คางเราเสียรูปได้
ก็ให้ใช้วิธีนวดเอาก่อน

แสดงความคิดเห็น

เราอยากไปแก้ทีีเดียวกับตัวเอง  โพสต์ 2011-12-19 03:14
มาเป็นผู้ร่วมชะตากรรม อีกคนค่ะ
อยากเอาออกมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนดีค่ะ

ได้ข้อมูลเยอะเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
เราก็โดนปัญหานี้เหมือนกัน  คางเราทั้งเบี้ยว ยาวแหลม แต่เลือกที่จะฉีดสลายพังผืดเพราะกลัวว่าผ่าแล้วปากจะเบี้ยว ฉีดสลายพังผืดไม่เลย หมอจะจิ้มหลายเข็มหน่อยรอบคาง ผ่านไปประมาณซักคืน จากคางแข็ง
เป็นไตจะนิ่ม เราฉีด มา 6 ครั้งแล้ว ฉีดเดือนละครั้ง แต่ตอนที่ฉีดครั้งที่5 ดันหยุดไป 5เดือน เพราะทำงาน แถมบ้านอยู่ต่างจังหวัด พอครั้งที่6 หมอเห็นพังผืดเริ่มเย๊อะขึ้น เลยเพิ่มตัวยาให้ เรารู้สึกว่าฉีดครั้งนี้ดีขึ้นมาก
เพราะคางจะนิ่มนานและได้รูปขึ้น สงสัยคุณหมอเห็นเราตัดสินจัยจะผ่าก็เลยทำให้แบบดีดี นี่ก็กะจะขึ้นไปฉีดอีก เพราะครบเดือนแล้ว แล้วเดี๋ยวจะเล่าให้ฟังอีก
สอบถามหน่อยจร้า ถ้านวดฮีรูดรอย แล้วจะช่วยลดการก่อตัวของพังผืดเหรอคะ จะได้ซื้อมานวดบ้าง
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ไม่รู้เหมือนกันนะ  แต่หมอก็แนะนำให้ทำแบบนี้ เราก็รู้สึกว่ามันก็ยุบๆ นะ
ว่าเต่เธอไปฉีดสลายผังผืดที่หมอไหนเหรอ ราคาเท่าไหร่
แต่ของเราขูดสิลิโคนออกเรียบร้อยแล้วนะ แต่ไม่รู้ว่าหมดหรือปล่าว หรือที่ว่านอๆ มันคือสิลิโคนที่เหลือหรือปล่าวก็ไม่รู้
เราฉีดสลายพังผืดกับหมอเฉลิม ฟรอจูน ครั้งละพัน หมอจะฉีดให้เดือนละครั้ง จนกว่าเราจะพอใจแล้วค่อยหยุด แล้ว เธอผ่าออกแล้วตอนนี้เป็นงัยบ้างพอใจมั้ย เราก็อยากผ่าแต่เห็นเพื่อนๆบอกถ้ายังไม่ปวดก็ยังไม่ต้องผ่าเพราะปัญหาที่ตามมามันเยอะ เราก็เลยสองจิตสองใจ คราวหน้าถ้าไปฉีดจะได้ซ้ือฮีรูดอย มานวดเผื่อจะลดการสร้างพังผืดใหม่ได้บ้างจะได้ไม่ต้องขึ้นกรุงเทพทุกเดือน
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-27 15:30:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-6-14 16:28
ครบ 2 เดือนแล้วกับการที่แก้คางฉีด
โดยรวมเริ่มโอเคมาก ...

ครับป๋ม ผมว่าจะไปฉีดสลายพังผืดก็ไม่มีเวลาสักกะทีเลยกว่าพรุ่งนี้จะลองตื่นเช้าแล้วไปหาหมอ รพ.รัฐดูเพราะผมมียาอยู่แล้ว  แต่อยากเห็นรูปคางตัวเองอ่ะ ตัวเองลงรีวิวเฉพาะก็ได้อยากเห็นๆๆๆ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-27 15:30:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-6-14 16:32
ส่วนที่หมอบอกว่าจะฉีดสะลายพังผืดให้หมอก็ไม่ฉีด
เพร ...

ยังไงก็ลองนวดฮีรูดอยส์ดูก่อนนะว่าจะดีขึ้นไหม
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-27 15:31:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย omgggg เมื่อ 2011-6-14 18:46
มาเป็นผู้ร่วมชะตากรรม อีกคนค่ะ
อยากเอาออกมากเลยค่ะ  ...

ครับ  ยังไงก็แล้วแต่ผู้ร่วมชะตาเดียวกันก็ต้องช่วยหาทางออกที่ดีที่สุดและเสี่ยงอันตรายน้อยที่สุดหละครับ  เดี๋ยวนี้มีหมอดีๆเก่งๆรับแก้เยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้