เจ้าของ: mgoodm
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

C H A E N G โดย หมอภูศิษย์ (ภูนิษาคลีนิค) ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ค่อยบวมครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวยเลยค่ะ คุณดูเเลสุขภาพได้ดีมากเลยค่ะ อยากเสริมบ้าง คุณหมอคิวยาวใหมเอ่ย
สนใจอยากเป็นศิษย์คุณหมอเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ว่างไปปรึกษาซักที ไม่รู้ว่าคุณหมอคิวยาวป่าวคะ
ดูดีมาก ๆๆคับ
ดูดีขึ้นเยอะเลย เหมาะกับใบหน้ามากค่ะ ตัดสินใจถูกแล้วค่ะ :)
ทำแล้วดูดี หล่อ คมขึ้นมาทันทีเลย แต่รูปก่อนทำ ดูอวบๆใช่ไหม พอรูปหลังทำนี่ลดน้ำหนักลงใช่ไหมครับ ( แหะๆไม่มีไรครับแค่อยากรู้ เพราะผมอยากลดน้ำหนักบ้าง) หน้าคุณดูเรียวขึ้นด้วย บางทีทำจมูกก็ไม่ได้ตรงเป๊ะทุกคน ขอแค่ทำแล้ว เข้ากับใบหน้าเรา ทำให้ดูดีขึ้นผมว่า โอเค แล้วนะครับ พยายามอย่าสองกระจกแล้วมัวแต่ตั้งหน้าตั้งจับผิดจมูกตัวเอง  ทำแล้วต้องมั่นใจครับ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:21:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

อืม... ไม่ทราบคิวจริงๆ ครับ แต่เท่าที่ผมไป ที่คลีนิค ก็คนเต็มตลอดนะครับ ไปรอคิวกัน ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ  ภูนิษา คลีนิค 02 4335345     (ตรงข้ามพาต้าปิ่นเกล้า)

ขอให้สวย ๆ เลยนะครับ..... แต่คุณหมอให้คำปรึกษาดีครับ ไม่หงุดหงิด ไม่คะยั้นคะยอ ก็แล้วแต่ เราเลย แต่รับปรึกษาครับ  ลองดูนะครับผม หรือถ้าสะดวกไปที่คลีนิคจะได้ปรึกษาคุณหมอเลยไงครับ เพราะโทรไปผมไม่แน่ใจคุณหมอจะว่างรับโทรศัพท์หรือเปล่าเท่าที่ไป ไม่เคยเห็นนะครับ  

ไง ลองดูนะครับ  สู้ ๆ ขอให้สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 09:29:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

อ่อไช่ ๆ ครับ ช่วยที่จองคิวไว้ก่อนหน้าจะทำ 3 อาทิตย์ ไปเจอะเพื่อนเก่า เพื่อนทัก ไปทำไรมา บวม อ้วน เป็นไทยรอยด์หรือเปล่า เลยแอบเซ็ง ผมเลยตั้งใจลดน้ำหนักเลย

สรุป  3 อาทิตย์ ลดไป 5-6 กิโล

วิธีผมนะ

งดแป้งทุกชนิด คือ งดกินข้าว ,เส้นก๋วยเตี๋ยว, ขนมปัง

แล้วก็กินอาหารปกติ หิวก็กินเยอะ ๆ ได้เลย

เมนูผมก็มี

เกาเหลา, สลัด, ผลไม้ , ก็กินอาหารปกตินะครับ ผมติดกินอาหาร ตลอดเวลา กินยันเข้านอนเลยครับ

แต่ลองทำดูได้ผล  ก็ก่อนลด 82  ตอนทำจมูก เหลือ 75-76  ประมาณนี้

ตอนนี้ก็กินอาหารปกติแล้วครับ แต่กินแค่พออิ่ม กินเค้ก กินอาหารได้

อ่อ ผมติดกาแฟมากกก  ช่วงไดเอทอดไม่ได้ เลยใช้วิธี ใช้ นม Low FAT + กาแฟ + อีควล

ไง พี่ลองทำดู นะครับ ผมเคยไปดู รีวิวพี่ไง ที่บอก พี่เทห์และ ให้ลดน้ำหนักลงอีกนิด ....

ไง เป็นกำลังใจให้ครับผม ....

(เรื่องจมูกผม คุณหมอทำมา ตรง ไม่เบี้ยวครับ ...คุณหมอแก้จุดเสียให้ผมครับ จากเดิม จมูกสั้น
ก็ทำให้ ยาวขึ้น   จมูกผม ปลายเบี้ยว คุณหมอก็ทำให้ตรง ก็ เพื่อนทักหมด ขนาดไม่ได้บอกไปทำจมูก
ทุกคนรู้เลย เพราะจมูกใหม่ ยาวขึ้นครับ หน้าเปลี่ยน ผมก็ชอบ จมูกใหม่ที่คุณหมอทำให้ครับ ชอบ ๆ )

ไง เดี่ยวผมจะติดตามผลงานพี่นะครับ เอาให้ลดน้ำหนักให้ได้นะครับ
ดีคร้าเป็นศิษฐ์หมอภูเมือนกานค่ะ แต่ไผ่ทำรอบสองแล้ว ปลายแดงต้องแก้อ่ะค่ะ ขอให้จมูกสวยๆหล่อขึ้นนะค่ะhttp://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;extra=#pid575848
ทำออกมาแล้วดูดีมากๆเลยค่ะ แล้วก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องดูแลตัวเองนะคะ
ปกติเป็นคนนอนตะแคง กลัวมากๆว่าจะเบี้ยวง่าาาาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย mgoodm เมื่อ 2011-1-8 09:29
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

อ่อไช่ ๆ ครับ ช่วยที่จองคิ ...

ขอบคุณครับ งั้น ผมขอเอาลิขสิทธิ์คุณไปใช้บ้างดีก่า อิอิ ผมจำได้ครับที่คุณเข้ามาเม้นท์ในกระทู้ผมเรื่องลดน้ำหนัก ผมพยายามทำอยู่ แต่ไม่ได้ผลสักที ต้องมีเรื่องออกไปสังสรรค์กับเพื่อนทุกที และก็อดไม่ได้ที่จะกินเยอะ( แบบเป็นคนขี้เสียดายของอ่ะ)
      อีก 18 วัน ผมจะไปทำคางกับหมอเฉลิมแล้ว จะลองใช้วิธีของคุณดู น่าจะลดได้บ้าง ตอนนี้ ผมหนัก 80กก. ขอให้ลดเหลือสัก 76 ก่อนวันทำคาง
โอเคเลยนะค่ะเข้ากับหน้าดี หนูก้อจะไปทำ22นี้แล้วกลัวอยู่เหมือนกัน แต่ก้ออยากสวยแบบที่พี่บอก
คุณหมอทำเนียมมากค่ะ ใช้ซิลิแบบไหนราคาเท่าไหร่ ถ้าไปปรึกษาแล้วขอทำเลยได้ไหมค่ะ
ดูหน้าเรียวขึ้นด้วย และดูเด็กลง
ดูหน้าเรียวขึ้นด้วย และดูเด็กลง
หน้าตาเปลี่ยนไปเยอะเลยคับ ดูดีขึ้นมากที่เดียว หมอภูนี้ฝีมือจริงๆคับ ศิษย์สำนักเดียวกัน อิอิ
หวัดดีคับ แวะมาเยี่ยมคับ

หล่อคับ!!.. ของพี่ทำออกมาแล้วหน้าเรียว แล้วก็ดูเด็กลงมากๆเลยคับ แอบอิจฉาที่ไม่บวมไม่ช้ำนี่แหละ
ของผมตอนนี้ บวมน่ากลัวมาก

เอาใจช่วยเรื่องลดน้ำหนักนะคับ จะได้ทั้งหล่อ ทั้งสุขภาพดี ฟิต&เฟิร์มคับ สู้ๆ!

45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 00:03:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆ กระทู้นะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนเหมือนกันครับ. น้องที่จะทำวันที่ 22 ไม่ต้องกลัวน่ะไม่เจ็บ ออกมาสวยเลย.  ส่วนเรื่องราคา ซิลิโคน ของคุณหมอมี 3 ราคาครับ 7,900.      9,000.     12,000   ก็ต่างกันที่ความนิ่ม/แข็งของ ซิลิโคนครับ. ผมเลือกแบบ 9,000. แต่คุณหมอบอกจริงๆผมเอา 7,900 ก็ได้. แต่ตอนนั้นอ่านกระทู้เพื่อนที่จมูกทะลุเลยใจเสาะ. เอาแบบ 9,000 มันจะนิ่มหน่อยครับ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 08:28:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ paija ตั้งกระทู้

คุณไผ่ เป็นเหมือนผมแน่เลย... เนื้อจมูกน้อย ทำโด่งมากไม่ได้ ผมเข้าไปดูรีวิวคุณไผ่แล้วตอนนี้ไปแก้แล้วใช่ป่ะครับ อืม...เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าหมอภู ก็ทำตามเนื้อนนะครับ เพราะตอนผมทำผมก็กลัวมันจะไม่โด่ง ก็บอกหมอ ขอโด่ง ๆ หมอยังบอกว่า เราเนื้อน้อย หมอก็จะทำให้โด่งเท่าที่เนื้อเราจะรับได้ สรุป เวลาดูหน้าตัวเองคนเดียวก็  เอ่อโด่งดี แต่เวลามาดูรีวิว เพื่อน ๆ ใน DungDong แล้วอืมอยากโด่งอีก แต่ก็พอและ ตอนนี้ก็ เดือนนิด ๆ แล้วผมก็โอเคและ เริ่มชินกับจมูกใหม่ แล้วคุณไผ่แก้มากี่อาทิตย์แล้วครับยังไง ของให้สวยๆ แล้วก็ เหมาะกับคุณไผ่นะครับ
เข้ามาชื่นชมความหล่อของ k'mgoodm กับมาคอนเฟิร์มว่าคุณหมอใจดีมากๆ พร้อมให้คำปรึกษาดีมากๆ ครับ มีวิเคราะห์แล้่วก็เปิดรูปให้ดูด้วยว่าควรจะทำแบบไหนยังไงหมอไม่รีบให้เราถามจนเราเองที่ไม่มีคำถามน่ารักมากมายคับคุึณหมอ ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำอะไรกับคุณหมอบ้างคับ ไงก็ขอให้หล่อๆ สวยๆ กันทุกคนนะครับ
จมูกสวยดีครับ
ดูเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นมากเลยครับ ดูเด็กลง และหล่อขึ้นเยอะเลย
อยากมีดั้งกะเค้ามั่งครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้