ดู: 15715|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรียนเจ้าหน้าที่ของหมอจุฑาที่ชื่อ เอ๋

[คัดลอกลิงก์]
เรียนคุณเอ๋

กรุณาลบลิ้งค์ ที่คุณหรือทีมงานของหมอจุฑาท่านใดก็ตาม
อ้างอิงถึงป้าวุ้นเส้นเรื่อง หมอจุฑาออกด้วยค่ะ

ทำให้มีคนเข้าใจผิดว่า  ป้าวุ้นเส้นเกี่ยวข้องรู้จักกับหมอจุฑา
และเข้าใจว่า ป้าวุ้นเส้นประสบความสำเร็จจากการทำจมูกกับหมอจุฑา

ซึ่งถ้าอ่านดูแล้วจะพบว่า ไม่ใช่นะค๊ะ แต่คนส่วนใหญ่ไม่อ่าน
เนื่องจากคุณคัดแต่ประโยคที่ดี ๆ มาลง เพื่อแนะนำหมอจุฑาให้เป็นที่รู้จัก

และสุดท้าย คุณไม่เคยขออนุญาตเพื่อนำไปลง
คุณมาลิ้งค์อาศัยชื่อเสียง ป้าวุ้นเส้นโดยไม่ได้รับอนุญาต
ทำอย่างนี้ ไม่ถูกต้องนะค๊ะ ลงมานานแล้วด้วย แต่ป้าวุ้นเส้นเพิ่งทราบ

miracle
Jr. Member

Re: มาทำความรู้จักนายแพทย์จุฑา จันทร์ศรี
« Reply #4 on: May 31, 2010, 09:15:52 PM »กระทู้ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pavoonsen&month=05-2009&date=16&group=2&gblog=12
ชื่อเรื่อง : เสริมจมูกนานวัน จะรั้นร่นขึ้นไปจริงหรือไม่

โพสต์โดย : ป้าวุ้นเส้น
วันที่ : 16 พ.ค. 52

"ป้าทำจมูกเมื่อประมาณ 10 ปี ที่แล้ว ที่โรงพยาบาลยันฮี โดย คุณหมอจุฑาค่ะ รูปก่อนทำจมูกและหลังทำหน้าตรง"

โพสต์โดย : ann
วันที่ : 19 ก.พ. 53 เวลา 18.40 น.

"ลองปรึกษาหมอจุฑาสิ หมอเค้าเก่งนะ"« Last Edit: June 06, 2010, 12:11:07 AM by miracle »

กรุณาเอาออกด่วนด้วยค่ะ
จากป้าวุ้นเส้น

ปล โกรธมาก นะจะบอกให้

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 23:38:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
miracle
Jr. Member
อันนี้ด้วย ค่ะ เอาออกซะนะค๊ะ ดิชั้น โพสที่ดั้งโด่ง ไม่ได้โพสที่เว็บหมอจุฑา

Re: มาทำความรู้จักนายแพทย์จุฑา จันทร์ศรี
« Reply #11 on: June 01, 2010, 12:58:30 PM »กระทู้ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=10377
ชื่อกระทู้ : ป้าวุ้นเส้น ขอชี้แจง เรื่องจากกระทู้ คุณ # mozila ค่ะ

แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ป้าวุ้นเส้นจัดหนัก สู้ๆ ค่ะ อิอิ ^^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2011-5-13 06:58
เจอละ ตามมาให้กำลังใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-13 06:58
โอ้ เป๊ะ ตามที่คิดไว้เป๊ะ  ป้าวุ้นเส้น ถ้าหนูอยากจะเอกซเรย์หน้าหนูบ้างได้ไหมคะ ต้องเสียค่าใช้จ่ายยังไง แล้ว ตัดกรามกับป้าวุ้นเส้น ในเคสแก้ นี่ราคายังไงอ่ะคะ

เอกชนก็ประมาณ 1,000บาทค่ะ แล้วแต่ว่าจะเอาเป็นฟิลม์ หรือเป็นปริ้น A4  โพสต์ 2011-5-11 02:01
เอกเรย์ทำที่ไหนก็ได้ค่ะ รัฐบาลก็จะถูกหน่อย ประมาณ 6-700 บาท  โพสต์ 2011-5-11 01:59
เคยแก้ไป 2 เคสเท่านั้น ไม่รับแก้แล้ว  โพสต์ 2011-5-11 01:59
ไม่รับเคสแก้ค่ะ ที่เคยเอามาให้ดูนั่นแก้เพราะมีการร้องขอจากผู้ใหญ่  โพสต์ 2011-5-11 01:58
ตามมาส่อง  จะดู ว่า เขา จะว่ายังไง  
ป้าวุ้นเส้น สู้ๆๆ

ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2011-5-13 06:58
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 05:14:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-11 05:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-11 05:16

เงียบจัง

เค้าเอาลิ้งค์ป้าวุ้นเส้นไปลงโปรโมทหมอในลิ้งค์ข้างล่างนี้นะค๊ะ
http://jutasurgery.com/smf/index.php?topic=22.0
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 17:15:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังเงียบอีก เดี๋ยวไปโพสที่ พันทิพซะนี่

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 06:21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-13 06:24

แล้วยังไงค๊ะ คือคุณไม่ผิด ที่มาลิ้งค์ป้าวุ้นเส้นไปลงในเว็บคุณหมอจุฑาโดยไม่ขออนุญาตงั้นเหรอ

ทุกครั้งที่มีการมาเอาข้อมูล หรือมาลิ้งค์ข้อมูลจากป้าวุ้นเส้น ไม่ว่าจะเว็บไหน เค้าก็ลงขออนุญาตกันทั้งนั้นแหละค่ะ

แล้วมันเกี่ยวอะไร ?????? กับการที่หมอจุฑาตัดกรามดี ตามที่คุณมาลงข้อมูลบอก ปาว ๆ ในกระทู้นี้เนี่ย

คนละประเด็นเลย อย่าสับสนซิค๊ะ คิด วิเคราะห์ แยกแยะหน่อย ไม่มีใครถามว่าหมอจุฑาตัดกรามดีรึเปล่าซักหน่อย

ส่วนกระทู้พาดพิง ที่กล่าวถึงป้า แล้วป้าเข้าไปชี้แจง  ที่....ขอชี้แจง เรื่องจากกระทู้ คุณ # mozila ค่ะ

ป้าไม่ได้พูดกล่าวอะไรถึงหมอจุฑา ดังนั้นเป็นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาเป็นเนื้อหาของป้าล้วน ๆ ถ้าคุณจะบอกว่า คุณไม่ได้ใช้ประโยชน์จากชื่อป้าวุ้นเส้น แล้วคุณเอาชื่อชั้นขึ้นทำไม กระทู้อวยหมอจุฑามีเยอะแยะไป ไปลิ้งค์คนไข้หมอจุฑาเถอะค่ะ
ถ้าคุณบอกว่า ไม่ได้ใช้ชื่อเสียงของป้าวุ้นเส้นหน่ะ

กระทู้ทำจมูกป้าวุ้นเส้นด้วย คนอื่นที่ทำจมูกกับหมอจุฑา มีเยอะแยะ มาเอากระทู้ป้าวุ้นเส้นลงทำไมค๊ะ
และที่ป้าวุ้นเส้นเคยทำกับหมอจุฑา มันก็เป็นอดีตไปแล้ว  ปัจจุบันทำกับหมออื่นค่ะ

เฮ้อ  ขนาดป้าวุ้นเส้นยังโดน ไอ้พวกนี้เกาะเลย

แย่ๆๆๆ มากๆๆ   ป้าวุ้นเส้นสู้ๆๆๆๆๆ   

พวกเราตามเชียร์

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-13 06:57
สวัสดีครับคุณเอ้และคุณวุ้นเส้น ผมอ่านกระทู้นี้ขออธิบายให้เป็นที่เข้าใจนะครับ ผมใช้นามปากกาว่า Miracle ในเวป www.jutasurgery.com ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าลิงค์ที่เอาไปลงใน web นั้นเป็นลิงค์ที่คุณได้แสดงความเห็นส่วนตัวหลังจากทำศัลยกรรมจมูกกับคุณหมอจุฑา ซึ่งสิ่งที่ผมเอาไปลงถ้าคุณอ่านดีๆในweb นั้นบอกกล่าวประสบการณ์การทำงานของคุณหมอในช่วง 10 ที่ทำอยู่ที่ยันฮีแล้วมีคนไข้แสดงความคิดเห็นหลังจากผ่าตัด ผมรวบรวมคนไข้ที่มาโพสไว้ในแต่ละปีถ้าคุณสังเกตุดีๆจะมีทุกปี ผมไม่ได้คิดที่จะอาศัยชื่อเสียงคุณเพราะคุณก็คือคนไข้คนหนึ่งที่มาทำศัลยกรรมตกแต่งกับคุณหมอ สิ่งที่เราเอาไปลงใน web มันเป็นลิงค์นะครับ ไม่ได้แต่งเสริมเติมสีหรือให้ร้ายคุณนะครับ อีกอย่างคุณก็ไปทำมาใหม่แล้วถ้าคุณไม่สบายใจคุณก็กลับไปลบข้อความที่คุณแสดงความเห็นทิ้งไว้สิครับใน DungDong ลิงค์ที่ผมเอาไปลงก็ไม่สามารถเห็นข้อความนั้นได้อีก ผมแนะนำให้คุณวุ้นเส้นบอกเวปมาสเตอร์เอาออกก็ได้นี่ครับผมถ้าคุณไม่สบายใจ  เพราะผมเองก็ทำเวปบอร์ดเกี่ยวกับศัลยกรรมตกแต่งไว้เช่นเดียวกันเลยอยากแนะนำวิธีให้นะครับ ผมว่าถ้าคุณลบข้อความออกจาก web มันจะเป็นการดีกว่านะครับ จาก Miracleman

พวกคุณไม่เข้าใจคำว่า ขออนุญาตกันเหรอค๊ะ  โพสต์ 2011-5-14 15:46
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 15:55:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-14 15:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-14 15:56

ดิชั้น จะโพสเรื่องศัลยกรรม หรือเรื่องแต่งหน้า บลา บลา ......
อะไรก็ตามแต่ ในพื้นที่ของดิชั้น กระทู้ของดิชั้น ถือเป็นลิขสิทธิ์ของดิชั้นค่ะ

ที่ผ่านมา เวลา เว็บใดก็ตามทีมาเอาลิ้งค์ของดิชั้นไปลง ตามเว็บตัวเอง
เค้าจะขออนุญาตค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ลิ้งค์ Howto Makeup หรือ ลิ้งค์ บันทึกเรื่องราวศัลยกรรม

ดิชั้นกำลังพูดถึงการขออนุญาต ซึ่งเข้าใจว่า คุณเอ๋ ได้กล่าวขอโทษในกระทู้นี้ไปเรียบร้อยแล้ว
ซึ่งดิชั้นก็รับทราบแล้วเช่นกัน
แล้วมันเรื่องอะไร ที่ดิชั้นจะต้องไปลบเนื้อหาที่ดิชั้น โพสบอกสาธารณะชนหล่ะค๊ะ
สิ่งที่คุณเขียนชี้แจงมานี่ ดิชั้นอ่านแล้วเข้าใจว่า

คุณกำลังบอกว่า ถ้าไม่อยากให้คุณมาเอาลิ้งค์ไป คือดิชั้นต้องแจ้งลบ เนื้อหารีวิวในบันทึกของดิชั้นงั้นหรือค๊ะ

แทนที่คุณจะเลิกลิ้งค์ข้อมูลดิชั้นไปใช้  หรือไม่ก็ควรขออนุญาตก่อน  กลับให้ดิชั้นลบข้อมูลตัวเองซะ

คุณใชัอะไรคิดค๊ะเนี่ย

ไอ้พวกเห็นแก่ตัว แย่ๆๆๆๆๆๆ ขอโทษก็ไม่เป็น  โพสต์ 2011-5-15 11:37
เห็นด้วยๆๆ  โพสต์ 2011-5-15 02:25
เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณป้า

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-14 16:32
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 16:32:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Miracle
ชื่อนี้ก็ไปปรากฏอยู่ใน ความเห็น ของ Blog ที่ป้าเขียนด้วย เชียร์หมอจุฑา อยู่ใน Blog ชั้นอ่ะ

"ลองปรึกษาหมอจุฑาสิ หมอเค้าเก่งนะ"« Last Edit: June 06, 2010, 12:11:07 AM by miracle »

ตอนแรกป้าก็ว่า ป้าจะจบ แล้วนะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วค่ะ

แปลว่าคุณก็เข้าใจอะไรยากเช่นกัน ผมนั้นเรื่องราวเกี่ยวกับประวัติคุณหมอมากกว่า การที่คุณหมอทำศัลยกรรมคุณแล้วออกมาดีก็โอเคนี่ครับ มันก็มีแต่เรื่องดีๆแล้วทำไมคุณไม่เปิดใจให้กว้างละครับผม เพราะทุกอย่างก็โอเคนี่ครับ ไม่ได้มีข้อเสียเรื่องอะไรเลย ปากนะชมแต่ใจต้องกว้างด้วยนะครับ ^^ เขาถึงจะเรียกว่าสวยทั้งกายและสวยทั้งใจนะครับ
คุณป้าสู้ๆๆๆคะ
1.ขออนุญาตสอบถามเรื่องคำว่า ลิขสิทธิ์ หน่อยนะครับคุณได้จดทะเบียนประโยคที่คุณเขียนไว้หรือเปล่าครับ คำว่า "ลิขสิทธิ์" หมายถึง สิทธิแต่เพียงผู้เดียวของผู้สร้างสรรค์งานที่จะกระทำการใดๆ เกี่ยวกับงานที่ผู้สร้างสรรค์ได้ทำขึ้น โดยการแสดงออกตามประเภทงานลิขสิทธิ์ต่างๆ
2.คำว่า "ขออนุญาต" คุณได้มาขออนุญาตชื่อ นายแพทย์จุฑา จันทร์ศรี ก่อนเอาไปลงความคิดเห็นของคุณหรือไม่
3.คำว่า "การขออนุญาต" ผมควรจะขออนุญาตใครระหว่างเจ้าของ webmaster กับ คุณวุ้นเส้น ซึ่งตามหลักสากลต้องขอ webmaster นะครับเพราะเขาเป็นเจ้าของ website จ๊ะ
4.คำว่า "ลองปรึกษาหมอจุฑาสิ หมอเค้าเก่งนะ" มันก็คือเรื่องดีของทั้งสองฝ่ายนะครับ คุณหมอจุฑาทำศัลยกรรมตกแต่งเก่ง และตัวคุณวุ้นเส้นทำออกมาก็สวย มันก็คือเรื่องดีๆทั้งนั้นนะครับ การที่เราชมว่าเก่งเราต้องเปิดใจให้กว้างด้วยนะครับ ดั่งที่เขามีคำที่กล่าวขานว่า "สวยทั้งใจและสวยทั้งกาย" นะครับ
5.สุดท้ายคำว่า "คุณใช้อะไรคิดเนี่ย" คำนี้ผมว่าผมต้องย้อนถามคุณกลับนะครับ

ปล. ผมต้องขอโทษ Webmaster นะครับเนื่องจากผมเอาลิงค์นี้ไปลงนานหลายปีแล้วครับซึ่งไม่คิดว่าจะมีเรื่องนี้เกิดขึ้นนะครับ  ต้องขออภัยเจ้าของ Website DungDong มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Miracleman

Kimbomz จ๋า เค้าบอกว่าเค้าไม่ผิด  โพสต์ 2011-5-15 15:41
ยิ่งคุณตอบ มันยิ่งแย่นะ ขอโทษป้าเขาเถอะ ป้าเขาก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่  โพสต์ 2011-5-15 11:40
ทำไมขอโทษเขามัน ยากมากนักหรือไงคุ้นนนนน  โพสต์ 2011-5-15 11:39
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 02:18:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-15 02:23

เฮ้อ ดิชั้นกำลังคุยกับอะไรอยู่เนี่ย

พวกคุณออกทะเลไปไกลมากจนกู่ไม่กลับแล้วค่ะ

กระทู้นี้ บอกอะไรได้มากกว่าที่คาดไว้จริง ๆ

ทะยอยกันออกมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมกันหลายล๊อกอิน มีอะไรจะเขียนกันอีกมั๊ยค๊ะ

ตอบได้กวนจัง = =

นู๋พูดจิงๆนะเนี่ย อยากเห็นหน้าคนๆนี้จิงๆ  โพสต์ 2011-5-15 02:44
กำลังอยากได้ ความเห็นเลย ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-15 02:41
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 02:56:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-15 02:57

ขำชื่อ User ฮ่า ฮ่า

แมนโคด ๆ
ไม่เกี่ยวอะไรค่ะ แต่ขอเสือกนะคะ ไม่ทราบว่าคุณ Yamvoonsen มีบ้านเป็นของตัวเองไหมคะ ถ้าใครเข้าบ้านคุณแล้ว เขาหยิบของของคุณไปโดยที่เขาไม่ขอ หรือบอกกล่าวคุณเลย คุณพอใจไหมคะ สังคมไทยเดี๋ยวนี้เขาไม่รู้จักคำว่ามารยาทหรือคะ หากในสังคมมีแต่คนแบบนี้คงจะไม่มีคำว่าเจริญเป็นแน่ สงสารเมืองไทยนะ คำว่า ลิขสิทธิ์ น่ะอ้างได้ในแง่กฏหมายค่ะ คุณมาอ้างแบบนี้เหมือนคุณไม่เคารพสิทธิ์ของใครเลย ฝรั่งเขาเรียกว่าไร้มารยาท ไร้ซึ่งศาสนา ไร้การศึกษา ไร้การอบรมณ์  ดิฉันเติบโตในประเทศที่เจริญแล้ว แต่พอเห็น กระทู้ของคุณYamvoonsen เลยไม่เข้าใจในความรู้สึกที่แท้จริงของคุณในจิตสำนึกน่ะ แล้วมันรู้สึกสะเทือนใจในความคิดเห็นแก่ตัวเหลือเกิน ทำไมเมืองไทยมีคนแบบนี้ด้วยนะ เศร้าค่ะ ถึงว่าเมืองไทยตามฝรั่งเขาไม่ทัน ไม่เจริญซะที

โอ้ววววววว กด like ให้  โพสต์ 2011-9-17 19:41
ได้ใจป้ามากค่ะ  โพสต์ 2011-5-15 15:23

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

1. "เฮ้อ ดิชั้นกำลังคุยกับอะไรอยู่เนี่ย"  แล้วคุณคือตัวอะไรถึงสนทนากับผม
2. "พวกคุณออกทะเลไปไกลมากจนกู่ไม่กลับแล้วค่ะ"  คุณยังทราบว่าทะเลนั้นมันกว้างไกลแต่ฉไนเลยจิตใจคุณกลับมาคิดเพียงเรื่องไม่เป็นเรื่องได้ขนาดนี้ ผมว่าคุณควรจะกู่เรียกความคิดหรือแนวทางอันสวยงามมาไว้ที่ตัวเองบ้างก็ดีนะครับ
3. "กระทู้นี้ บอกอะไรได้มากกว่าที่คาดไว้จริง ๆ" ใช่ครับผมเห็นด้วย ประสบการณ์เยอะก็ใช่บอกว่าเป็นคนฉลาด เพียงแค่เรื่องดีๆก็สามารถนำมาเป็นเรื่องถกเถียงกันได้ กระทู้นี้บอกอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด ดังคำพูดที่ว่าไว้ พูดดีเข้าตัวพูดร้ายให้คนอื่น เฮ้อ สังคมไทย
4. "ทะยอยกันออกมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมกันหลายล๊อกอิน มีอะไรจะเขียนกันอีกมั๊ยค๊ะ" ข้อมูลไม่จำเป็นต้องหาเราว่ากันไปตามเหตุผลที่เกิดขึ้น คุณเริ่มประเด็นมาเราก็ว่าไปเหตุผลในสิ่งที่ควรจะเป็น การศึกษาสอนเราให้รู้จักวางตัวเป็น ยิ่งในโลกสังคมออนไลน์แล้วนั้นยิ่งต้องควรศึกษาให้มากเพราะมันจะมีอะไรแอบแฝงในระบบความคิดของแต่ละคน
5.ผมแนะนำแนวทางแห่งความผลทุกข์ให้คุณวุ้นเส้นนะครับ ทุกอย่างล้วนมีที่มาและที่ไป คุณสงบเราก็จบ แต่ถ้าคุณอาฆาตแค้นเราก็จะใช้เหตุผลสอนคนให้เป็นคนต่อไป "สติมาปัญญาเกิดสติเตลิดปัญญาตาม"

จาก Miracleman

ป้า มันไม่กล้าใช้ user จิงอ่ะ สมัครใหม่เพื่อด่าป้าวุ้นเส้นโดยเฉพาะเลย

5555555      

ยอดคน ยอดคน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้