12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: praew189
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รายงานการทำจมูกกับหมอคมกริชค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณครับ ดูดีเชียว
หายไวไวนะคะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 11:34:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ms_dekdee เมื่อ 2011-3-23 03:37
ตอบกระทู้ praew189 ตั้งกระทู้

ม่ายเจ็บเลยจ่ะ แค่เสียวๆใ ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้มีเลือดแห้งอยุ่ในรูจมูกจิงๆด้วยค่ะ มันมีตั้งแต่วันแรกที่ทำแล้ว ไม่ทราบว่าน้ำเกลือนี่จะไปหาซื้อได้จากไหนคะ ตามร้านขายยาทั่วไปมีรึป่าวคะ แห่ะ แห่ะ..วันนี้ปลายจมูกยังคงบวมอยู่ เหมือนจมูกหมูเลยค่ะ พรุ่งนี้ก็จะได้เวลาแกะปลาสเตอร์แล้ว มันจะบวมไปอีกกี่วันล่ะคะเนี่ย แตะๆ จมูกดูมันก็เจ็บนิดๆ แต่ถ้าไม่แตะก็ไม่เจ็บค่ะ (แบบว่ามือซนน่ะค่ะ เห็นมันบวมๆเรยลองเอานิ้วไปแตะๆ 555)
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 11:37:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ ขอถามอีกอย่างค่ะ เอ่อ รอยช้ำเหลืองๆ ใต้ตานี่ สามารถเอายาทาได้มั๊ยคะ แล้วต้องใช้ยาอะไร มันเหลืองเกิ๊นนน..เหนทีต๊กกะใจอ่ะค่ะ..
รอดูรูปอยู่นะคะ
หายไวๆนะคะ
ตอบกระทู้ praew189 ตั้งกระทู้

ก็หาซื้อน้ำเกลือได้ตามร้านขายยาได้เลยค่ะ ส่วนจมูกมันก็จะบวมเป็นปกติจ่ะ ก็พยายามนอนหมอนให้สูงๆไว้ละกันจะได้หาย...ส่วนรอยช้ำๆเหลืองๆใต้ตานี่ สักประมาณสองอาทิตย์ก็คงหายแร่ะมั้ง ต้องจายเย็นๆน๊า
แหะๆ อยากเห็นตอนยุบจัง
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 15:48:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาลงรูป แกะปลาสเตอร์ออกเมื่อเช้าค่ะ ใต้ตาแถวจมูกยังคงเหลืองอยุ่ แง๊....  แต่ที่เหนหน้าเหลืองนั่นไม่ต้องตกใจนะคะ คือถ่ายในห้องน้ำ ไฟมันเปนสีนี้อ่ะค่ะ 555..^^ แถมในรูจมูกยังรู้สึกว่ามีน้ำ เหมือนน้ำมูกจะไหลตลอดเวลา ซับแล้วก็เป็นสีเหลืองๆ ไม่รุ้ว่าเลือดหรือน้ำเหลืองออกมา แบบเปนคนหัวเราะง่ายๆ น่ะค่ะ ใครพูดอะไรนิดหน่อยก็ขำ นี่คิดอยู่ว่าแผลจะอักเสบรึป่าว ขำมากเกิ๊นนน...เสาร์นี้จะแวะไปให้ที่คลินิคทำความรูจมูกซะหน่อย เพราะมีเลือกแข็งตัวเป็นก้อนอุดตันอยุ่ หายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะ

ปล. หน้ามันมากๆ อยากล้างหน้าสุดๆ ทุกวันนี้ทำได้แค่เอาน้ำเกลือชุบสำลีเช็ด หน้าก็ยังไม่กล้าแต่ง ทำได้แค่เอาแป้งเด็กแปะๆ เอา
เห้อ!!! ทนต่อไป สู้โว๊ยยยยยยยยยยยยย  >.<"
ไม่ทราบว่ากี่วันถึงจะล้างหน้าแบบปกติได้เหรอค่ะ
ธรรมชาดดีค่ะ
เด่วก็สวยแล้วละจ้า จายเย็นๆน๊า ว่าแต่หมอทำจมูกให้โด่งก่าพี่อีกอ่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 12:52:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ms_dekdee เมื่อ 2011-3-26 02:45
เด่วก็สวยแล้วละจ้า จายเย็นๆน๊า ว่าแต่หมอทำจมูกให้โด ...

ถ้ามองด้านตรงๆ ของแพรวก้อยังไม่เหนสันจมูกอยู่ดี 555 เด๋วมันคงมามั๊งคะ แพรวคิดว่างั้น เหนชาวบ้านบอกกันว่า 3 เดือนถึงจาโอเค เราก้อคงต้องรอกันต่อไปนะคะคุนพี่ ^^
เดี๋ยวก็มาค่ะ ใจเย็น ๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้