ดู: 10332|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากเอาซิลิโคนออก

[คัดลอกลิงก์]
เราอยากจะถามว่า

ถ้าเสริมจมูกมาแล้ว อยากจะเอาซิลิโคนออก
ไม่ใช่เพราะว่ามันไม่สวยหรือมันเน่า หรือเพราะคุณหมอทำไม่ดีนะค่ะ
แค่อยากจะเอาออกเฉยๆ ไม่อยากเสริมต่อไปแล้ว
แค่นี้ค่ะ ไม่มีเหตุผลอื่น

ควรจะเอาออกตอนที่เสริมไปแล้วไม่เกินกี่ปี กี่เดือนค่ะ
ที่จมูกของเราจะยังคงสภาพเหมือนเดิม
เหมือนตอนที่ยังไม่ได้เสริม

คือ อยากจะเอาออกแล้วให้จมูกมันเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
เหยยย ตกใจนะ ถ้าหมอเหลากระดูกเราก่อนเสริมอะ
คือตั้งต้นจมูกเราไม่เบี้ยวไม่คดไม่ทู่ไม่บาน แค่ดั้งไม่สูง แต่ไม่ถึงกับแหมบ
แล้วพอทำครั้งแรก ออกมาเบี้ยวเฉยเลย เบี้ยวทั้งแท่ง ไปทางซ้ายอะ คือไม่อยู่ตรงกลางหน้า แถมปลายทู่อีก
ผ่านไปสามเดือนไปแก้ ก็เบี้ยวอีก ส่วนปลายตรงแต่หว่างตาเอียงไปด้านซ้าย เห็นชัดระดับเดินผ่านคนนี่จ้องเลย ฮืออ TT นอยด์มากกว่าตอนตัดสินใจจะทำอีกค่ะ ว่าถ้าเอาออกแล้วมันแย่กว่าเดิม คือเนื้อหายไปอีก บุ๋ม ยุบ หรืออื่น ๆ ตอนนี้แก้มาหกเดือนกว่าแล้วค่ะ อยากเอาออกมาก ไม่มั่นใจตัวเองเลย พูดตรง ๆ ทำไงดี
จริงๆ อยากแก้มากกว่าเพราะจมูกมีตำหนิแต่ไม่รู้จะไปแก้ที่ไหนดี
ทำมาแล้ว 8 ปี อยากเอาออกแล้วจมูกจะเหมือนเดิมรึป่าวค่ะ
ปลายเริ่มบางเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเอาออกถอดปุ๊ปยัดอันใหม่ได้ปั๊ปเลยไหมค่ะ
ว้า ไม่มีไครมาตอบกระทู้นี้เลย เฮ้อ
อยากรู้ด้วยครับ ขอผู้รู้ มาตอบแบบ ละเอียดๆ ทีครับ จขกท. ตั้งกระทู้ได้น่าสนใจมาก
อ่อ ลืมบอก ปัญหาของเราไม่ได้เบี้ยวหรือเอียงนะ แต่ปลายมีปัญหาอ่ะค่ะ
เราเป็นคนนึงที่เอาออกนะ เสริมมาได้1ปีกับ2เดือนค่า
ตอนทำก็ศึกษาอย่างละเอียดนะ หมอที่ทำก็มีชื่อมากด้วย แต่ปัญหามันอยู่ที่เราเองแหละ ทำไม่โด่งด้วยทำแบบธรรมชาติอ่า แต่เกิดปัญหา T^T

เอาออกแล้วก็เหมือนเดิมนะ ความรู้สึก อาจเปลี่ยนไปบ้างนิดหน่อยอ่ะ หว่างตารู้สึกจะแบนลงนิดๆ(มั้ง) หรือเราคิดไปเองไม่รู้  ><
ขอบคุณนะคะที่ช่วยกันตอบ นั่นดิมันจะเหมือนเดิมมั้ยอ่ะเพราะรู้สึกเหมือนหมอเค้าขูดๆที่กระดูกเราก่อนเสริมอ่ะค่ะ ทำไงดีอ่ะ
เราคิดว่าคนที่เสริมมาแล้วเอาออก จมูกบางคนก็น่าจะไม่เหมือนเดิมนะคะ
เพราะบางคนหมอเค้าจะเหลากระดูกให้เท่ากันก่อนเสริม

เราคิดถูกมั้ยเนี่ย (ความคิดส่วนตัวนะคะ)
บวมน้อยกว่านะ   แทบไม่ค่อยบวม   ดั้งก้ยุบกลับมาเป็นเหมือนเดิม  
อยากไปเอาออกเหมือนกันค่ะทำมาสองเดือนแล้วรู้สึกว่าหน้ามันดูคมขึ้น แต่ชอบหน้าเดิมที่ดูเด็กๆมากกว่า แต่อยากรู้ว่าตอนเอาออกมันบวม+เขียว+ช้ำ เหมือนตอนใส่มั้ย
เราทำเดือนเดียวก้เอาออกเอล  ฮาๆ

แสดงความคิดเห็น

แล้วเอาออกหน้าบวมเหมือนตอนทำไม๊คะ  โพสต์ 2011-10-7 18:54
อยากเอาออกเหมื่อนกันดั้งมันขยับใด้บวมและเจ็บๆค่ะ  โพสต์ 2011-10-6 12:50
เสริมจมูกมาสิบหกปีแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาเลยนะครับ นี่ก้กะว่าจะเอาออก แล้วใส่อันใหม่เข้าไป ที่เอาออกแล้วใส่อันใหม่ ไม่ใช่มีปัญหานะครับ เพียงแต่ว่าเบื่อแล้วจมูกทรงนี้ อยากมีจมูกทรงใหม่ก็เท่านั้นเองครับ
เราเสริมมาไม่เคยคิดเอาออกเพราะไรรุ้มั้ยคะ  มันดูดีขึ้นเยอะงัยหล่ะ5555+
คิดสภาพถ้าเอาออกหน้าคง เหี๊ยกกก มากๆเหมือนเดิมเลย กร๊ากกกก
อยากเอาคางออกอ่ะค้ะ ถ้าเอาออกแล้วไปเสริมใหม่ต้องพักกี่วันค้ะ หรือเอาออกล้วเสริมได้เลย
จะเอาออกเดือนหน้าแล้วคะ ไม่ทราบว่าจะมีอาการบวมเป็นอวตารเหมือนตอนทำมะคะ
รบกวนเพื่อนๆ ตอบหน่อยจ้า
เสริมมากี่ปีก็เอาออกได้คับ
ผมเสริมมา5ปี หมอยังเอาออกง่ายเลยคับ
เอาออกช่วงแรกมันก็ดูบวมๆหน่อย
แต่หลังจากนั้นก็จะเข้าที่ตามรูปจมูกเดิม
ตอนนี้ก็กำลังจะไปทำค่ะ...แต่อีกใจก็กลัวออกมาแย่

กลัวว่าจะรับตัวเองไม่ได้อ่ะค่ะ

ซึ่งเราเป็นคนตาตี่ ไม่มีดั๊งเลย เนื่อน้อยด้วย ทุกอย่างไม่ค่อยอำนวยให้ทำเลย
อย่างนี้ก็ต้องแต่งจมูกให้ดูเป็นธรรมชาติ รับกับใบหน้า หรือจะแต่งรูปหน้าให้เล็กลง สมัยนี้เค้าทำได้ทุกอย่างแหละ ไม่ต้องกลุ้มใจหรอก ปรึกษาคุณหมอดูเยอะๆนะคะ เพื่อทางเลือกที่ดี ปรึกษาฟรี 0859094806
เราเปนคนหน้ากว้าง แล้วเสริมจมูก และตัดปีก ตอนนี้จมูกเราเล็กมากหน้าก้อกว้าง ไม่เหมาะกับหน้า แร้วสิริโคนที่เสริมหมอก้อเสริมสูงเกินไปทำให้หน้าเหมือนอวตานเข้าไปอีก ตอนนี้เครียดมาก ไม่รุ้จะทำยังงัยต่อไปดี
เราเปนคนหน้ากว้าง แล้วเสริมจมูก และตัดปีก ตอนนี้จมูกเราเล็กมากหน้าก้อกว้าง ไม่เหมาะกับหน้า แร้วสิริโคนที่เสริมหมอก้อเสริมสูงเกินไปทำให้หน้าเหมือนอวตานเข้าไปอีก ตอนนี้เครียดมาก ไม่รุ้จะทำยังงัยต่อไปดี

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันค่ะพึงทำมาได้สามอาทิตย์ สูงเวอร์ อยากเอาออกมากเลย  โพสต์ 2011-10-7 18:02
หาที่ดีๆ ทำ เจอที่ถูกใจ ก็ได้ไม่ต้องเอา ออกค่ะ ^^

เราว่าเรื่องนี้อยุ่ที่ดวงด้วยละ ว่าจะออกมาเป็นไง
ซิลิโคน ถ้า หมอเสริมแบบปลอดภัย ถูกหลัก บวกกับตัวเรา ระมัดระวัง  ไม่บู้กับจมูกมากเกินจำเป็น
จมูกหรือ ซิลิโคนในจมูกก้ออยู่กับเราได้ตลอดชีวิตนะครับ
ไม่มีความจำเป็นต้องเอาออกตามความเชื่อ เดิมๆๆ อีกต่อไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้