12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: paanjung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลักจากไปเสริมจมูกมา 11 วันแล้วมีสิวเล็กๆขึ้นที่จมูกเต็มเลยค่ะทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
สิวตรงจมูกผมก้อเป็นครับ  หาหมอสิวครับหมอให้ยาทามาประมาณอาทิตย์หนึ่งก้อดีขึ้นครับ ตอนนี้หายหมดแล้ว ส่วนที่รู้สึกว่าเอียง ต้องรอให้ยุบหมดก่อนครับ ถึงจะรู้ว่าเอียงหรือเปล่า ผมก้อมีอาการแบบนี้อ่ะครับดูเหมือนเอียง พี่ก้อทักเหมือนกัน ตอนนี้ก้อเริ่มดีขึ้นครับ ผมทำมาประมาณ 6 อาทิตย์แล้วครับ สู้ๆครับ อย่าเพิ่งนอยด์
เปนเหมือนกันค่า แต่เปนตรงช่วงปากบนมากกว่า
เอาไว้หายดีละค่อยไปรักษาสิวทีหลังก้อด้ายค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ
เค้าก็เป็นคือกัน ขึ้นมาพรึบเลย เหอๆ
รอให้ถึงเดือนแล้วค่อยเอาสำลีชุบไข่ขามเอามามากค์หน้าหรือบริเวณจมูกt-zoneทิ้งไว้จนแห้งสนิทลอกออกจะเห็นสิวหลุดออกมา ลองทำด฿ซิเราทำมาแล้ว หลุดออกดีมากเลย แต่ต้องรอให้จมูกแน่นๆก่อนนะเดี่ยวมันจะโยกเลวาเราสำลีออก ระวังด้วยนะมือเบาๆ หายไวไวนะ
ตกลงการเ็ป็นสิวเป็นเรื่องปกติของคนเสริมจมูกใช่ไหมเนี่ย ตอนทำใหม่ๆ ล้างหน้าไม่ค่อยสะอาดเท่าไรกลัวดั้งเบี้ยว
อย่าพยายามบีบนะค่ะ เดียวจะอักเสบไปกันใหญ่
มาเป็นด้วยยคน สงกะสัยจาเป็นเรื่องปกติสะแร้ว เริ่มหายเครียดเรย เพราะตอนแรกคิดว่าเปนคนเดียว

แร้วนึกว่าแพ้ซิลิโคนด้วย แต่ถ้าเกิดจากการที่อาจจะแพ้ยา หรือที่บอกว่าเนื้อบริเวณจมุกมานขยาย ล้างหน้าไม่สะอาด ก็ค่อยโล่งอกขึ้นมาเยอะเรยค่ะ เรานึกว่าเราผิดปกติ ใกล้จะเปิดเทอม แถมยังจะต้องมีสิวผดๆอีก

โล่งอกไปที เพราะ 2 วันมานี่ที่เริ่มเป็นสิวผดอ่ะ วันๆส่องแต่กระจก กังวลทั้งวัน แถมเครียดอีก
ถ้าเป็นสิวจริง ๆ ลองเอาพวก cm ที่เป็นน้ำ  ๆ ทาสิวดูมั้ย ใช้คัตตอลบัตจุ่มแตะเบา ๆ ยังไงลองถามคุณหมอก่อนนะ
สิวขึ้นที่จมูกหลังจากการเสริมจมูกเป็นเรื่องปกติค่ะ..เราเสริมได้3เดือนแล้วช่วงเดือนแรกๆขึ้นเยอะจนเพื่อนทักว่าผิดปกติหรือป่าว เพราะเราเป็นคนไม่มีสิวแต่เวลาล้างหน้าพยายามเอาผ้าสะอาดชุบกับสบู่ที่ทำความสะอาดได้ดีถูเบาๆบริเวณจมูกนะคะ แล้วสิวก็จะหายไปเองค่ะ
เป็นปกติค่ะ...เพราะบริเวณนั้นเราจะทำความสะอาดไม่ไ้ด้เต็มที่น่ะค่ะ...เลยทำให้สิวขึ้นได้ แต่เด๋วเริ่มจะหายเจ็บก็เริ่มจะทำความสะอาดได้ก็จะหายไปเองน่ะ....อิอิ
เป้นสิวเหมือนกันคร้าบ 5555 แต่จมูก จกทข ค่อนข้างเอียงนะครับ ลองให้หมอสอนดัดสิครับ เผื่อมันอาจจะช่วยได้บ้างครับ ปล. เราก็ฐานเอียงเหมือนกันครับ แต่พอดัดก็ตรงนะครับ ลองปรึกษาหมอดูนะครับผม
เรื่องสิวเราก็เป็นค่ะ แป๊ปเดียวเดี๋ยวก็หายไม่ต้องซีเรียสจ้า
ส่วนเรื่องแกนเอียง น่าจะปรึกษาหมอให้เค้าช่วยดัดนะคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้