ดู: 4735|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับหมอวี ที่ V-Plast บางแสนครับ..

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากหาข้อมูลที่เว็บนี้มาพักใหญ่ ๆ ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ครับ เพราะดูรีวิวหลาย ๆ คน ทำมาแล้วโอเคมาก อีกอย่างก็ใกล้บ้านด้วย

ตอนทำก็นัดจองคิว แล้วทำเลยครับ

โดยเลือกเสริมจมูกและแต่งปลายด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์

ปกติเป็นคนฐานจมูกกว้าง ก็เลยกรอฐานจมูกด้วย โดยคุณหมอใส่สายระบายเลือดเสีย เขาเรียกสาย Drain หรือเปล่าไม่แน่ใจ ไว้ครับ

แต่งปลายด้วยเนื้อเยื่งสังเคราะห์คืออะไรอ่ะ ไม่เคยได้ยิน อธิบายหน่อยค่ะ พอดีอยากไปทำบ้าง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-24 19:35:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Papapiro ตอบกลับเมื่อ 2014-11-12 22:15
สรุปว่าได้แก้อีกรอบมั้ยค่ะ ของนู๋ก็ไปทำมา ใส่สาย drain ...

ยังเลยครับ ... เฮ้อ...กลุ้ม..
เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่มีปัญหา  กลับมาดีเหมือนเดิมนะคะ
สรุปว่าได้แก้อีกรอบมั้ยค่ะ ของนู๋ก็ไปทำมา ใส่สาย drain เหมือนกัน แต่ตอนนี้ถอดออกได้ซักพักแล้ว ปรากฎว่า "เบี้ยว" ค่ะ ทางคลินิคก็ไม่ค่อยจะสนใจคนไข้ เท่าไร โทรไปขอให้นัดหมอให้หน่อยเพราะว่าจมูกมันเบี้ยว คำตอบที่ได้คือ จะพบหมอได้ต้องรอหลังตัดไหมสองเดือน บ้าไปแล้ว ประเด็นคือจมูกมันเบี้ยวจะให้รออะไรไม่ทราบ ไม่ได้ต้องการตัดไหม ต้องการแก้ไขนะคะ จ่ายเงินไปเยอะมาก ครึ่งแสน อยู่กทม เดินทางไปก็ไกล ไปกี่ครั้งก็ไม่เคยได้เจอหมอเลย เสียความรู้สึกมากกับคลินิคนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeae7 เมื่อ 2014-11-6 11:38

ทรงธรรมชาติดีค่ะ คุณหมอทำสวยดี ลองเข้าไปปรึกษาดูไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 21:25:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทครับ
ตอนนี้ตรงหว่างคิ้วเห็นเป็นรอยซิลิโคนชัดเลยครับ ไม่สวยเลย กลุ้มใจมาก

คิดว่าตรงหว่างคิ้วอาจจะสูงเกินไป เฮ้อ... ไม่รู้จะทำยังไง สงสัยต้องแก้ละครับ แต่ยังหาเวลาว่างหยุดยาวไม่ได้เลย..
สายอะไรเต็มเลยคะ ทำให้หายไวหรอคะ
สายๆนั้นคืออะไรคะ ใส่ทำไมหรอ
ทำแบบไหน ขอราคาด้วยครับ
มีทำของผู้ชายด้วยหรอครับไม่ค่อยเห็น ทรงสวยมั้ยครับ รอชมๆๆๆ
ทำแบบไหน ราคาเท่าไหร่คะ เพิ่งทำมาที่นี่เหมือนกัน ทรงสวยมากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-16 21:12:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beau_sweetdream เมื่อ 2014-8-16 15:34
เท่าไหร่ะค่ะ

5x,xxx ครับ
รอชมนะคะ ขอให้ออกมาหล่อๆเลยคะ
โอ๊ะ โอ ไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ สาย Drain เอาไว้ระบายของเสียออก ทำให้แผลแห้งเร็ว ไม่บวม 18 ต.ค. ก็นัดหมดทำเหมือนกันค่ะ จ่ายค่ามัดจำไว้แล้วค่ะ ขอให้หายไว ๆ หล่อ ๆ นะคะ
ไม่ทราบทำเมื่อไหร่คะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่
พอดีจะพาเพื่อนแฟนไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้