เจ้าของ: balloonztars
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกกับคุณหมอศิริพรชัย วันที่ 2 พ.ค. 54 ^^!!!***

[คัดลอกลิงก์]
226#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 03:48:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย XZUNN เมื่อ 2011-5-15 01:31
สวยจ๊า ชอบจมูกตัวเองจัง

ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่า ^^
ถามอะไรหน่อยสิเห็นรีวิวของคนอื่นที่ไปทำจมูกกับหมอคนอื่นๆ ที่ไม่ใช่ของคุณหมอศิริพรชัยเค้ามีการใส่เผือกจมูกด้วย นะแต่คุณหมอศิริพรชัย ไม่เห็นจะใส่เผือกให้เลยคุณหมอไม่กลัวจมูกเบี้ยวหรอ
228#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 16:08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย saengtian เมื่อ 2011-5-17 00:53
ถามอะไรหน่อยสิเห็นรีวิวของคนอื่นที่ไปทำจมูกกับหมอค ...

อ่อๆๆ   เราอ่านคู่มือที่ คุณหมอให้มาอ่านเกี่ยวกับ เรื่องการเสริมจมูก  มันเป็น ทฤษฎีทางการแพทย์ อะ    เค้าบอกว่า  จริงๆๆแล้วหลังจากเสริมจมูก   ไม่จำเป็นจต้องดามเฝือก หรือ ติดเทปใดๆๆๆเลยก็ได้   แต่ก็แล้วแต่คุณหมอบางท่าน แล้วแต่เทคนิคของหมอ  ว่าจะใส่หรือไม่   หรือติดเทปเอา  อ่ะค่ะ  
229#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 16:09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานนี้จูนไปตัดไหมมาแล้วนะคะ  เด๋วจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นอย่างไรบ้าง
หรอเราเข้าใจว่าถ้าหากว่ามีเผือกใส่ที่จมูกจะทำให้ไม่เบี้ยวเพาะว่าจะได้ช่วยประครองจมูกที่ทำใหม่ ๆ นะ
จขกท. น้าคล้ายนักร้องชื่อหวายกามิกาเซเลยคร้า น่ารักๆ
ชอบอ่ะ..สวยมากเลย เรากะจาทำกับหมอเหมือนกาน 19 พ.ค นี่แล้วอ่ะ แอบกลัวอยู่นะ
เรายังรอติดตามดูเธอเสมอนะขอให้สวยวันสวยคืนเลยจ้า
ลงรูปอีกซิคะ อยากเห็นคะน่ารักมากเลย เราได้คิว 31 พ.ค. แอบกลัวเหมือนกัน
235#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 12:05:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทรูป   จมูกวันที่ 14    วันไปตัดไหมค่ะ       ไปถึงตอน 11 โมงเกือบๆเที่ยง   พอดีคุณหมอทำจมูกเสร็จพอดี   เลยตัดไหมได้เลยค่ะ   ตอนนอนตื่นเต้นมาก  เพราะบางคนบอกเจ็บ บางคนบอกไม่เจ็บเลย   ฮ่าๆๆ  แต่สรุปก็ เจ็บนิสนึงคะ  มดกัดๆ  เจ็บตอนที่คุณหมอดึงไหม  เพราะไหมมันจะสีกับเนื้อเราแค่นั้นค่ะ    ไม่ถึง 5 นาทีเสร็จค่ะ  แล้วคุณหมอก็เรียกให้มานั่งคุย  คุณหมอบอกจมูกจะเรียวขึ้นกว่านี้อีก  แล้ว ห้ามน้ำเข้าจมูกอีก 2 อาทิตย์  งดอาหารแสลง ด้วยค่ะ    ให้ครบ 1 เดือนอะคะ ถึงปล่อยได้   แล้วจมูกตรงสัน ที่จูนเคยบอกว่า มีเป็นวงแดงๆนูนๆ อยู่  ก็ถามคุณหมอว่าเป็นอะไร คุณหมอบอกว่า  เป็นเนื้อบวม ซึ่งเป็นเรื่องปกติค่ะ  แต่ใช้เวลาหลายเดือนอยู่กว่าจะหาย  แต่ตอนนี้  มานยุบลงเยอะมากแล้วคะไอตรงแดงๆ  เกือบปกติแล้วค่ะ เลยเลิกคิดมาก   แล้วก็คุณหมอให้ยาแก้อักเสบมาทานเพิ่ม  อีก 2 วัน  แค่นั้นค่ะ   หลังจากนั้น รอยุบอย่างเดียว สวยยยขึ้นๆๆ ฮ่าๆๆ  

แสดงความคิดเห็น

น่ารักขึ้นเยอะมากๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-5-19 15:06
สวย  โพสต์ 2011-5-19 12:47
สวยมาก ๆ เลย จ้า การงดกันอากหารแสลงนับจากวันที่ไปทำจมูกมาคือ 1 เดือนหรอหรือว่าเริ่มใหม่นับจากวันที่ ไปตัดใหมค่ะ
ขอแก้ต้วใหม่สวยมาก ๆ เลย จ้า การงดกินอาหารแสลงนับจากวันที่ไปทำจมูกมาคือ 1 เดือนหรอหรือว่าเริ่มใหม่นับจากวันที่ ไปตัดใหมค่ะ
238#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 14:40:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ saengtian ตั้งกระทู้

นับจากวันแรกค่า
เป๊ะมากคร่าสวยๆ..
เกาหลีไปเลยอะ
เรายังไม่เข้าใจว่าการประคบเย็นประคบร้อนเป็นอย่างไรหรอรบกวนช่วยอธิบายให้เข้าใจที
สวยจังราคาเท่าไหร่อะตะเองงงงงง
wไม่ทำก็สวยน่ารักอยู่แล้สนะคะ หายขาดคงน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ
สวยมากเลยค่ะ กำลังตัดสินใจว่าจะทำอยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้ว่าควรศีกษาอะไรบ้างเตร๊ยมตัวยังไง จำเป็นต้องมีแบบไปให้คุณหมอด้วยใช่ไหมคะ

และต้องจองคิวนานไหมคะ ไม่ทราบจริงๆ
ปกติก่อนไปทำจิง ต้องนัดคุยกับหมอก่อนไหมคะ ต้องจองหรือไปคุยได้เลยคะ
สวยจังเลยค่ะ
น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เราก็ทำก่ะหมอศิริพรชัยเหมือนกัน
คลีนิกอยุ่แถวไหนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้